ผู้เขียน หัวข้อ: LG BP450 เล่น Dolby TrueHD ไม่ได้  (อ่าน 2058 ครั้ง)

ออฟไลน์ pontakorn

• *
LG BP450 เล่น Dolby TrueHD ไม่ได้
« เมื่อ: มกราคม 16, 2017, 10:38:21 pm »
LG BP450 เล่น Dolby TrueHD ไม่ได้ครับ
เล่นไฟล์ mkv จาก external harddisk ครับ
บางไฟล์เจอแทร็คเสียง TrueHD ขึ้นว่า MLP เสียงไม่ออก
บางไฟล์หนักกว่า คือไม่เจอแทร็คเสียงเลย
ตัวไฟล์ไม่มีปัญหาแน่นอน เพราะเล่นกับคอม เสียง bitstream ออกเป็น TrueHD ได้ปกติ

ส่วนไฟล์ที่เป็น ac3 dts DTS-HD ตัวเครื่องเล่นได้ สามารถ bitstream ออกได้ไม่มีปัญหาครับ

ต่อเข้า Onkyo 646 ครับ
firmware ล่าสุดด้วยครับ
ถือว่าผิดปกติไหมครับ
ต้องทำยังไงครับ
 [ไม่เอา]