ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าผมจะเปลี่ยนจาก samsung ua49ku6300 เป็นรุ่น ua50ku6000 สเปคจะต่างกันมากมั้ยครับ!!  (อ่าน 1449 ครั้ง)

ออฟไลน์ nipyee

• Edge LED TV member
เริ่มเบื่อๆจอโค้งๆ (ของเดิมจอโค้ง แต่ต้องคืนsamsungเค้าไป เพราะมันเสีย ซ่อมไม่ได้) ก็เลยเริ่มมองจอปกติ  ก็มีรุ่นนี้ ไม่ทราบว่า สเปคต่างกับจอ โค้ง มากมั้ยครับ ชอบดูหนัง ครับ ไม่ค่อยเล่น internetในทีวีเท่าไหร่

ผมก็กำลังดูข้อมูลเปรียบเทียบกัน  แต่กลัวพลาดในสิ่งที่เค้าไม่ได้บอกมาในสเปค ก็เลยขออนุญาต  ตั้งคำถามทิ้งไว้ 

ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ vacation

• LCD TV member
  • **
ผมว่าไม่ต่างเท่าไหร่นะครับ

ออฟไลน์ Dimner

• Full LED TV member
ภาพเท่ากันครับ ปัญหาน้อยกว่าด้วย ตัว ku6300 ซอฟแวร์ห่วยแตกมาก

ออฟไลน์ nipyee

• Edge LED TV member
ขอบคุณมากครับ เดี๋ยวนั่งหาข้อมูลประกอบตัดสินใจอีกที   [จุ๊บ]