ผู้เขียน หัวข้อ: Sony x800C โหลด app Android เหมือนมือถือได้ไหมครับ  (อ่าน 9935 ครั้ง)

ออฟไลน์ MyPoint

• LCD TV member
  • **
Sony x800C โหลด app Android เหมือนมือถือได้ไหมครับ
ผมโหลด จากหน้าเวป Doo4k แล้วหาไม่เจอ
ต้องทำอย่างไรบ้าง
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Dear_sir

• Administrator
  • *
    • LCDTVTHAILAND
Re: Sony x800C โหลด app Android เหมือนมือถือได้ไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 18, 2017, 05:13:28 pm »
แอพที่อยู่บน Sony Android TV กับบนสมาร์ทโฟนจะไม่เหมือนกันครับ เพราะแอพที่อยู่บน Android TV แท้ๆ จะเป็นแอพที่ผ่านการคัดกรอง และทำมาเพื่อใช้งานกับทีวีโดยเฉพาะ แอพไหนที่ใช้ไม่ได้หรือไม่รองรับก็จะตัดออกไปครับ

ออฟไลน์ 9toy

• Flat TV member
  • *
Re: Sony x800C โหลด app Android เหมือนมือถือได้ไหมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2017, 11:57:40 am »
ไปหาโหลด ไฟล์ .apk แล้วเสียบ USB ติดตั้งได้เลยครับ  ผมก็ใช้รุ่นนี้อยู่ ใช้งานได้ทุก App

Sony x800C โหลด app Android เหมือนมือถือได้ไหมครับ
ผมโหลด จากหน้าเวป Doo4k แล้วหาไม่เจอ
ต้องทำอย่างไรบ้าง
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ raytv3

• **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2017, 12:57:30 pm »
บน Store จะเห็นเฉพาะ App ที่ถูกคัดเลือกมาว่าใช้งานบน Android TV ได้จริงครับ แต่สามารถหาโหลด APK มาติดตั้งเองได้ ผ่าน APP Manager ต่างๆ แต่จะใช้งานไม่ได้ทั้งหมด เช่นอาจแจ้งว่าไม่สนับสนุน หรือติดตั้งแล้วจะผ่านจะเอียงนอนเป็นต้น