ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยแนะนำ TV LED 40 นิ้ว หน่อยครับ!! ขอบพระคุณมากๆครับ  (อ่าน 1638 ครั้ง)

ออฟไลน์ thehin

• *
พอดีผมจะซื้อ TV เครื่องแรกให้กับตัวเองเป็นรางวัลหน่อยครับ
มีเล็ง TV 40 นิ้ว LED ของ Panasonic รุ่น 40D400T  จะเอามาต่อ Android Box อะครับ ไม่ทราบว่าดีไหมครับ
อยากรบกวนพี่ๆ ที่มีประสบการณ์หรือทราบข้อมูล ช่วยแนะนำ ตัวที่ดีกว่า ราคา ราวๆ เดียวกัน
ผมเน้น 1.ทน 2.สีสดสวยสดใส 3.ภาพคมชัด  [รัก]

------------------------------------------------------------------

ช่วยแนะนำ กล่อง Android Box ดีๆ สักตัวด้วยนะครับ ขอบคุณมากๆเลยนะครับ 
เน้นเล่น Youtube , ดูหนังออนไลน์ HD บนเว็บ ประมาณนี้อะครับ

ปล. ผิดกฎยังไงขออภัยนะครับ พอดีเป็นเด็กใหม่พึ่งมาสมัครครับ

ขอบคุณมากๆนะครับ [ปลื่ม]

ออฟไลน์ น้าSirota..มาแว้ว!

• Hologram 3D TV member
Re: ช่วยแนะนำ TV LED 40 นิ้ว หน่อยครับ!! ขอบพระคุณมากๆครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 19, 2017, 09:38:00 am »
พอดีผมจะซื้อ TV เครื่องแรกให้กับตัวเองเป็นรางวัลหน่อยครับ
มีเล็ง TV 40 นิ้ว LED ของ Panasonic รุ่น 40D400T  จะเอามาต่อ Android Box อะครับ ไม่ทราบว่าดีไหมครับ
- จอห่วย ภาพแย่ วัสดุเกรดล่าง ลำโพงกาก
อยากรบกวนพี่ๆ ที่มีประสบการณ์หรือทราบข้อมูล ช่วยแนะนำ ตัวที่ดีกว่า ราคา ราวๆ เดียวกัน
- ราคาไม่ถึงหมื่น sharp 40le275x sharp 40le280x ซื้อประกันเพิ่ม 3 ปี หรือเพิ่มเงินได้สัก  2 พันกว่าๆ ก็ sony 40w650d ซื้อเพิ่มประกัน 3 ปี
ผมเน้น 1.ทน 2.สีสดสวยสดใส 3.ภาพคมชัด  [รัก]
ตอบ ไปดูด้วยตาตัวเองครับ ชอบแบบไหนเอาแบบนั้น ซื้อประกันเพิ่มด้วย ทีวีสมัยนี้ไว้ใจไม่ได้
------------------------------------------------------------------

ช่วยแนะนำ กล่อง Android Box ดีๆ สักตัวด้วยนะครับ ขอบคุณมากๆเลยนะครับ 
เน้นเล่น Youtube , ดูหนังออนไลน์ HD บนเว็บ ประมาณนี้อะครับ
- สอบถามบอร์ดพูดคุยเรื่อง hd player จร้า

ออฟไลน์ pats9999

• Flat TV member
  • *
Re: ช่วยแนะนำ TV LED 40 นิ้ว หน่อยครับ!! ขอบพระคุณมากๆครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 21, 2017, 08:35:06 am »
ขอบคุณครับน้า  มีรุ่นอื่นแนะนำอีกไหม ครับ

40k5300
ss 40j5100
ss 40j6200
lg 43uh610t

4รุ่นนี้ อันไหนดีกว่ากันครับ  อยากได้จอชัดๆ หน่อยอะครับ ซัก 100 Hz แล้ว sony 40w650d ที่น้าบอกมาเป็นไงบ้างอะครับ

ออฟไลน์ pats9999

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 21, 2017, 08:37:41 am »
ขอโทษ ด้วยครับ โพสผิดกระทู้