ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามพี่หน่อยครับ  (อ่าน 1169 ครั้ง)

ออฟไลน์ Kongkiet.c

• *
สอบถามพี่หน่อยครับ
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2017, 10:48:19 pm »

สอบถามพี่ๆหน่อยครับ ผมพึ่งซื้อ avr yamaha rxa 850 พบปัญหา เรื่องของ ภาพไม่มาครับ เมื่อตอนใช้อ่านแผ่นบูลเร เท่านั้นครับ
จะขึ้นว่า decoder off ครับ โดยที่ลองใส่แผ่น dvd 5 กลับเล่นได้ มีภาพไม่มีปัญหาอะไร
หน้าจอ home ของเครื่อง yamaha ก็ขึ้นนะครับ หน้าจอ home ของ เครื่องบูลเร ก็ขึ้น แต่พอใส่แผ่น บูลเร กลับไม่ขึ้น ครับ หน้าเครื่อง ขึ้น decoder off ครับ กระพริบ สับกับ pcm ครับ เบื้องต้นคิดว่าเป็นที่เครื่องบูลเร เปลี่ยนเครื่องแล้วก็ไม่หายครับ ผมลองเสียบ usb เล่นหนังภาพก็ไม่ขึ้นครับ
อ่านมาให้ลองเปลี่ยนสาย เปลี่ยน out put input ลองแล้วครับ
* ปล เครื่องเล่นที่ใช้ บูลเร เป็น oppo 203 ครับ
       Avr yamaha 850 ครับ
       Projecter acer ชื่อรุ่น ไม่แน่ใจครับ แต่มีเขียน ว่ารองรับ 3dครับ

สอบถามพี่ๆว่าผมตั้งผิดอะไรรึเปล่าครับ มีทางแก้ไขมัยครับ
ขอบพระคุณมากครับ

ออฟไลน์ bkav

• Full LED TV member
Re: สอบถามพี่หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2017, 11:22:22 pm »
...Yamaha หาเมนูที่มี pcm (ไม่ภาพก็เสียง) จะมี ON / Off  เลือก On หรืออาจเป็นเมนูตัวเลือก digital / pcm/ off ให้เลือกเป็น Off แปลว่าอัตโนมัติ(ผมสาวก Onkyo คิดว่าน่าจะคล้ายๆ กันนะ)

...USB ของ Yamaha ใช้สำหรับฟังเพลงครับ ใช้ดูหนังไม่ได้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 09, 2017, 11:24:55 pm โดย bkav »

ออฟไลน์ Kongkiet.c

• *
Re: สอบถามพี่หน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2017, 09:43:39 am »
ขอบคุณมากครับ จะลองแก้ดูครับ