ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยดูตรงจุดนี้ให้ผมทีครับ ว่ามีปัญหา หรือปกติ samsung ku6000  (อ่าน 972 ครั้ง)

ออฟไลน์ nipyee

• Edge LED TV member
ตอนนี้แอบกังวลครับว่า ทำไมมันเป็นแปลกๆ ตรงเลขที่ช่อง ว่าทำไมมันเป็นสีนี้ ทำไมไม่เป็นแบบสีจางๆ หรือว่า ขึ้นตัวเลขอย่างเดียวเลย ดูจากรูปนะครับ

เพราะตัวเก่าของผมคือ J6300 มันเป็นแบบกึ่งใสๆ ไม่มีสีแบบนี้ เลยชักหวั่นๆ ว่ามันมีอะไรหรือเปล่า

ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 14, 2017, 09:29:33 pm โดย nipyee »

ออฟไลน์ nipyee

• Edge LED TV member
Re: ช่วยดูตรงจุดนี้ให้ผมทีครับ ว่ามีปัญหา หรือปกติ samsung ku6000
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2017, 09:06:32 pm »
ไม่มีใครทราบเลย แต่...นั่งหาทั้งวัน จนเจอสาเหตุแล้วครับ

คือ มันต้องเข้าไปตั้งที่เมนูในรีโมท ในส่วนของการเลือกความโปร่งใส่หรือ เข้ม ต่างๆของเมนูที่ขึ้นมาในหน้าจอ เลือกได้ว่า จะเอาสว่าง หรือเข้ม ได้ครับ โล่งอกไปที  [yes]