ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนถามเรื่อง ช่อง HDMI ARC หน่อยครับ ผมต่อเข้ากับเครื่องเสียงแล้ว ทำไมเสียงมันแบบติดๆ ดับ!!!  (อ่าน 1777 ครั้ง)

ออฟไลน์ nipyee

• Edge LED TV member
ต่อทุกอย่างถูกต้องหมดนะครับ  เปิดมา เสียงจากทีวี  ก็ไปออกที่เครื่องเสียง ปกติ  แต่พอดูๆไป มันก็ดับ ไม่มีเสียง หรือบางที อยู่ๆ ก็มาเอง กรณีแบบนี้ จะเป็นที่สาย Hdmi ได้มั้ยครับ (ใช้สายของเจ้าของเว็บนี้นะครับ) พูดคุยกะทางร้านแล้ว เค้าแนะนำให้ลองสายเส้นอื่น ต่อดูก่อน ถ้ามีปัญหาเค้ารับเคลมเลย ก็เลยมาตั้งคำถามไว้  เผื่อมีคนเจอกรณีแบบผม  ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ซ่องเจ๊หวี

• Hologram 3D TV member
ลองเปลี่ยนสายhdmiดูก่อนครับ ใช้สายแถมดูก็ได้

ออฟไลน์ nutdiablo

• LCD TV member
  • **
ต่อทุกอย่างถูกต้องหมดนะครับ  เปิดมา เสียงจากทีวี  ก็ไปออกที่เครื่องเสียง ปกติ  แต่พอดูๆไป มันก็ดับ ไม่มีเสียง หรือบางที อยู่ๆ ก็มาเอง กรณีแบบนี้ จะเป็นที่สาย Hdmi ได้มั้ยครับ (ใช้สายของเจ้าของเว็บนี้นะครับ) พูดคุยกะทางร้านแล้ว เค้าแนะนำให้ลองสายเส้นอื่น ต่อดูก่อน ถ้ามีปัญหาเค้ารับเคลมเลย ก็เลยมาตั้งคำถามไว้  เผื่อมีคนเจอกรณีแบบผม  ขอบคุณครับ

สาย HDMI SPEC ไม่ผ่านมั้งครับ

ออฟไลน์ nipyee

• Edge LED TV member
สรุปแล้ว วันนี้ ลองเอาสายถูกๆ แถมๆมา ดันกลับใช้ได้ซะงั้น ไม่มีปัญหาเลย แปลกใจจริงๆ อุตสาห์ใช้ของแพง(สำหรับผมนะ) ดันแจ็คพ็อต เป็นที่สายของผมซะด้วย แต่ก็คุยกับทางร้านแล้ว ส่งเคลมคืนครับ   ขอบคุณทุกท่านครับ