ผู้เขียน หัวข้อ: <<!! ขาย !!>> เครื่องเล่น HD Player , IPTV , Digital TV ประกัน 2 ปีเต็ม  (อ่าน 105867 ครั้ง)

ออฟไลน์ ameedee

• Edge LED TV member
ดู IPTV โดยผ่านระบบ Internet หรือ WIFI ฟรีไม่มีค่าใช้จ่ายใดๆทั้งสิ้น เพียงคุณมี Internet ความเร็ว 7 MB ก็สามารถดูได้เลย มีให้เลือกหลายช่อง และช่องซีรี่ย์ HD อีกมาก

มีช่องมากกว่า 100 ช่อง
และช่องพิเศษ ซีรี่ย์ระดับ HD สามารถเลือกชมได้ตามใจชอบ
มีทั้ง Series Korea , Series Japan , Series USA

เครื่องเล่นยี่ห้อ Dune ที่สามารถดู IPTV ช่องจานดำได้มีอยู่ 3 ตัวครับตอนนี้คือ Dune HD TV-303D , Dune HD Base 3D และ Dune HD TV-102
แถมเครื่องรุ่น Dune HD TV-303D และ Dune HD Base 3D ยังเป็นเครื่องเล่น HD Player ที่รองรับระบบ 3D Full Rip อีกด้วย
ความคมชัดในแบบ Chipset Sigma เลยทีเดียว
Dune HD TV-102 + Wifi ราคา 5,200 บาท
Dune HD TV-303D + Wifi ราคา 7,700 บาท (รองรับ 3D Full Rip)
Dune HD Base 3D ราคา 13,400 บาท (รองรับ 3D Full Rip)
ทั้งสองรุ่นนี้มีอุปกรณ์ให้ครบชุดซื้อไปแล้วเชื่อต่อกับ Internet ก็สามารถใช้งานได้เลยครับ

จัดส่ง EMS ฟรี

สนใจ mail สั่งซื้อได้ที่ [email protected]
หรือ www.ameedee.com
สอบถามเพิ่มเติม 087-0866066

รูป Dune HD TV-303D

รูป Dune HD Base 3D

รูป Dune HD TV-102

บอกก่อนเลยนะครับว่าถ้าเจอที่ไหนถูกกว่าแสดงว่าเครื่องตัวนั้นไม่มี IPTV ผ่าน Internet
ถ้าอยากได้ระบบแบบนี้แล้วเห็นที่อื่นขายถูกกว่าไม่ใช้ว่าตัดสินใจซื้อเลยนะครับ ให้ถามทางร้านก่อนว่าเครื่องดู IPTV ได้หรือไม่
เพราะเครื่องที่ดูไม่ได้จะขายถูกกว่าครับ จะอยู่ที่ 10,400 บาท แต่ถ้าไม่ต้องการระบบที่ดู TV ได้ ก็สามารถซื้อได้เลยครับ

Dune HD TV-303D และ Dune HD Base 3D สองตัวนี้การประมวลผลดูหนังเหมือนกันนะครับเพราะเป็น Chipset Sigma Designs 8672/8673 เหมือนกัน
จะต่างตรงที่
1.Dune HD Base 3D เราสามารถก็ปุ่มเล่นหนังที่ตัวเครื่องก็ได้แต่ Dune HD TV-303D ต้องใช้รีโมทกดเอาครับ
2.Dune HD Base 3D จะให้ระบบเสียงที่ดีกว่าเพราะตัว Mainboard ต่างกันครับคุณนะภาพของ HD Base จะดีกว่า
ถ้าใครเน้นเรื่องเสียงด้วยแนะนำให้ซื้อตัวนี้ครับ
3.Dune HD Base 3D ใส่ Harddisk Internal 3.5 เข้าไปในเครื่องได้รองรับถึง 3TB
ส่วน Dune HD TV-303D ใส่ Harddisk Internal 2.5 เท่านั้น (Harddisk Notebook) ทำให้ความจุในเครื่องจะรองรับข้อมูลได้น้อยกว่า
แต่ถึงยังไงก็ยังต่อ USB ข้างน้องรองรับได้ถึง 3TB เช่นกันครับ
4.Dune HD TV-303D สามารถพกพาไปนอกสถานที่ได้สะดวกกว่าเพราะมีขนาดที่เล็ก

ส่วน Dune HD TV-102 จะเป็น Sigma Designs SMP8674/75
คุณภาพการใช้งานไม่ต่างจาก 2 ตัวด้านบนเลยครับ มีออฟชั่นการทำงานเหมื่อนกัน
แค่ว่าเครื่องรุ่นนี้จะไม่รองรับระบบ 3D Full Rip แต่ถ้าเป็นพวก 3D SBS ที่เป็นไฟล์ mkv ก็สามารถดูได้ครับ
และเครื่องรุ่นนี้ต่อ Harddisk แบบ External อย่างเดียวไม่สามารถใส่ Harddisk ภายในตัวเครื่องได้
แต่เพราะเครื่องเล่นมีขนาดเล็กจึงสามารถพกพาได้สะดวกครับ และราคาถูกกว่า 2 รุ่นที่กล่าวมา
ถ้าต้องการประหยัด และไม่สนใจเรื่องดู Bluray 3D เครื่องตัวนี้ก็น่าสนใจมากครับ

ขอบอกไว้อีกอย่างเครื่องเล่นพวกนี้ตอนเราเล่นพวก App ต่างๆไม่ว่าจะเป็น facebook , twitter , Game , Internet , ฯลฯ
เราสามารถเอาคีบอร์ดและเม้าส์ มาเสียบใช้งานเพื่อความสะดวกสบายในการใช้งานได้ด้วยครับ

รูปเมนูหน้าที่จะเข้าไปเล่น TV

รูปรายการหน้า IPTV

รูปตอนเลือกช่อง TV

รูปรายการหน้า IPTV ช่องพิเศษ Series HD , และวาไรตี้อื่นๆ

ตัวอย่างรายการ Series USA ที่มีให้เลือกชมกันครับ

รูปช่องการ์ตูน

อุปกรณ์ SMART TV BOX DVB-T2 กล่องรับสัญญานระบบ Digital TV

เพียงคุณมีอุปกรณ์ SMART TV BOX DVB-T2 นี้คุณก็ไม่จำเป็นต้องซื้อ TV ใหม่ แค่คุณเสียสายเคเบิล
คุณก็สามารถกดเข้าไปรับชม TV ที่ให้สัญญานโทรทัศน์ในระบบ Digital TV ได้แล้ว
และยังทำให้ TV ปัจจุบันที่คุณใช้อยู่เป็น SMART TV ไปในตัว
ทั้งเรายังสามารถโหลดแอปพลิเคชัน ต่างๆเข้ามาเล่นได้อีกมากมาย ทำงานโดยระบบปฎิบัติการ Android 4.0
ควบคุมการใช้งานโดยการใช้รีโมท และสามารถใช้คีบอร์ดและเม้าส์ได้ด้วย
รองรับไฟล์ mkv , avi , mpeg , ts , vob , m2ts , rmvb ขนาด 720p และ 1080p ด้วย
(ความคิดเห็นส่วนตัวครับ เครื่องรองรับไฟล์ก็จริงแต่การอ่านไฟล์ทั้งเรื่องภาพและเสียงคุณภาพจะยังสู้เครื่อง HD Player โดยตรงไม่ได้)
แต่จุดแข็งของเครื่องคือรับสัญญานระบบ Digital TV และสามารถรับชม IPTV ได้ครับ
แต่ IPTV ของเครื่องตัวนี้จะไม่เหมือนของเครื่อง Dune ช่องจะไม่เหมือนกันครับ
และต้องเสียค่าบริการรายปี ปีละ 2,500 บาท ซึ่งถือว่าไม่แพงสำหรับช่องที่คุณจะได้รับชม

ช่องที่ให้บริการ ดูรูปได้จากลิ้งค์ด้านล้างครับ กดดูที่รูปสินค้า
http://ameedee.com/Shop/Product/562

ส่วนราคามีอยู่ 2 ราคาครับ
1.SMART TV BOX DVB-T2 + Wifi ราคา 4,500 บาท
2.SMART TV BOX DVB-T2 + Wifi + IPTV 1 ปี ราคา 7,000 บาท

และตอนนี้เครื่อง Dune ก็ได้พัฒนาเครื่อง Dune HD TV-102 ใหม่ให้ตัวเครื่องสามารถรับสัญญาณ Digital TV ได้ด้วยเช่นกัน
การทำงานจะเหมือนเดิมดังที่กล่าวมาก่อนหน้านี้ แต่จะมีคุณสมบัติเพิ่มเติมคือเราสามารถเสียสายเคเบิลเพื่อรับ สัญญาณ Digital TV ได้
ถ้าซื้อ Dune HD TV-102 (Digital TV) ตัวนี้ไปเราก็ไม่จำเป็นต้องเปลี่ยน TV ที่บ้านใหม่เช่นกันครับ
และช่อง IPTV หรือซีรี่ย์ต่างๆก็มีให้รับชมเช่นเดิม ถือว่าสุดคุ้มจริงๆ

รูป Dune HD TV-102 (Digital TV) ช่องเสียด้านหลังจะไม่เหมือนของรุ่น TV-102
เพราะจะมีรูเสียบสายเคเบิลมาให้ด้วย

ราคาเครื่อง
Dune HD TV-102 (Digital TV) + Wifi ราคา 6,900 บาท

สนใจสามาถสอบถามเพิ่มเติมได้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 19, 2013, 12:32:06 pm โดย hddiam2u »

Re: ขาย Harddisk พร้อมข้อมูลเต็มลูก ประกัน 3-5 ปี
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2010, 10:54:21 pm »
จองพื้นที่ ^ ^
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 07, 2012, 10:53:49 pm โดย hddiam2u »

Re: ขาย Harddisk พร้อมข้อมูลเต็มลูก ประกัน 3-5 ปี
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 02, 2010, 08:55:30 pm »
หนังใหม่

Prince of Persia : The Sands of Time เจ้าชายแห่งเปอร์เซีย มหาสงครามทะเลทรายแห่งกาลเวลา

มาแล้วครับ  [ปลื่ม]

ออฟไลน์ infrared1982

• Flat TV member
  • *
Re: ขาย Harddisk พร้อมข้อมูลเต็มลูก ประกัน 3 ปี
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 03, 2010, 04:27:45 pm »
ขอรายละเอียดรายชื่อหนังด้วยครับ [email protected]

ออฟไลน์ werapant

• *
Re: ขาย Harddisk พร้อมข้อมูลเต็มลูก ประกัน 3 ปี
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 05, 2010, 12:15:49 pm »
ขอรายละเอียดรายชื่อหนังด้วยครับ [email protected] ราคาฮาร์ดดิสด้วยนะครับ

ออฟไลน์ sunrattanash

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 05, 2010, 02:37:35 pm »
ขอรายชื่อหนังด้วยครับ ราคาและวิธีการสั่งซื้อด้วยครับ

[email protected]

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 07, 2010, 10:02:33 am »
 [เท่ห์]

ส่ง mail ให้แล้วนะครับ

ออฟไลน์ max-k

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 08, 2010, 10:36:39 am »
สนใจ HD 1TB + หนังเต็มลูก = 1ลูก
เดียวโทรไปคุยครับ

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 09, 2010, 02:15:42 am »
หนังมาใหม่สุดพึ่งเพิ่มใน List รายการวันนี้ครับ

The Expendables , Iron Man 2 , Tekken  [หื่น]

ออฟไลน์ gimkunghidef

• Full LED TV member
ขออภัยครับท่าน ผิดกระทู้  [เศร้า]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 10, 2010, 02:11:35 am โดย gimkunghidef »

ออฟไลน์ G-MOBILE

• *
ขอรายการหนังด้วยครับ

ขอรายการหนังด้วยครับ

ผมส่ง List ไปให้แล้วนะครับใน mail

สวัสดีครับ

[รัก]

ออฟไลน์ boy2232

• *
ขอรายการหนัง กับราคา hdd ด้วยคับ
แล้วถ้าส่ง hdd ไปให้อัดหนังคิดยังไงคับ

ออฟไลน์ st53

• *
ขอListหนังครับ

แนบ List รายการไปให้แล้วครับ

Re: ขาย Harddisk พร้อมข้อมูลเต็มลูก ประกัน 3 Y (มี Series มากมาย)
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กันยายน 15, 2010, 09:58:52 pm »
Update 15/09/2010 ครับ

Re: ขาย Harddisk พร้อมข้อมูลเต็มลูก Update 15/09/2010 (มี Series มากมาย)
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กันยายน 16, 2010, 06:52:08 am »
 [กระโดด] [โย่ว]