ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำชุด home theater หน่อยครับ  (อ่าน 1279 ครั้ง)

ออฟไลน์ toncomen

• Full LED TV member
แนะนำชุด home theater หน่อยครับ
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2017, 05:02:09 pm »
ระบบเดิม
AVR : Denon 1707
ลำโพงเป็นชุด JBL SCS 260.5
ซึ่งใช้มานานหลายปีแล้ว ตอนนี้ TV เป็น 4K แล้ว เลยอยากอัพระบบใหม่ อันดับแรกคงเปลี่ยน AVR ก่อนเนื่องจากตัวเก่าถอดรหัสใหม่ๆไม่ได้แล้ว เลยอยากขอคำแนะนำหน่อยครับ  ถ้าเป็น Denon ดูรุ่นไหนดี หรือจะเปลี่ยนไปเล่น onkyo จากที่ดูๆมาสักพัก ช่วงนี้ onkyo 656 มาแรง หรือมาตัวอื่นแนะนำได้ ตอนผมซื่อ denon ใหม่ๆ ช่วงนั้น harman kardon ก็มีคนพูดถึงเยอะ แต่ทำไมเดี่ยวนี้ไม่ค่อยมีคนเล่นครับ ส่วยนลำโพงถ้าใช้งบประมาณไม่สูงแต่เสียงดีกว่าระบบเดิมก็รบกวนแนะนำด้วยนะครับ