ผู้เขียน หัวข้อ: LG 49UH610T แก้ปัญหามี USB ช่องเดียวยังไงครับ  (อ่าน 1661 ครั้ง)

ออฟไลน์ hippy

• *
LG 49UH610T แก้ปัญหามี USB ช่องเดียวยังไงครับ
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2017, 01:56:47 pm »
ผมใช้ช่อง USB ที่อยู่ช่องเดียวเสียบ KEYBOARD WIRELESS ไปแล้ว ทีนี้บางครั้งผมก็เอา FLASH DRIVE หรือ EXTERNAL HARDDISC มาเสียบเพื่อดูหนัง ซึ่งมันไม่สะดวกเอาซะเลยแล้วอีกอย่าง กลัวว่าถอดออก-เสียบเข้าบ่อยๆ ช่อง USB นี้มันจะหลวมไปซะก่อน ผมจะแก้ปัญหานี้ยังไงดีครับ

ออฟไลน์ nipyee

• Edge LED TV member
Re: LG 49UH610T แก้ปัญหามี USB ช่องเดียวยังไงครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2017, 12:04:50 pm »
สงสัยคุณ ต้องไปซื้อตัวเพิ่ม usb มาต่อแล้วครับ  ตามร้านคอมพ์ มีขายเยอะแยะครับ ไม่กี่บาท

แต่ก็ระวังปัญหา เรื่อง ไม่อ่านด้วยนะ กรณีซื้อตัว usb เพิ่ม มาต่อ  แต่ก็ลองดูครับ ไม่เสียหาย

ออฟไลน์ hippy

• *
Re: LG 49UH610T แก้ปัญหามี USB ช่องเดียวยังไงครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2017, 01:02:49 pm »
ผมเคยลองเอาสาย USB แบบเข้า 1 ออก 2 มาลองเสียบดูแล้ว ปรากฏว่า TV มันเห็นแต่ KEYBOARD WIRELESS แต่ไม่เห็น FLASH DRIVE ครับ
นี่ก็กำลังจะลองหาพวก USB HUB มาลองดูก่อนครับ ไม่ได้ก็ไม่เป็นไรครับ