พูดคุยเรื่องทั่วไปเรื่องจองภาพ LED TV, LCD TV, Plasma TV, Projector > ห้องรวม Fanclub ผู้ใช้ทีวีในประเทศไทย

!!! Samsung FanClub รวมพลคนใช้ทีวี Samsung LED TV LCD TV เข้ามาเลย !!!

(1/370) > >>

Alphonse:
กระทู้นี้เป็นกระทู้เพื่อคนรัก Samsung นะครับ ไม่ว่าจะเป็น LED TV, LCD TV, Plasma TV

มาแลกเปลี่ยนข้อมูลการใช้งาน การปรับภาพ ปัญหาต่างๆกัน

มาโพสต์ลงกระทู้นี้ได้เลยครับ

LCDTVTHAILAND

______________________________________________________________________________________________

ตามคำสัญญาครับ ถอยแล้วจะมารีวิวให้ชมกัน
แต่คงเป็นตามคำขอนะครับ อยากรู้อะไรให้ถามเป็นข้อๆ เพราะว่าหน้าแรกมีรีวิวเต็มๆไปแล้ว

ตอนนี้กำลังลงระบบ DLNA ครับ
ซื้อ router มา 1 ตัว 550 บาท สามารถดูหนังที่อยู่ในคอมผ่านระบบ network ได้เลยครับ สะใจมาก หุหุ

ทำงานคู่กับ D-Link router 550 บาท แบบพอเพียง

สุดยอด อ่านซับไทยแบบซับนอกได้ เจออันนี้เข้าไปผมพอให้เค้ายด Scarlet 2 กลับเลย 55

argentina:
การใช้ภาพซ้อนภาพ pip ทำยังไงครับ ผมอยากดูยูบีซี กับ เคเบิ้ลท้องถิ่นพร้อมๆๆกันครับ

Alphonse:
ใช้ต่อสายสองชุดนะครับ
แล้วเลือกไปที่ setup/PIP ครับ

ถ้ามสัญญาณเข้าแค่ชุดเดียว รู้สึกจะไม่ได้นะครับ
สัญญาที่เข้าเป็น PIP ได้มี 3 ช่องอคือ TV AV1 และ AV2 ครับ

Alphonse:
แบ่งครึ่งจอซ้ายขวาได้ด้วย 555

Maxx:
ต่อเน็ทเป็นไงบ้างอ่ะ ดีเปล่า ทำไรได้บ้าง

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version