พูดคุยเรื่องทั่วไปเรื่องจองภาพ LED TV, LCD TV, Plasma TV, Projector > ห้องรวม Fanclub ผู้ใช้ทีวีในประเทศไทย

!!! Samsung FanClub รวมพลคนใช้ทีวี Samsung LED TV LCD TV เข้ามาเลย !!!

<< < (290/370) > >>

PTO.29:

--- อ้างจาก: blizday ที่ สิงหาคม 21, 2012, 03:48:58 pm ---ผมใช้ Samsung 40" UA40ES6600 มีปัญหาอยากรบกวนถามหน่อยครับ 
ผมเซ็ทภาพทีไรมันจะกลับไปเป็นแบบเดิมทุกที ต้องทำยังไงครับ
ขี้เกียจตั้งค่าภาพมาก ต้องคอยตั้งตลอดเลย บางทีมันก็ดับไปแปบนึงแล้วภาพกลับไปเป็นเหมือนเดิมต้องตั้งใหม่อีก

--- End quote ---
อาจจะอยู่ในโหมดการสาธิตของร้าน...ลองเปลี่ยนมาเป็นโหมดการใช้งานในบ้าน...ก็หน้าจะหายนะครับ [ปลื่ม]

iamjmum:
พอดีเป็นน้องใหม่ samsung อ่ะครับ ของผมรุ่น UA40EH5300RXXT
ผมนำสายแลนเสียบทีวีแล้วต่อเน็ตไม่ได้ครับ ทั้งทีเอาสายแลนมาต่อกับคอมแล้วเล่นได้ครับ
ของผมเป็นเน็ตทรูนะครับ ใช้กับ Router D-Link DSL-2640T ครับ

ไม่รุว่าต้องตั้งค่าอะไรหรือเปล่า เปิดดู Lan Client แล้วพบว่าTVถูกต่อเข้ากับ Router แล้ว แต่ ออกเน็ตไม่ได้

จะแก้ปัญหาไงดีครับ งมมาสองวันแล้วครับ
ขอบคุณมากครับ

extraordinary:
ใช้รุ่นเดียวกับผมเลย ไว้กลับบ้านไปเดี๋ยวจะลองเช็ค setup ให้นะครับ แต่เท่าที่จำได้ของผมพอเสียบ Lan ปุ๊บ มันก็เห็นปั๊บเลย ว่าแต่ได้ไป fixed  ip ป่าวครับ

iamjmum:

--- อ้างจาก: extraordinary ที่ สิงหาคม 27, 2012, 10:49:48 am ---ใช้รุ่นเดียวกับผมเลย ไว้กลับบ้านไปเดี๋ยวจะลองเช็ค setup ให้นะครับ แต่เท่าที่จำได้ของผมพอเสียบ Lan ปุ๊บ มันก็เห็นปั๊บเลย ว่าแต่ได้ไป fixed  ip ป่าวครับ

--- End quote ---
ตั้ง auto แล้วก็ยังไม่ได้ครับ ไม่รู้ว่าเกี่ยวกับตั้งค่า DNS Server หรือเปล่า

extraordinary:
ผมก็ตั้งเป็น Auto นะครับ ของผมเสียบปุ๊บก็ได้ ip เลย update online ทันที ลอง fixed ip ดูได้มั๊ยครับ ปัญหาคือตอนนี้ TV มันไม่ออกเน็ตใช่มั๊ยครับ ?

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version