ผู้เขียน หัวข้อ: !!! Samsung FanClub รวมพลคนใช้ทีวี Samsung LED TV LCD TV เข้ามาเลย !!!  (อ่าน 2091722 ครั้ง)

ออฟไลน์ thitisorn

• Flat TV member
  • *
Re: !!! Samsung FanClub รวมพลคนใช้ทีวี Samsung LED TV LCD TV เข้ามาเลย !!!
« ตอบกลับ #1602 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2013, 03:35:23 pm »
samsung series 8 smart tv โหลดแอฟ google play ได้ไหมครับ ทีวีเป็นระบบอะไรครับ เหมือน แอนร์ดรอย บ๊อกไหมครับ [ปลื่ม]

ออฟไลน์ crazykop

• *
Re: !!! Samsung FanClub รวมพลคนใช้ทีวี Samsung LED TV LCD TV เข้ามาเลย !!!
« ตอบกลับ #1603 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2013, 01:10:02 am »
เพิ่งถอย 46F6400 มาจาก Power Buy ยัง set ไม่เป็นเลย ฝากตัวด้วยนะครับ

ออฟไลน์ aumpholl

• *
« ตอบกลับ #1604 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2013, 12:59:09 pm »
ไม่ทราบว่า  ถ้าเราเล่นเครื่องเล่น HD PLAYYER เป็นภาพยนต์ 3D เล่นกับ TV SAMSUNG LCD  ที่ไม่ใช่ 3D จะสามารถดูภาพเป็น 3D โดยใช้แว่นตาที่เป็น 2 สีได้มั้ยครับ(แว่นแบบที่เขาแจกในโรงหนังเวลาที่เราดูหนัง 3D)

ขอรบกวนผู้รู้ด้วยนะครับ
ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ ktpor812

• *
« ตอบกลับ #1605 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2013, 06:41:08 pm »
ซื้อรุ่น UE40F6800 มา คือผมอยากจะรีเซ็ตเครื่อง แต่เข้าไปดูที่ เมนูมันไม่มีอ่ะคับ TV ผมปกติป่าวคับ

ออฟไลน์ chakana72

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #1606 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2013, 02:21:53 am »
ไม่ทราบว่าในเวปนี้ใครเคยไปร้องเรียนกับทาง สคบ. หรือทางซัมซุงเรื่องคุณภาพของทีวีแล้วได้ผลตอบรับที่ดีบ้าง

เรื่องเงินถือว่าสำคัญ แต่ด้านความรู้สึกสำคัญกว่า ทุกวันนี้ที่บ้านงดใช้แบรนด์นี้แล้ว

ออฟไลน์ KingMovie

• *
« ตอบกลับ #1607 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2013, 12:25:07 pm »
40F6800 ทีวีปรับแสงเอง
เช่น ฉากที่แสงน้อยๆ ทีวีจะปรับแสงลงไปมาก ทำให้ภาพมืดไป
จะตั้งค่าตรงไหนครับ ที่จะไม่ให้ทีวีปรับแสงอัตโนมัติ

ออฟไลน์ taanbazz

• *
« ตอบกลับ #1608 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2013, 10:02:39 pm »
ขอถามหน่อยครับ

ผมใช้ทีวี Samsung 40" UA40F6100 ครับ
มันมีช่องใส่USB
ไม่ทราบว่ามันเล่น file หนัง MKV ได้เลยมั้ยครับถ้าต่อผ่าน Ext. HDD
พอดีที่บ้านไม่มี HD player
ถ้าได้มันมีปัญหาบ่อยมั้ยครับ เรื่อง เสียง sub อะไรทำนองนี้

ออฟไลน์ stylebenz

• *
« ตอบกลับ #1609 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2013, 07:49:30 am »
ซื้อรุ่น 40" UA40F6800AR Series 6 Smart TV แต่รีโมท Smart Touch Control ไม่สามารถใช้งานได้ โดยที่เปิดTV ก็จะเชื่อมต่อ ผ่าน Bluetooth แล้ว แต่กดปุ่มอืนๆๆไม่สามารถใช้งานได้เลยๆๆ ทั้งที่ กดปุ่มจับคู่ที่ด้านหลังของ Smart Touch Control แล้วก็ตามแต่ไม่เห็นได้ผลเลยๆๆ ขอความช่วยเหลือด้วยคับๆๆ

ออฟไลน์ Dimner

• Full LED TV member
« ตอบกลับ #1610 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2013, 08:53:44 pm »
ซื้อรุ่น 40" UA40F6800AR Series 6 Smart TV แต่รีโมท Smart Touch Control ไม่สามารถใช้งานได้ โดยที่เปิดTV ก็จะเชื่อมต่อ ผ่าน Bluetooth แล้ว แต่กดปุ่มอืนๆๆไม่สามารถใช้งานได้เลยๆๆ ทั้งที่ กดปุ่มจับคู่ที่ด้านหลังของ Smart Touch Control แล้วก็ตามแต่ไม่เห็นได้ผลเลยๆๆ ขอความช่วยเหลือด้วยคับๆๆ

ลองกดปุ่มที่ด้านหลังรีโมท 5 วิ  แล้ว จับคู่ใหม่เอาจ่อใกล้ๆ  ทีวีเลย ถ้าไม่ได้  แสดงว่ารีโมทเสียครับ 

ออฟไลน์ Walloph

• *
« ตอบกลับ #1611 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2013, 12:30:36 pm »
อยากสอบถามนิดนึงเกี่ยวกับปัญหาการเชื่อมต่อสาย HDMI ระหว่างทีวี กับชุดเครื่องเล่น โฮมเทียเตอร์ครับ
ผมเล่นแผ่นจากเครื่องเล่น เสียงก็ออกปกติภาพก็แสดงที่จอปกติไม่มีปัญหา(อันนี้เป็นเรื่องปกติอยู่แล้ว)
แต่เวลาผมเล่นไฟล์หนังจากแฟชไดร์โดยเสียบที่ทีวี ภาพออกปกติครับแต่เสียงไม่มาออกเครื่องเล่นครับแต่สถานะทีวีและเครื่องเล่นเชื่อมต่อกันแล้วน่ะครับ
เวลาเร่งลดเสียงมันก็แสดง Anynet+ ที่ตัวทีวีและเครื่องเล่นก็มีเลขขึ้นเพิ่มหรือลด
อย่างที่บอกครับ ระหว่างทีวีและเครื่องเล่นเชื่อมต่อผ่าน HDMI เส้นเดียวครับ

ทีวี
samsung series 5 smart tv 40" จำเลขรุ่นไม่ได้
เครื่องเล่น โฮมฯ
samsung โฮมเธียเตอร์ HT-E453HK
เครื่องเล่นอาจจะไม่ support ระบบเสียงที่อยู่ใน Flash Drive

ออฟไลน์ Walloph

• *
« ตอบกลับ #1612 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2013, 12:32:40 pm »
ขอถามหน่อยครับ

ผมใช้ทีวี Samsung 40" UA40F6100 ครับ
มันมีช่องใส่USB
ไม่ทราบว่ามันเล่น file หนัง MKV ได้เลยมั้ยครับถ้าต่อผ่าน Ext. HDD
พอดีที่บ้านไม่มี HD player
ถ้าได้มันมีปัญหาบ่อยมั้ยครับ เรื่อง เสียง sub อะไรทำนองนี้
เล่นได้เลยครับ สำหรับ TV Samsung แทบไม่มีปัญหาทั้งเรื่อง Sound และ Sub ครับ สามารถเลือกเปลี่ยนได้จาก remote tv เลย

ออฟไลน์ baibonn

• *
Samsung LED TV
« ตอบกลับ #1613 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2013, 04:39:18 am »
ทำไม ดู ไฟล์ mkv ใน smart TV แล้วเสียงกับ ภาพดีเลย์ อ่ะคับ

แต่ดูในคอม ใช้โปรแกรม splash pro ดู ไม่ ดีเลย์ ...

พอ เอาไฟล์หนัง ใส่ flash drive ไปเสียบกับ smart tv เปิดดู แล้ว เสียง ไปก่อน ภาพ ซะอีก ดีเลย์ จัง เป็น บางเรื่อง อะคับ

ปิด motion plus แล้วก้อไม่หาย หรือมีวิธีปรับยังงัย

ใช้ ที่วี ของ samsung UA40 F6800

ขอบคุณคับ

ออฟไลน์ linenaga

• *
Re: Samsung LED TV
« ตอบกลับ #1614 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2013, 12:30:29 pm »
ทำไม ดู ไฟล์ mkv ใน smart TV แล้วเสียงกับ ภาพดีเลย์ อ่ะคับ

แต่ดูในคอม ใช้โปรแกรม splash pro ดู ไม่ ดีเลย์ ...

พอ เอาไฟล์หนัง ใส่ flash drive ไปเสียบกับ smart tv เปิดดู แล้ว เสียง ไปก่อน ภาพ ซะอีก ดีเลย์ จัง เป็น บางเรื่อง อะคับ

ปิด motion plus แล้วก้อไม่หาย หรือมีวิธีปรับยังงัย

ใช้ ที่วี ของ samsung UA40 F6800

ขอบคุณคับ

อาจจะเป็นที่  flash drive ลองเปลี่ยน  flash drive คับ

ออฟไลน์ kometthong

• *
« ตอบกลับ #1615 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2013, 06:47:26 pm »
สวัสดีครับ ผมใช้ ทีวี ซัมซุง led รุ่น UA5000c ใช้ได้ประมาณ2ปีกว่าๆ ตอนนี้มันมีปัญหา คือ เวลาเปิดดูไปซัก15-20นาที มันจะดับ เข้าstand By และซักพักมันก็ติดขึ้นมาเอง แล้วซักพักก็ดับไปอีก วนไปมายังงี้ตลอดครับ เป็นมาได้2-3วันแล้ว มีท่านผู้รู้ท่านใดพอทราบบ้างหรือเปล่าครับ ว่าเพราะอะไรครับ [ร้องไห้]

ออฟไลน์ newpinktan

• *
« ตอบกลับ #1616 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2013, 05:23:01 pm »
ผมซื้อจอ Samsung F6400 42นิ้วมาเพื่อดู3Dคับ แรกๆดูแจ่มมากครับปกติเลย มาดูตอนนี้ มันมัวๆ กับ ภาพเหลื่อมให้เห็น อ่ะครับ (เพิ่งใช้งานได้ 1เดือนครับ)
แก้ใขเบื้องต้นดังนี้
1. รีเซฟภาพให้กลับค่าโรงงานแล้ว  ไม่หาย
2.เปลี่ยนถ่านแว่น3dแล้ว
3.เทสกับหนังเรื่องเดิมที่เคยดู  ไม่แจ่มเหมือนดูตอนแรก มัวแบบชัดเจน
4.อัพเกรด ซอฟแว ล่าสุดแล้ว
ที่กล่าวมาลองแล้วเหมือนเดิมทุกอย่างเลยคับ ทุกใจมากทำไงดีครับ ผมลองเอาแว่นกลับหัวดู ดูดีขึ้นครับ ทั้งหมดนี้ใครมีวิธีแก้ช่วยธีนะคับ รอดู3Dกลับลูก อย่างมีความสุขยุครับ  ขอบคุณล่วงหน้าครับ

« ตอบกลับ #1617 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2013, 01:06:03 am »
ผมซื้อจอ Samsung F6400 42นิ้วมาเพื่อดู3Dคับ แรกๆดูแจ่มมากครับปกติเลย มาดูตอนนี้ มันมัวๆ กับ ภาพเหลื่อมให้เห็น อ่ะครับ (เพิ่งใช้งานได้ 1เดือนครับ)
1. รีเซฟภาพให้กลับค่าโรงงานแล้ว  ไม่หาย
3.เทสกับหนังเรื่องเดิมที่เคยดู  ไม่แจ่มเหมือนดูตอนแรก มัวแบบชัดเจน
ที่กล่าวมาลองแล้วเหมือนเดิมทุกอย่างเลยคับ ทุกใจมากทำไงดีครับ ผมลองเอาแว่นกลับหัวดู ดูดีขึ้นครับ ทั้งหมดนี้ใครมีวิธีแก้ช่วยธีนะคับ รอดู3Dกลับลูก อย่างมีความสุขยุครับ  ขอบคุณล่วงหน้าครับ

เปลี่ยนถ่าน แว่น  3 D ดูครับ 

« ตอบกลับ #1618 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2013, 01:07:16 am »
สวัสดีครับ ผมใช้ ทีวี ซัมซุง led รุ่น UA5000c ใช้ได้ประมาณ2ปีกว่าๆ ตอนนี้มันมีปัญหา คือ เวลาเปิดดูไปซัก15-20นาที มันจะดับ เข้าstand By และซักพักมันก็ติดขึ้นมาเอง แล้วซักพักก็ดับไปอีก วนไปมายังงี้ตลอดครับ เป็นมาได้2-3วันแล้ว มีท่านผู้รู้ท่านใดพอทราบบ้างหรือเปล่าครับ ว่าเพราะอะไรครับ [ร้องไห้]

ตัวจ่ายไฟน่าจะเสื่อมสภาพนะครับ  เอาเข้าร้านอมรเลย 

ออฟไลน์ zeone001

• *
« ตอบกลับ #1619 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2013, 02:35:14 pm »

F6400 มี 42 นิ้ว ด้วย เหรอครับ         32 หรือ เปล่า