พูดคุยเรื่องทั่วไปเรื่องจองภาพ LED TV, LCD TV, Plasma TV, Projector > ห้องรวม Fanclub ผู้ใช้ทีวีในประเทศไทย

!!! Samsung FanClub รวมพลคนใช้ทีวี Samsung LED TV LCD TV เข้ามาเลย !!!

<< < (365/370) > >>

musiclove:
ห้องนี้เงียบจัง
ผมได้ 55h6400 มาเกือบเดือนล่ะยัง caliblate ภาพไม่เป็นเลยอยากให้ภาพสวยๆกว่านี้
ท่านใดเคยลองช่วยแนะนำด้วย [ปลื่ม]

zybertwo:
พอดีผมมี samsung smart tv ตัว 6340   40 นิ้วครับ ทำไมเล่นไฟล์หนัง BDMV ขนาดไฟล์ 40กว่่า GB ทำไมภาพยังแตกอยู่ครับผม คือผมเล่นผ่านตัว flashdrive usb 3.0 นะครับ หรือว่าถ้าเป็นไฟล์ bluray ต้องเล่นผ่าน hd player เท่านั้นครับ วอนท่านผู้รู้ช่วยตอบทีครับผม ขอบคุณมากครับ

นังกชกรเล้าไก่:

--- อ้างจาก: zybertwo ที่ มกราคม 06, 2015, 01:23:32 pm ---พอดีผมมี samsung smart tv ตัว 6340   40 นิ้วครับ ทำไมเล่นไฟล์หนัง BDMV ขนาดไฟล์ 40กว่่า GB ทำไมภาพยังแตกอยู่ครับผม คือผมเล่นผ่านตัว flashdrive usb 3.0 นะครับ หรือว่าถ้าเป็นไฟล์ bluray ต้องเล่นผ่าน hd player เท่านั้นครับ วอนท่านผู้รู้ช่วยตอบทีครับผม ขอบคุณมากครับ

--- End quote ---

ระบบปรับปรุ่งคุณภาพภาพใน HD Player ให้มาดีกว่าตัว ทีวีครับ ภาพมันเลยแตกๆ ลองเสียบเทียบกันได้

นังกชกรเล้าไก่:

--- อ้างจาก: porthx ที่ กรกฎาคม 02, 2014, 10:58:28 am ---ผมเพิ่งซื้อ ss-u32h6400ak ภาพออกมาสีสันสดกว่าแต่ว่า ความคมชัดยังสู้ LG 22"LF15R ตัวเก่าไม่ได้ คือ ยังไม่กริบ เท่าตัวLG 22"LF15R  อะครับ ช่วยแนะนำการปรับภาพให้ออกมาคมกริบ ด้วยครับ

--- End quote ---

ohhh..  [กิน]

Juckky:
อยากทราบวิธีเซ็ตภาพทีวีเบื้องต้น ของ ss UA48H6400 หน่อยครับผมเปิดจากคอม มันจะมีภาพหน่วงๆบ้างเป็นบางครั้งอะครับตอนภาพมันเลื่อนไหวเร็วๆ
ถ้าปิด motion plus ไปเลยมันก็หน่วงเท่ากันหมด ไม่ทราบว่าต้อง ปรับยังไงเพื่อลดอาการนี้หรอครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version