ผู้เขียน หัวข้อ: !!! Samsung FanClub รวมพลคนใช้ทีวี Samsung LED TV LCD TV เข้ามาเลย !!!  (อ่าน 2091473 ครั้ง)

ออฟไลน์ graffittiben

• *
Re: !!! Samsung FanClub รวมพลคนใช้ทีวี Samsung LED TV LCD TV เข้ามาเลย !!!
« ตอบกลับ #1548 เมื่อ: มกราคม 28, 2013, 09:53:52 pm »
สมาชิกใหม่ฮะ กำลังหาข้อมูล เรื่อยๆ

ตอนนี้เพิ่งสอย 40" UA40EH5000 ตัวนี้มา 14990 บาทฮะ

มัน ok ไหมฮะ
แหม่  [หื่น] ถอยมาแล้ว มันก็ต้องโอเคแล้วล่ะครับ ได้มาราคาถูกดีครับ คุ้มค่าๆ  [ปลื่ม]

555+ ถ้าไม่โอเค ผมก็ไม่รู้จะทำยังไงเเลว้ละฮะ  [ไม่พูด]

ออฟไลน์ netstat28

• Flat TV member
  • *
Re: !!! Samsung FanClub รวมพลคนใช้ทีวี Samsung LED TV LCD TV เข้ามาเลย !!!
« ตอบกลับ #1549 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2013, 12:00:31 am »
คุณgraffittiben ซื้อที่ใหนครับ บอกหน่อยจิ

ออฟไลน์ liveaway

• *
« ตอบกลับ #1550 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2013, 11:11:06 pm »
สวัสดีคัรบ สมาชิกใหม่ครับ อยากปรึกษาคัรบ ตอนนี้ผมใช้ LED 40 นิ้ว รุ่น UA40D5000PR อยู่  อยากจะถามว่า ใครที่มีรุ่นนี้ แล้วได้ทำการ update firmware กันบ้างครับ ผลที่ออกมาดีไม่ดีอย่างไร รบกวนให้คำแนะนำด้วยน้ะครับ พอดีอยากได้ข้อมูลก่อนทำ

[โขก] ไม่มีใครตอบเลยอ่ะ [ปาดเหงื่อ]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 03, 2013, 07:30:30 pm โดย liveaway »

ออฟไลน์ LCD TV

• *

ออฟไลน์ graffittiben

• *
« ตอบกลับ #1552 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2013, 10:26:36 pm »
คุณgraffittiben ซื้อที่ใหนครับ บอกหน่อยจิ

ผมซื้อที่ แมคโคร รังสิตครับ ราคาเงินสดจะได้ 14990 แต่ถ้า ผ่อน คิดเเล้วก็ ราวๆ 16050 บาท ก็ยังถูกกว่าที่ราคาขายปกติครับ

ไม่แน่ใจว่าจะหมดโปรหรือยังนะครับแต่น่าจะยังเพราะตอนผมซื้อโปรนี้เพิ่งเริ่มวันแรกเลย

ออฟไลน์ PTO.29

• *
« ตอบกลับ #1553 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2013, 06:55:26 pm »
สวัสดีค่ะ เราพึ่งซื้อ "Samsung LED UA32ES5600R" ให้คุณพ่อเมื่อเย็นนี้ค่ะ
ปรากฎว่ามีปัญหา เลยอยากรบกวนถามเพื่อนๆ พี่ๆ ในนี้หน่อยนะคะ

1) กล่อง True ที่บ้านเป็นสาย AV (มีสามเส้น ขาว แดง เหลือง) .. ปรากฎว่า ช่องเสียบด้านหลังมีแค่สีเหลืองกับแดงมั้งคะ แล้วลองเสียบแล้วภาพไม่ขึ้นค่ะ?

2) เราต่อ Wifi ปรากฎว่าหน้าจอขึ้นว่าต่อไม่ได้ ให้กำหนดค่า IP เอง ซึ่งที่เราใช้มันจะเป็น Wifi ที่ต้องใส่รหัสก่อนทุกครั้ง ทีนี้หน้าจอไม่เห็นมีใส่รหัสแต่เป็นว่าต้องกำหนดค่าไอพีอื่นๆ เองตั้งแต่ต้น ทีนี้เราอยากให้มันเข้าไปก่อนแล้วค่อยใส่หน้ารหัส ทำได้ไหมคะ?

3) น็อตที่ให้ไว้ไขฐานตั้ง ในกล่องมีแค่ 6 ตัว แต่ในที่ต้องใส่มี 8 ตัว ไม่ทราบว่าเพื่อนๆ คนอื่นๆ เป็นเหมือนกันไหมคะ?

รบกวนให้คำแนะนำ/ชี้แนะหน่อยนะคะ ขอบคุณมากๆ ค่ะ
ตอบข้อ 1 นะครับ
สายสีเหลืองเสียบที่รูสีเขียว(Y) ส่วนสายสีขาวเสียบที่ช่องสีขาว(L) ส่วนสายสุดท้ายสีแดงเสียบที่รูสีแดง(R) แค่นี้ก็น่าจะทำงานแล้วนะครับ
[yes]

ออฟไลน์ sorry199

• *
« ตอบกลับ #1554 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2013, 01:12:42 am »
32" D6000SR Series 6 หรือ Samsung 32" UA32D6000(ไม่รู้จะใช้ชื่อไหน)
ยังมีขายอยู่มั้ยครับ ร้านไหนมีบ้าง ราคาเท่าไหร่ สนใจตัวนี้ครับ ขอบคุณครับ [yes]
http://www.samsung.com/th/consumer/tv-audio-video/television/led-tv/UA32D6000SRXXT

ออฟไลน์ perm0123

• *
    • à¡ÁÊì
« ตอบกลับ #1555 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2013, 09:26:18 pm »
ทีวีรุ่นนี้กำลังมาแรงเลย ด้วยรูปทรงที่สวยน่าสนใจ เราก็เป็นคนหนึ่งที่ใช้รุ่นนี้  [ปลื่ม]

ออฟไลน์ leokoong

• *
« ตอบกลับ #1556 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2013, 10:31:22 pm »
เพิ่งซื้อ LED UA40ES5600R เมื่อวานค่ะ

ดูหนังผ่าน web browser แจ่มมากค่ะ

แต่มันติดตรงที่ พอดูได้ประมาณ 10 นาที

จะมีหน้าต่างขึ้นมาตามรูปค่ะ ไม่ทราบว่าต้องแก้ปัญหานี้ยังไงคะ

กลับไปหาเซลล์ที่ขาย ท่านก็บอกว่าไม่รู้ ให้เข้ามาหาในเว็บคลับ samsung LED

T_T  รบกวนขอผู้รู้ช่วยด้วยค่ะ  เพราะซื้อมาเนี่ยกะตั้งใจจะดูออนไลน์เลยว่ากันอย่างนั้น

แต่มันดูไม่ได้นี่แย่เลย  แต่ว่าถ้าดูผ่าน app YOUTUBE มันก็ดูได้ปกติค่ะ

รบกวนด้วยค่ะ  ขอบคุณค่ะ

???ผมก็เป็นครับเพิ่งซื้อมาได้ 3 วันวันแรกดูได้แต่พอมาเปิดอีกที่ก็ดูไม่ได้ครับอยากรู้เหมือนกันเพราะอะไรครับรบกวนผู้รู้ไขข้อข้องใจให้หน่อยครับเพื่อเป็นความรู้ทีครับ

ของผมก็เป็นเหมือนกันอ่ะ ต้องแก้วิธีไหนครับ

เป็นเหมือนกันอีก 1 เสียงครับ UA46ES6220R ใช้ยังไม่ถึง 2 เดือนเลย จอผมเปลี่ยน ไป 2 รอบแล้ว ทั้ง Bad ทั้ง Dead

มีวิธีแก้ครับ ลองติดต่อศุนย์บริการเลยคร้าบ... [yes] [yes] [yes]
[/quote
ตั่งค่าให้เป็นเดิมโรงงานแล้วต่อเน็ตไว้ เครื่องมันจะอัพเดทใหม่ โหลด appใหม่ก็หายครับ แต่จำไม่ได้แล้วว่า ค่าเดิมโรงงานมันอยู่ตรงไหน

ออฟไลน์ luciferjesus

• *
« ตอบกลับ #1557 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2013, 01:45:18 pm »
สมาชิกใหม่ครับซื้อ 40" UA40EH5000  มาครับ...

ลองต่อ PS2 ใช้สาย Component แล้ว บางครั้งก็กระตุก ลองปรับความละเอียด ทั้งทีวี ทั้งตัวเครื่อง ทั้ง 16:9 และ 4:3 แล้วก็ไม่หาย

ทำอย่างไรได้บ้างครับ

ออฟไลน์ krittawit_st

• *
« ตอบกลับ #1558 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2013, 01:31:09 am »
สนใจรุ่น es6220 อยู่ครับ อยากสอบถามพี่ๆที่ใช้อยู่ หรือรุ่นอื่นที่ใกล้เคียงว่าตัวเบราว์เซอร์มันเล่น flashplayer ได้ไหมครับ รวมถึงวีดีโอในเฟซบุ๊กด้วยครับ เล่นได้ปกติหรือเปล่าเอ๋ย

ออฟไลน์ sky

• *
« ตอบกลับ #1559 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2013, 08:10:03 pm »
ผมใช้ Samsung B650 40 นิ้ว  ซีรีส์ 6    ตอนนี้มีปัญหาว่าระบบจะคอย จอจะเซ็ท เป็นไดนามิค จะสี จัดมาก  ปรับให้เป็นนอมอล สักพักก็จะกลับมาอย่าเดิม สีสดมาก ปวดตา  มีคนบอกว่าไปตั้ง หน้าร้าน ไว้  ให้ไปเซ็ทอัพ ที่รูปฟันเฟืองผมหาเท่าไหร่ก็ไม่เจอ ท่านไหนมีใช้อยู่เจอปัญหานี้แนะนำหน่อยครับ   

ออฟไลน์ suwitkh

• *
« ตอบกลับ #1560 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2013, 09:58:21 pm »
ใครใช้ 40EH5000 บ้างครับ ปรับภาพกันยังไงบ้าง ผมมีแต่ HD player เลยไม่ได้ใช้แผ่น DVE ปรับภาพ ปรับอยู่นานแต่ยังไม่ค่อยถูกใจ
ใครปรับแล้วถูกใจช่วยหน่อยครับ [ร้องไห้]

ออฟไลน์ Neoz

• *
« ตอบกลับ #1561 เมื่อ: มีนาคม 02, 2013, 06:34:10 am »
ซื้อ samsung ua32eh5000 มาจะเอามาเล่น PS3 ภาพจุดที่ดำ ดำมากมองอะไรไม่เห็นเลยปรับยังไงก็ไม่ดีขึ้น มันแก้อะไรได้บ้างครับ

หรือรุ่นนี้มันเป็นแบบนี้อยู่แล้ว

ออฟไลน์ ทวนเหล็ก

• *
« ตอบกลับ #1562 เมื่อ: มีนาคม 07, 2013, 07:12:03 pm »
เพิ่งซื้อ LED UA40ES5600R เมื่อวานค่ะ

ดูหนังผ่าน web browser แจ่มมากค่ะ

แต่มันติดตรงที่ พอดูได้ประมาณ 10 นาที

จะมีหน้าต่างขึ้นมาตามรูปค่ะ ไม่ทราบว่าต้องแก้ปัญหานี้ยังไงคะ

กลับไปหาเซลล์ที่ขาย ท่านก็บอกว่าไม่รู้ ให้เข้ามาหาในเว็บคลับ samsung LED

T_T  รบกวนขอผู้รู้ช่วยด้วยค่ะ  เพราะซื้อมาเนี่ยกะตั้งใจจะดูออนไลน์เลยว่ากันอย่างนั้น

แต่มันดูไม่ได้นี่แย่เลย  แต่ว่าถ้าดูผ่าน app YOUTUBE มันก็ดูได้ปกติค่ะ

รบกวนด้วยค่ะ  ขอบคุณค่ะ

???ผมก็เป็นครับเพิ่งซื้อมาได้ 3 วันวันแรกดูได้แต่พอมาเปิดอีกที่ก็ดูไม่ได้ครับอยากรู้เหมือนกันเพราะอะไรครับรบกวนผู้รู้ไขข้อข้องใจให้หน่อยครับเพื่อเป็นความรู้ทีครับ

ต้องทำการติดต่อศูนย์ upgrade firmware  เนื่องจาก หน่วยความจำถูกจำกัดไว้น้อยเกินไป
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 07, 2013, 07:16:23 pm โดย ทวนเหล็ก »

• *
« ตอบกลับ #1563 เมื่อ: มีนาคม 07, 2013, 07:23:09 pm »
ผมพึ่งซื้อPlasma PS51E530A3R เมื่อวันที่30/12/20122ปัญหาคือport USB ไม่สามารถรองรับการใช้งานHDD ได้
ถ้าแฟชไดว์ก้อใช้งานได้ปกติ แต่ตัวโชว์ในรุ่นเดียวกันที่powerbuy สาขาแฟชั่นไอแลนด์สามารถเสียบHDDใช้งานได้ปกติคับ
อีกปัญหาต่อมาผมลองอัพเดทเฟิมแวร์ตัวล่าสุด 1113.0ที่ปล่อยอยู่หน้าweb SS พออัพเดทแล้วเครื่องก้อดับสนิทไปจน. ณ บัดนี้คับ
ไม่ทราบว่าพอจะมีเพื่อนๆคนไหนมีอาการแบบนี้บ้างคับต้องแก้ไขอย่างไรดีคับเพราะโทรไปccแจ้งว่าช่างจะเข้ามาได้อีก2-3วันเลยยยย
ช่วยหน่อยคับ
USB โดนจำกัดกระแสไว้ โดยมี 2 แบบ
1. USB 0.5A >> Flash drive
2. USB 1 A >> HDD

• *
« ตอบกลับ #1564 เมื่อ: มีนาคม 07, 2013, 07:28:35 pm »
[ร้องไห้] [ร้องไห้] รบกวนสอบถามผู้รู้ครับ ผมใช้  Samsung LED UA55d7000  ซื้อมาประมาณ 1 ปี 4 เดือน แต่เปิดใช้งานจริงๆน้อยมาก จู่ๆเมื่อวานมาเปิดดู  ดูได้ซักพักเครื่องดับ แล้วก็ขึ้น smart tv กระพริบแล้วก็ดับกระพริบแล้วก็ดับ ตลอด อยากสอบถามเพื่อนๆ ว่าอาการ นี้เกิดจากอะไร แล้วจะแก้ไข ได้อย่างไรครับ ขอบคุณล่วงหน้า ครับ
ติดต่อ ศูนย์ครับ แผ่น mian เสียครับน่าจะเกิดจากไฟกระชากเข้าเครื่อง

• *
« ตอบกลับ #1565 เมื่อ: มีนาคม 07, 2013, 07:34:33 pm »
พาสม่า ชัมชุง เปิดไม่ติด เสียบปลั๊กแล้ว ไฟเข้าหน้าจอกระพริบปกติ แต่ไฟแดงสแตนบายไม่ติด มองในเครื่องด้านหลัง มีไฟสีเขียวกระพริบตรงกลางเครื่อง ช่วงขาของจอครับ กระพริบตลอดเวลา กดรีโมทไม่ติด กดตรงไหนก็ไม่ติด มีวิธีแก้ใหมครับ

ติดต่อศูนย์เปลี่ยนแผ่น Main ครับ