ผู้เขียน หัวข้อ: ใครเคยลอง Amp หลอด Nobsound D10 MK II บ้างไหมครับ  (อ่าน 5475 ครั้ง)

ออฟไลน์ Lekjang

• Edge LED TV member
ใครเคยลอง Amp หลอด Nobsound D10 MK II บ้างไหมครับ
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2017, 09:26:33 am »
เห็นราคาแค่ 5,000 เอง พอดีอยากเปลี่ยน INT ครับ

ไม่ทราบว่า ท่านมใดเคยลองฟัง บ้างแล้วครับ

คุ้มราคาไหมครับ งบนี้เคยได้ Swan  มาแล้ว ไม่ชอบครับ

ปล. ห้ามเทียบกับแอมป์หลอดหลักหมื่นนะครับ 555

ออฟไลน์ oasleg

• Edge LED TV member
Re: ใครเคยลอง Amp หลอด Nobsound D10 MK II บ้างไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 10, 2017, 10:15:42 am »
       ผมเคยฟังคร่าวๆอยู่นะครับ อินทีิเกตแอมป์ คุณภาพตามราคาโปร่งสะอาด  ใช้หลอด BEIJING  ไม่มีช่อง phono สำหรับแผ่นเสียง  โอเคในระดับราคา  แต่คุณภาพยังห่างกับแอมป์หลอดหลักหมื่น ในเรื่องของรายละเอียดครับ ของไทยเองแอมป์หลอด พวก ts audio ก็เป็นอีกตัวเลือกนะครับ คุณภาพตามราคาครับ แนะนำควรลองไปฟังด้วยตัวเองนะครับ  จุดเด่นของแอมป์หลอดคือโปร่ง สะอาด แต่ก็ต้องใช้เวลาในเรื่องการ warm up หลอด กับไดนามิคกับ impact และเบส จะไม่เท่า แอมป์ทรานซิสเตอร์