ผู้เขียน หัวข้อ: Egreat A5 เสียงกระตุก  (อ่าน 3021 ครั้ง)

ออฟไลน์ minaaom

• Flat TV member
  • *
Egreat A5 เสียงกระตุก
« เมื่อ: มีนาคม 03, 2017, 10:06:13 pm »
เพิ่งซื้อ A5 มาใหม่ เล่นทุกอย่างได้ปกติ ภาพเสียง OK แต่พอเล่นเสียงเป็น DTS เสียงจะกระตุก ผมใช้คู่กับ Onkyo HT-S5600 แต่พอเอาไปลองที่ร้านกลับไม่เป็นอะไรใช้ได้ปกติ
ลองทุกอย่างแล้วไม่ว่า Up-Down Firmware / เปลี่ยนสาย HDMI / เปลี่ยน Port
ช่วยแนะนำหน่อยครับ  [เขย่า]

ออฟไลน์ egreat555

• *
Re: Egreat A5 เสียงกระตุก
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 04, 2017, 08:16:11 am »
Egreat A5 มีช่อง Coaxial ลอง
ต่อผ่านช่องนี้ไปเครื่องเสียง

• *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 04, 2017, 07:55:34 pm »
Egreat A5 มีช่อง Coaxial ลอง
ต่อผ่านช่องนี้ไปเครื่องเสียง

ลองต่อเสียงผ่าน Coax แล้วครับ เสียง DTS ก็กระตุกเหมือนเดิม  [โขก] [โขก]

ออฟไลน์ devilgeng

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 18, 2017, 01:33:10 am »
เล่นผ่านอะไรครับ HDD หรือ NAS

ออฟไลน์ nipyee

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 18, 2017, 09:21:41 am »
ลองไปเล่นที่ร้านแล้วปกติ.......

แสดงว่าเป็นที่ system ของที่บ้านท่านแล้วมั้งครับ

ผมว่าค่อยๆลองไล่ดูนะครับ อาจจะเป็นที่ไฟล์หนังมั้ย เพราะบางเรื่องบิทเรท สูงๆ  หรือ เล่นผ่าน hdd หรือวงแลน หรือไวไฟ  การตั้งค่า ของ onkyo ในการรับสัญญาณจาก a5

ผมว่ารุ่น นี้ A5 ไม่น่าจะมีปัญหาเรื่อง dts นะครับ ถ้าไม่เกิดจาก software

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 06, 2017, 01:33:58 am »
Firmware ล่าสุดแก้ไขให้ได้แล้วครับ  [หื่น]