ผู้เขียน หัวข้อ: HD Player ตัวไหน เล่น Netflix ได้สมบูรณ์บ้างครับ (มีรูปด้านใน)  (อ่าน 5491 ครั้ง)

ออฟไลน์ Sicboy101

• Flat TV member
  • *
คือหา spec ดังนี้ครับ
1. เล่น apps netflix ได้ และแสดงภาพที่ 23.976 Hz (เล่นกับ PS4 มันแสดงภาพที่ 60 Hz)
2. ซับ PGS (Bluray) ไม่อยู่กลางจอ เคยลอง zidoo , xtremer แล้วซับกลางจอหมดเลย
ดังนี้

Zidoo X9S

ส่วนอันนี้ MEDE8ER

3. Gigabit LAN เพราะเล่นผ่าน NAS
4. ภาพเสียงขอพอๆกับชิพ 1186 หรือดีกว่านิดก็พอ

ขอบคุณครับ  [เท่ห์]

ออฟไลน์ chitchit2516

• *
Chrome cast

ออฟไลน์ Sicboy101

• *
Chrome cast

รู้สึก chromecast แสดงภาพแบบ 60Hz ครับ  [ปลื่ม]

ออฟไลน์ tsainont

• Edge LED TV member
ซับ PGS (BD) มันอยู่ที่คนทำซับไม่ใช่เหรอครับ มันดึงมาอยู่ด้านล่างจอก็ได้นะ (ต้องทำก่อนนะ ตัวเครื่องไม่มีฟังก์ชั่นดึงลงมา)

ออฟไลน์ akanit

ซับ PGS (BD) มันอยู่ที่คนทำซับไม่ใช่เหรอครับ มันดึงมาอยู่ด้านล่างจอก็ได้นะ (ต้องทำก่อนนะ ตัวเครื่องไม่มีฟังก์ชั่นดึงลงมา)

egreat a5 มีฟังชั่นดึงครับ

ออฟไลน์ filmman

App netflix เป็น 24บน60hz ครับ

หมายความว่าถ้านับ frame มันจะยังได้เท่าเดิม แต่การเคลื่อนไหวมันจะมี judder น้อยกว่าวิ่งที่ fps เดิมครับ

ออฟไลน์ fcc1988

• *
ผมว่าน่าจะเป็นปัญหา ที่ firmware นะ ผมก็เป็นกับพวกไฟล์ MKV MP4

ผมใช้ zidoo x9s ดูไฟล์ mkv mp4 ทุกไฟล์ ซับเป็นแบบนี้ หมดเลย คือจะลอยขึ้นมาผิดปกติ และซับเหมือนจะโดนบีบอัด ถ้าสังเกตดีๆ เหมือนซับถูกบีบให้เล็กลงมา
แต่ถ้าดูกับไฟล์ แบบ iso หรือ fullrip  ซับจะเหมือนปกติ (ภาพล่างของเจ้าของกระทู้)

ซึ่งถ้าใช้กับพวก 1185 1186 ตัวเก่าไม่มีปัญหาอะไร ซับเป็นปกติไม่ว่าไฟล์แบบไหน

ส่วนตัวคิดว่าน่าเกิดจาก การกำหนดสัดส่วนภาพของเครื่อง ของ Zidoo มีแค่ full กับ Fit เราต้องเลือก fit เพื่อให้ภาพเป็นปกติ แต่ดูเหมือนซับจะโดนบีบตามภาพไปด้วยทำให้ ดันเด้งสูงขึ้นมา และตัวเล็กลง