ผู้เขียน หัวข้อ: ห้อง 4*4.5 ใช้ SW 112 ของ Klipsch อยู่ จะให้ตึงตังครืนครานกว่านี้อีกนิด  (อ่าน 2233 ครั้ง)

ออฟไลน์ babybigman

• Flat TV member
  • *
ห้อง 4*4.5 ใช้ SW 112 ของ Klipsch อยู่ จะให้ตึงตังครืนครานกว่านี้อีกนิด
เพิ่ม 112 อีกตัว

หรือหาใหญ่กว่านี้มาแทนดีครับ
ดูหนัง 90%

ออฟไลน์ anupong88

• Edge LED TV member
คหสต.นะครับ สำหรับผมเลือกเพิ่ม Sup อีกตัวดีกว่า ได้เบสที่ดีกว่า การเลือกใช้ลำโพง supwoofer ที่ตัวใหญ่ขึ้นกว่าตัวเดิม ถึงแม้นจะได้เสียงที่ดังขึ้น ก้อมีข้อควรระวังบ้าง เช่นการตั้งเสียงเบสให้กลมกลืนกับเสียงกลางยาก  อาจเกิดช่องโหว่ เสียงที่ดัง จากฉากที่ความถี่ต่ำลงลึกๆ เสียงดังๆ อาจเกิดอันตรายกับเด็กเล็กๆ อยู่ใกล้ๆได้ ถ้าใช้กับห้องเล็กๆ เบสอาจจะล้นและหากฟังนานๆ มีมึนหัว เวียนหัว ได้ครับ

ออฟไลน์ SanDer

สวัสดีครับ

ถ้าอยากได้รายละเอียดของเสียงเพิ่ม ก็ต้องอัพไปเล่นรุ่นใหญ่ขึ้น

แต่ถ้าอยากได้เบส ตึบๆ ก็ต้องเพิ่มจำนวน จะ 10" หรือ 12" ก็แล้วแต่

ว่าแต่ RF-52 ก็แรงประทะก็ไม่น้อยนะครับ ได้ลองเปิด extra bass เสริมหรือยังครับ
หรือว่าเสริมแล้วก็ยังไม่พอ

ออฟไลน์ pon056

ขนาดห้องผม 7x4 ใช้ R112 ก็ว่าดังแล้วนะเนี่ย

ออฟไลน์ Gongg

• Flat TV member
  • *
6*4 ใช้r112sw บ้านก็สั่นแล้วนะ
 [เขย่า]