ผู้เขียน หัวข้อ: TV รุ่นใหม่ๆ ไม่ได้แถมขาตั้งที่สามารถหมุนได้มาให้เลย รบกวนขอคำแนะนำด้วยคับ  (อ่าน 4144 ครั้ง)

ออฟไลน์ devitora

• *
กำลังจะซื้อ TV อยากได้ขาตั้งที่สามารถหมุนได้ ไม่ทราบว่าจะหาซื้อได้จากที่ไหนบ้างคับ

คิดว่าจะซื้อ ks7500 55 นิ้ว จะยกมาตั้งบนชั้นวางทีวีคับ
ขอบคุณมากคับ

ออฟไลน์ น้าSirota..มาแว้ว!

• Hologram 3D TV member
ทีวีรุ่นใหม่แทบจะทุกรุ่นทุกเจ้า ขาตั้งจะ fix มาเลยนะครับ ไม่สามารถหมุนได้เหมือนทีวีรุ่นสมัยก่อนแล้ว แถมทีวีรุ่นใหม่ๆส่วนใหญ่ขาตั้งมันจะแยกออกไปด้านข้างของตัวทีวีทำให้ดูเปลืองพื้นที่การวางมาก!!!
ผมไม่เข้าใจว่าขาตั้งแบบหมุนนี่ท่านหมายถึง คือขาตั้งที่มากับตัวทีวีหรืออย่างไรครับ ถ้าขาตั้งที่มากับตัวทีวีเลย..ก็ตามที่ได้กล่าวไปในข้างต้น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 24, 2017, 09:33:28 am โดย น้าSirota..มาแว้ว! »

ออฟไลน์ devitora

• *
ขอบคุณนะคับ ถึงว่าทำไมผมหาแบบที่มีขาหมุนไม่เจอเลย เครื่องเก่าขอผมขาตั้งหมุนได้มาพร้อมตัวเครื่อง

ผมกำลังจะซื้อทีวีใหม่มาวางชั้นล่างอะคับ แต่ติดปัญหาตรงที่ต้องหมุนทีวีเพราะพื้นที่ห้องนั่งเล่นกับส่วนทานข้าวอยู่บริเวณใกล้กัน ผมจึงจำเป็นต้องหาขาตั้งที่สามารถทำให้ทีวีหมุนได้

ถูกใจ ks7500 แต่ปัญหาหนักอกก็เพราะทาง samsung ไม่มีขาตั้งขายแยกและไม่ทราบว่าจะสามารถหาซื้อได้ที่ไหนบ้างอะคับ
รบกวนขอคำแนะนำด้วยนะคับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Monday

• Flat TV member
  • *
ลองมอง ๆ หา ที่เป็นฐานวางทีวีหมุนได้ดูครับ

แบบขายแยกยังไม่เคยเห็น แต่ถ้าเป็นตู้ เป็นชั้นครบชุดเลย
พวกร้านขายเฟอร์นิเจอร์ชื่อดังน่าจะมี