ผู้เขียน หัวข้อ: ★★★@ บริการ Setup Home Theater @ ★★★★  (อ่าน 52919 ครั้ง)

ออฟไลน์ harts

• LCD TV member
  • **
★★★@ บริการ Setup Home Theater @ ★★★★
« เมื่อ: กันยายน 13, 2012, 01:56:05 pm »

บริการปรับเสียงระบบ HomeTheater ~~~~      www.RealSoundTheater.com ~~~~

เพิ่มขีดสุดของ System ที่มีอยู่ให้ใช้ความสามารถของระบบอย่างเต็มที่

ข้อมูลเก่า จากกระทู้ Click link

ระบบ Setup > Personal Audio + Laser Meter + Blueray DVE > sound & picture  + Software ETC...

เครื่องมือวัดเสียงแบบ Sound professional "Phonic PAA6 sound analyzer"

ทำการ Calibrate ไมร์วัดเสียงใหม่ด้วยเครื่องมือ REED SC-05 Sound level calibrator [ 200 us ] ในห้องเก็บเสียง

เราบริการปรับเสียงทุกยี่ห้อ ตั้งแต่ชุด AVR Receiver จนถึงชุด Pre processor  

ประสบการณ์การทำงานด้านนี้มากกว่า 3 ปี โดย setup มาแล้วไม่ต่ำกว่า 200 ชุด ตระเวนเก็บประสบการณ์ฟังชุดเครื่องเสียงห้องนักเล่นมามากกว่า 200 system

System Setup

-. ตรวจเช็ค วิเคราะห์ ปัญหาที่เกิดในห้องนั้นๆ ตามขั้นตอน Evaluation Verification Design Calibration

-. หาเสียงความสมดุลย์ของคู่หน้าให้เสียง ทุ้ม กลาง แหลม มีความสมดุลย์มากที่สุด

-. จัดตำแหน่งของลำโพงเซ็นเตอร์ กับ ลำโพงเซอร์ราว ในระบบ โดยการวัดระยะจากการยิงเลเซอร์เพื่อหาความเที่ยงตรงกับตำแหน่งฟัง

-. เช็คระดับเสียงด้วยเครื่องมือระดับมืออาชีพ

-. ตั้งค่าสนามเสียงจาก Patterns ในแผ่นโดยใช้ประสบการณ์ ความถนัด การฟังจากผู้ปรับ Perfect surround

-. ปรับ Sub-Woofer ด้วยแผ่นมาตรฐานหาความสมดุลย์ของเบสกับระบบ Level & Freq. ( Hz ) Phase เพื่อเกิดความสมดุลย์ของเสียงเบสกับระบบมากที่สุด ขั้นตอนนี้อยู่ที่ท่านเจ้าของห้องชอบด้วยว่าท่านเจ้าของห้องชอบเบสแบบไหน ทางเราจะปรับ ให้ได้ดีที่สุด แต่จะอยู่ในพื้นฐานความชอบของเจ้าของห้องด้วย ^^

-. หาตำแหน่งนั้งฟังที่ดีที่สุดของห้อง

-. จัดการความถี่ที่เป็นปัญหาของห้องด้วยการใช้ EQ ของตัว Pre Processor ด้วยความชำนานทางด้านความถี่เสียง

-. ตรวจเช็คสภาพห้องด้วยเครื่องมือมาตรฐาน

สิ่งที่จะได้รับหลังจาก calibrate เสียง

-. บรรยากาศ Surround โอบล้อมห่อหุ่มท่านเจ้าของห้อง อย่างที่สุด

-. รายละเอียดเสียงทุกย่าน ชัดเจนขึ้น สนามเสียงที่สร้างขึ้นมาสามารถ บอกตำแหน่งอย่างชัดเจน ในระบบของท่าน

-. การปรับ Sub-woofer ให้กลืนกับระบบมากที่สุด โดยไม่สูญเสียรายละเอียดเสียงหลัก ด้วยหลักการปรับที่เรียนรู้มากว่าห้าปีเต็ม พร้อมด้วยเครื่องมือเช็คกราฟคลื่นความถี่ต่ำแบบ professional

-. Phase ของ Sub-woofer ที่ถูกต้องทำให้ลำโพงคู่หน้าทำงานพร้อมกับ Sub-woofer ตัวโปรดของท่านทำงานอย่างมีประสิทธิภาพมากที่สุด

-. เสียงจากทุก Channel จะมีไร้รอยต่อของเสียงเมื่อทุกลำโพงในระบบของท่านมา IN Phase กัน เมื่อทำการ Calibrate เรียบร้อยแล้ว

-. สร้างสนามเสียง surround อย่างไม่ขาดช่วง ทุกลำโพงมีความสัมพันธ์กันต่อเนื่อง เกิดเป็นวงสนามเสียงขึ้นมา โดยตั้งค่าสนามเสียงจาก Patterns ในแผ่นโดยใช้ประสบการณ์ ความถนัด การฟังจากผู้ปรับ Perfect surround

-. ทุก System มีดีอยู่ในตัวมันเอง ท่านเลือกอุปกรณ์มาทุกอย่างแล้ว เราคือคนที่สามารถดึงศักยภาพของ System ท่านให้แสดงผลลัพธ์ออกมาได้อย่างดีที่สุด

ทางด้านภาพ

฿ Color Management $ Brightness & Contrast & Tint & Sharpness

เราจะใช้ Patten ในแผ่น DVE ปรับ ค่าต่างๆ ใน LCD LED Plasma Projector ให้ภาพออกมาดีที่สุด

ค่าบริการปรับแต่ง system home theater

ค่าบริการ satellite 2,900 ชุดปกติ 3,400 - 4,900 บาท ทั้งภาพและเสียง ตามหน้างาน , ตาม system , ตามระยะทาง

ในเขตกรุงเทพมหานครและปริมณฑล

นอกเหนือจากนี้ + เพิ่มตามระยะทาง

หากท่านสนใจ ติดต่อมาได้ทาง pm หรือเบอร์โทร

O89-OO89491 harts

ID Line Leonharts

หรืออีกช่องทาง หากผมไม่ได้รับโทรศัพท์ ต้องขออภัยจริงๆ เนื่องจากติดงานอยู่ ติดต่อผ่าน facebook ฝากข้อความไว้ได้ตลอดครับผม

Facebook ของทางเรา

https://www.facebook.com/harts.hometheater

Feedback

zamora' post='2788866' date='Mar 1 2012, 03:12 PM']เข้ามารับประกันผลงานล่าสุดมาบ้านผมแล้วลำโพงคู่หน้าหาย5555 ^_^

'BEN_88' post='2789440' date='Mar 2 2012, 12:08 AM']คุณ harts ขอบคุณมากครับ
สำหรับการปรับเสียง ปรับภาพ
และการรักษาอาการ F113
ขอให้ประสพความสำเร็จด้านนี้ครับ.... :okok:

'HT_GURU' post='2790600' date='Mar 2 2012, 10:44 PM']แบ่งเบาภาระไปเยอะมาก เข้ามาฟันธง ฝีมือชั้นครูจริงๆครับ

'Waracom' post='2790844' date='Mar 3 2012, 09:16 AM']ขอให้กิจการรุ่งเรือง เฮงๆรวยๆครับ จำได้ว่าท่านฮาร์ทเล่นซับ JL คนแรกๆในเว็บเลย เพราะฉะนั้นประสบการณ์การปรับไม่ต้องพูดถึง  :P

'aunneng' post='2791591' date='Mar 3 2012, 09:56 PM']แวะมาช่วยดันครับ ^_^
ฝีมือปรับเยี่ยมครับ

'BEN_88' post='2804332' date='Mar 15 2012, 12:35 AM']ขอบคุณ"คุณ hart" มากๆ.... :thumbsup:
สำหรับการทุ่มเทเพื่อแก้ไขปัญหาให้สำเร็จไปได้ด้วยดี
สะสมปัญหาที่ห้องผมไว้เป็นประสพการณ์แล้วกัน
ทำงานได้ทุ่มเทจริงๆ. สุดยอครับ.... :okok:

'zn701' post='2804895' date='Mar 15 2012, 01:38 PM']ขอบคุณ คุณ harts มากครับ ที่ตั้งใจ set up ให้ผม ทั้งภาพ และเสียง แม้ว่า อุปกรณ์ หลายอย่างไม่ค่อยสมประกอบ
ตอนนี้ กลับจากทำงานไป เข้าไปดูหนังอย่างเดียว มันส์ มาก พยายามจะปรับปรุงห้องให้ได้ตามที่คุณ harts แนะนำครับ เผื่อเสียงมันจะดีขึ้นอีก ว่างๆ แวะผ่านมาแถวนี้ ก็แวะมาเยี่ยมกันบ้างก็ได้ครับ ยินดีต้อนรับเสมอครับผม วันนั้นไม่ได้ดื่มน้ำ ดื่มท่ากันเลย มันเย็นมาก และใช้เวลากันไปมากครับ เกรงใจ คุณ harts มากครับมาไกลมาก ขอให้กิจการรุ่งเรืองครับผม   ^_^

'tamagot' post='2812809' date='Mar 22 2012, 09:53 AM']สำหรับเพื่อนๆที่ไม่สามารถ setup ได้ด้วยตนเอง :)
ผมแนะนำให้ใช้บริการ น้องharts ได้เลยครับ คุ้มมากๆ ปรับได้ทั้งเสียงและภาพ
แบบว่ารีดประสิทธิภาำพของเครื่องแต่ละเครื่องที่เรามีอยู่ออกมาได้แบบที่ผมเองไม่เคยได้ฟังได้เห็นมาก่อนเลยครับ :lol: :lol:  

ขอบคุณน้องharts มากๆครับ

name='pcsiam' post='2814120' date='Mar 23 2012, 09:44 AM']:dj:

หลังจากได้คุณฮาร์ทปรับแล้วภาพหลุดลอยออกมาเห็นฯหนังเรื่อง UP
ลูกโป่งแยกสีแต่ละลูกได้ชัดเจนมาก ยอมรับว่าพี่ท่านมีความสามารถ
จริง ท่านที่ปรับด้วยตัวเองแล้วคิดว่าพอใจสูงสุด ก็ลองใช้บริการท่านฮาร์ทดู
หลังจากปรับแล้วท่านบอกว่าไม่ดีพอหรือไม่พอใจคิดว่าท่านไม่ต้องจ่ายครับ
คุณฮาร์ทใจดีมากเรื่องเงินคือส่วนประกอบเล็กน้อยในการทำงาน แต่ความรัก
และชอบในงานที่ทำมีมากกว่าอย่างมหาศาล ถ้าได้รู้จักหรือได้พูดคุยแล้วจะ
รู้ว่าเป็นคนยังไง รับประกันผลงานให้อีกคนครับ...หรือมาทดลองดูก่อนก็ยินดีครับ ^_^

'toon.56' post='2814848' date='Mar 23 2012, 08:00 PM']เอา Plasma เครื่องเก่ากับชุดเครื่องเสียงของเก่าผมไปไหนครับ  :ph34r:

หลังปรับเหมือนได้ชุดใหม่มา ไม่อยากเชื่อว่าชุดเก่าผมจะแสดงประสิทธิภาพได้ขนาดนี้ครับ
ยังหาสาเหตุของ Center ไม่เจอเลยครับ ได้ Projector มาแล้วครับเมื่อเย็นนี้เองครับ

'tuact' post='2818160' date='Mar 27 2012, 09:39 AM']ใช้บริการคุณฮาร์ทให้มาเซ็ทอัพให้

ไม่รู้จะอธิบายยังไง ผมว่าน้องแกใช้เวทย์มนต์ในการปรับนะ  :D

แบบเฮ้ย!!! สุดยอดมาก ทำได้ไง ทั้งภาพที่มีมิติและรายละเอียดอย่างที่ไม่เคยเห็นมาก่อน ว่าทีวีมันทำได้ขนาดนี้

และเสียง ที่มากันแบบรายละเอียดพรั่งพรูออกมา ทั้งมิติโอบล้อมที่ไม่เคยได้ยินมาก่อน มากันแบบไม่นึกว่าของที่เรามี

มันทำได้ขนาดนี้ อีกทั้งเสียงของซับที่มันช่างไปกันได้ดีกับคู่หน้า พึ่งเข้าใจครับว่าการเซ็ทเสียงที่ถูกต้องมันเป็นยังไง

สุดยอดครับ เก่งมากๆครับ  ขอบคุณจริงๆ แฮปปี้มากๆครับ     ^_^  ^_^

'rookielek' post='2818259' date='Mar 27 2012, 10:35 AM']น้องฮาร์ทเยี่ยมจริงๆครับดูหนังมีความสุขขึ้นเยอะเลยครับ

'M.Vara' post='2826098' date='Apr 3 2012, 01:49 PM']แนะนำ ครับ แนะนำ
หลังจากปรับเสียงแล้ว ถึงค่อยรู้ว่า
JL F-113 ที่คิดว่าเสียงดีแล้ว มันยังไปได้อีกเยอะ  ^_^ ^_^

'zamora' post='2826867' date='Apr 4 2012, 12:58 AM']เข้ามาดันก่อนนอนพร้อมชมพี่แกเด้วย ห้องดูหนังในบ้านตอนนี้ถือว่าสุดของระบบผมละผมนั้งปรับเองก็ถือว่ามันดีแล้วเสียงดีมากๆแล้วแต่ด้วยความคันเลยลองให้พี่ HART แกมาที่บ้าน  :(  เฮ้ยอาไรกันนี้มันสุดได้ขนานนี้เลยเหรอตอนแรกจะขายลำโพงทิ้งซื้อลำโพงใหม่ตอนนี้ไม่ซื้อละ :) ใช้ของเดิมดีกว่าไม่น่าเชื่อว่าชุดของตัวเองเสียงจะได้ขนานนี้ โอ๊ยๆๆแจ่มแถมปรับภาพเก่งอีกต่างหากขอบคุณมากครับพี่ที่ทำให้ผมไม่ต้องเสียเงินไปหาซื้อใหม่ๆอีกนานเพราะไม่รู้จะไปอัปไรแล้ว5555 ขอบคุณคร๊าบ

tikker888' post='2837383' date='Apr 16 2012, 01:40 PM']คุณHarts ต้องกล่าวขอโทษก่อนที่เข้ามาตอบช้าๆๆๆๆๆ    มากๆๆๆๆๆๆ  กับผลงานทีทางพี่เค้าทำให้ ( พึ่งจะได้ฟังตั้งแต่Set 4/04/12 )
สิ่งที่พี่เค้าทุ่มเทให้กับงานที่ทำและเงินที่ทางผมเสียไป ต้องบอกว่าคุ้มค่ามากทีเดียวครับ ( เหมือนถูกหวยเลย เพราะกำลังจะซื้อลำโพง พี่เค้าว่าไม่ต้อง )

สิ่งที่ได้มามันช่างแตกต่างกับสิ่งที่เคยมีเป็นอย่างมาก ครับ  ผมฟังไม่ค่อยเก่งแต่พี่เค้าสามารถทำให้ผมรับรู้ได้ว่า มันมีตรงนี้นะ ตรงนุ้นนะ สุดยอดมากครับ
แค่พี่ขับรถมา Set กับเวลาที่พี่ให้ ผมว่าถ้าไม่มีใจที่รักนี้ วางหมด  ต้องขอบคุณพี่มากๆๆๆเลยที่ทำให้ผมมีห้องดูหนังดีๆกับเค้าบ้าง

ขอบคุณมากเลยครับ ( โอ้ย แจ๊วจริงๆ )

ขอให้ธุรกิจเจริญรุ่งเรืองยิ่งขึ้นๆไปครับ
'tikker888' post='2858423' date='May 7 2012, 09:42 PM']แวะมาทักพ่อค้าใจดีครับ

วันไหนได้ฟังแล้วรู้สึกมีความสุขมากครับ

'9moo' post='2839342' date='Apr 18 2012, 12:17 PM']วันก่อนได้คุยกับท่าน ติ๊ก ลูกค้าท่านนึงของคุณ harts แล้ว เค้าเป็นปลื้มมากมายเลย ในฝีมือการเซ็ท

เอาไว้รอผมได้ซับมาก่อนนะครับ แล้วจะขอรบกวน บ้างนะครับ อยู่พระรามสามครับ แต่ระบบผมเล็กอ่ะครับ อายจัง อยู่คอนโด ห้องกระจิ๊ดริ๊ด แต่อยากมันส์บ้าง

me2' post='2845338' date='Apr 24 2012, 04:09 PM']ขอบคุณคุณhartsที่มาช่วยรีดประสิทธิภาพจากชุดแมวๆ..ตอนนี้กลายเสือน้อยๆ  -_- เด๋วupชุดแล้วค่อยเป็นเสือโคร่ง อิอิ

โดยเฉพาะซับ ทีนี้รู้แล้วครับว่าใครๆถึงถวิลหาซับJL

เมื่อสายๆลองเปิดแบบเต็มๆ......โซฟาสะเทือนเลยครับ สุโค่ยยยยยยยย :lol:

'หว่องกาน้ำ' post='2924071' date='Jul 15 2012, 01:56 AM']เซ็ทดีมากกก ครับ ใครที่ของครบลงตัวหมดแล้ว ลากตาห๊าดดดด ไปปิดห้องได้เลยยยนะครับ แต่อย่าไปตื้บบบบ ตาห๊าดดดเค้านะครับ ! แล้วพี่จะได้รับความสมบูรณ์ เสียวซี๊ดซ๊าดดด ตูดสั่น ตดระเบิด อู้อ้า อู้อ้า กันเลยยยทีเดียวครับ ผมอ่านมากฟังมากคิดว่าได้แล้วนาาาาา มันส์แล้วน๊าาาา เบสใช้ได้แล้วอ้าาาาา เซอร์ราวด์ก็ดีแล้วเอ้อออออ แต่พอลองเปลี่ยนสายไฟแบบแถมให้ Gooก็ไม่เอา รู้สึกหงิดๆ เลยต้องเรียกตาหาดดด มาคอนเซ้า ไม่ใช่เศร้า นะค๊าบบบ จัดหน่อยดิ๊....พอจัดเสร็จ โอ้ววววว บ้าไปแล้ว ที่ตรูทำเองเนี่ยยยย ไม่ได้ ขี้จมูกของตาหาดดดด เลยเหรอเนี่ยยยย บ้าชิ๊ปปป !!! เลยอยากจะบอกว่า ลองเลยครับ หาคนที่เซ๊ทอัพ Home ดีๆ สักคนไปเดินเล่นห้องท่านดูครับ แล้วท่านจะพบกับความเปลี่ยนแปลงที่คุ้มค่า และสัมผัสได้มากที่สุดครับ ระบบโฮมเธียร์เตอร์ จำเป็นต้อง SET UP กันจริงๆ ครับ อย่าคิดว่าไม่จำเป็นแบบผม เพราะว่า เซ๊ทเสร็จแล้วทำให้ผมรู้เลยยยย ว่าผมคิดผิดมาโตหลอดดดด ดังนั้น ห๊าดดดด เอาจริงๆ เดี๋ยวได้เก้าอี้ใหม่ พาวเวอร์ใหม่ เมียใหม่ เอ้ยยย ! ลำโพงเซอร์ราวนด์ใหม่ ช่วยยยยมาบ้านพี่อีกที เมียพี่ขอร้องงงงง ! 5555

'more2519' post='2928490' date='Jul 19 2012, 02:28 PM']ดันให้ครับ เมื่อคืนได้ไปชมฝีมือการปรับมาแล้วครับ ยอดเยี่ยมครับ

'eak10320' post='2958395' date='Aug 24 2012, 03:36 AM']มาช่วยดันให้อีก1เสียงครับ

ขนาดซีสเต็มของผมเป็นแค่ซีสเต็มเล็กๆไม่ใหญ่ และขนาดว่าของเดิมผมปรับตั้งไว้ก็ว่าดีอยู่แล้ว
เพียงแค่ใช้บริการน้องฮาร์ทมาปรับให้ใหม่ โอ้ว..!ไม่อยากเชื่อ เสียงดีจนแม้แต่น้องฮาร์ทเองยังตกใจ รายละเอียดเสียงมาครบถ้วนสมบูรณ์แบบที่ไม่เคยได้ยินก็ได้ยินครับ
อุปกรณ์น้องเซ็ตเค้าเทพจริงๆครับ รับประกันเลยว่าใช้บริการแล้วไม่ผิดหวังแน่นอนครับ ตอนนี้ไม่กล้าไปปรับอะไรแล้ว..อิอิ ปลื้ม  :lol:

'xgasit5645' post='2961260' date='Aug 27 2012, 06:00 PM']ช่วยดันครับ  ตอนนี้ happy มากๆครับ คุณฮาร์ทเซ็ตให้แบบว่า ลำโพงล่องหนจริงๆ ซับก็แบบว่า หึ้มมมม กระแทกสะท้านสะใจจริงๆ แนะนำเลยครับใครที่ลังเลอยู่

'rookielek' post='2969921' date='Sep 6 2012, 02:24 PM']set up อีกรอบครับหลังจากเปลี่ยนเป็นpre-pro  ครับน้องhart สุดยอดมากครับset upถึงตี3 ทุกอย่างดีขึ้นไปหมด  เสียงเบส,บรรยากาศ,ความต่อเนืองของเสียง
ไม่ต้องทำอะไรอีกเเล้ว หาหนังดูอย่างเดียวเเล้วครับ

'BEN_88' post='2971930' date='Sep 9 2012, 01:34 AM']อุตสาวางยา(ตัวเอง)
ยังมาช่วยปรับแก้อาการให้กลับให้เหมือนเดิม
ขอบคุณ"คุณ hart"มากครับ.... :lol:

'bodyslamx77' post='3026718' date='Nov 8 2012, 10:15 PM']มาดันให้น้อง harts ที่มาปรับซับให้เสียงเปลี่ยนไปมากทั้งคมลงลึกและได้ลองหนัง กังฟูแพนด้า ที่มีฉากเบสลงลึกๆสมกับเป็นน้อง JL ขวัญใจวัยประแทกซับตัวอืนไม่ต้องพูดถึงน้อง harts ปรับได้ทั่งหมดตอนนี้น้องเอา เพไปเล่นที่ห้องคงมีถึงเช้าแน่

'sirisak_ac118' post='3096242' date='Feb 18 2013, 01:10 AM']3ห้องในวันเดียว เบสตึงทุกห้อง สุดยอดมากกกกกกก  :lol:

ไม่เคยฟังห้องตัวเองได้ดีขนาดนี้มาก่อน  :rolleyes:

'kritpong' post='3103857' date='Mar 1 2013, 07:23 AM']ขอบคุณคุณฮาร์ท ที่มา set up ให้เมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมา ดีขึ้นเยอะมาก  หาหนังดูอย่างเดียวแล้ว

'BEN_88' post='3125319' date='Apr 6 2013, 09:05 PM']ขอบคุณ"คุณharts"ที่มาช่วยกู้ระบบเสียง
ที่บ้านผมให้กลับสมบูรณ์อีกครั้งครับ..... :D

'tuman' post='3134869' date='Apr 23 2013, 08:28 AM']เพิ่งใช้บริการของ harts บอกได้เลยว่าสุดยอดครับ น้องเขามาตั้งแต่บ่าย2ครึ่งจนถึง 2 ทุ่ม ไม่ได้ออกจากห้องเลย ห้องผมเคยมีคนมาปรับเสียงแล้ว 3 คน
 ก็ถือว่า OK แต่พอมาผ่านมือคุณ harts มันเปลี่ยนไปแบบสุดขั้วเพิ่งเข้าใจคำว่า setup ดีๆเป็นอย่างไร บรรยากาศโอบล้อมแบบสุดขั้ว เสมือนเข้าไปอยู่ในเหตุการณ์ในหนังจริงๆเลยครับกลับไปดูหนังเก่าๆที่เคยดูไปแล้ว โอ้โหเสียงคนละเรื่องเลยครับ รู้งี้ให้มาปรับเสียงให้นานแล้ว ใครยังไม่เคยได้มือ setup ระดับเทพไปปรับให้ รีบเลยครับเทียบกับค่าบริการแล้วถูกมาก ดีกว่าไปบ้าบอเปลี่ยนอุปกรณ์ตามคำแนะนำของคนอื่นหรือกระแส ปรับเสร็จแล้วคุณจะบอกว่า ชุดที่เราเล่นอยู่ทำเสียงได้ดีขนาดนี้เชียวหรือ ผมว่าตอนนี้ห้องผมเสียงดีกว่าตามร้านหรืองาน HIFI เสียอีก  ตอนนี้ดูหนังมีความสุขสุดๆเลยครับ เสมือนเสือติดจั่น เอ้ย ติดปีกเลยครับ
:lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 12, 2014, 05:17:02 am โดย harts »

• **
Re: ★★★@ บริการ Setup Home Theater @ ★★★★
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 14, 2012, 03:53:14 pm »
[quote name='tui111' post='3143894' date='May 8 2013, 05:48 AM']ก่อนอื่นต้องขอบอกก่อนเลยว่า "คนนี้ของจริงครับ"
 คือ ได้รับบริการจากพี่ฮาทมาแล้ว ไม่ต่ำกว่า4ครั้ง ถ้ารวมเพื่อนๆผมด้วย น่าจะเกือบ10ครั้งละที่ไปฟังไปดูพี่เขาเซท ...เพราะว่าช่วงก่อนนั้นระบบโฮมเปลี่ยนค่อนข้างบ่อย พี่ฮาทมาเซทเสร็จ ดูไปได้2เดือน เปลี่ยนPreก็ให้พี่ฮาทมาเซทใหม่ สักพักผมเปลี่ยนSUBอีกก็ให้พี่ฮาทมาเซทใหม่อีก เดี๋ยวเซทภาพบ้าง นู่นนี่บ้าง แต่ทุกๆครั้งที่พี่เขาเซทนั้น จะ[color="#FF0000"]มีมาตรฐานการเซทอัพที่ดีมากๆ[/color]ครับ คือมาเซทกี่ครั้ง เสียงที่ออกมา มันใช่เลย!! เสียงดีขึ้นแบบผิดหูผิดตาทุกครั้งๆครับ ต้องขอบอกว่าดีจริงๆครับ คอนเฟริม์เลยครับ[color="#FF0000"] คนนี้ของจริง!!!  [/color]:spidy:
 [/quote]

[quote name='knot_m3' post='3144317' date='May 8 2013, 02:17 PM']เพิ่งได้ใช้บริการน้องเค้าหลังจากที่ได้ปรึกษาหลายๆเรื่องมานาน
สั้นๆง่ายๆว่า [color="#FF0000"]"ไม่ผิดหวังครับ"[/color] ทั้งภาพและเสียง
ใครที่ลอง set up เองแล้วคิดว่าเสียงดีแล้วต้องลองให้น้องเค้าไป set ให้ครับ แล้วจะรู้ว่าที่เรา set ไว้นั้น.....  :ghost:[/quote]

[quote name='takumi07' post='3144377' date='May 8 2013, 03:43 PM'][quote name='suppaluk' post='3143005' date='May 6 2013, 08:39 PM']ดันครับ ไม่ลองไม่รู้ครับ ถ้า setup ได้ดีแล้ว อาจหยุดคิด up ระบบไปอีกนานเลย  :dj:[/quote]

จริงครับ ห้องผมชุดเล็กๆและผสมกันมั่วไปหมด ได้ฮาร์ทมาเซต เสียงและภาพดีขึ้นจนหายคัน คุ้มเงินที่เสียไปมากๆครับ
ปล.ตอนนี้กลับมาคันใหม่ คงได้ใช้บริการรอบ2เร็วๆนี้ครับ
[/quote]

[quote name='poraminna' post='3154597' date='May 23 2013, 11:42 PM']ตาคนนี้นิสัยดี เป็นกันเอง
มีน้ำใจ

แนะนำครับ[/quote]

[quote name='drdai' post='3154738' date='May 24 2013, 09:51 AM']ห้องท่าน Harts สุดๆครับ
JL คู่สุดยอดมาก
ฟัง concert ไป  :ohno:  เลยครับ
เห็นว่าจะอัพอีก
ไว้จะวิ่งชิดซ้ายไปเสียหูที่แปดริ้วอีกครับ[/quote]

[quote name='goldlaitun' post='3183302' date='Jul 9 2013, 03:45 PM']เซตเก่งแถมถ้ามีปัญหาอะไรก็โทรปรึกษาได้ตลอด เยี่ยมมากๆครับ[/quote]

[quote name='harts' post='3206124' date='Aug 21 2013, 09:32 AM']

tuman  เพศ: กระทู้: 123
Re: home cinema ซ ตอบ #158 เมื่อ: 27 เมษายน, 2013, 01:59:14 pm ป   

วันก่อนได้ใช้บริการปรับ setup เสียงของคุณ harts ประทับใจมากๆครับ บรรยากาศเสียงโอบล้อมดีมากดูหนังสนุกสุดๆเลยครับ
ยอดฝีมือจริงๆครับ ตอนนี้เลยมีปัญหาใหม่ คงต้องเปลี่ยนลำโพงคู่หน้าให้รับกับระบบเสียหน่อย[/quote]

[quote name='peemee' post='3206583' date='Aug 21 2013, 08:57 PM']มาขอบคุณมากๆครับที่ช่วยเซทระบบเสียง โดยเฉพาะซับ PB-12 เล่นเอาสะเก้าอี้สั่นเลย ที่ชอบที่สุดคือมีลมพุ่งออกมาด้วย  ได้บรรยากาศมาก ^_^[/quote]

[quote name='sitt' post='3209311' date='Aug 27 2013, 09:27 AM']เพิ่งใช้บริการมาเมื่อวันศุกร์ ไม่ผิดหวัง การโยนเสียง เสียงโอบล้อม ซับ ต่างๆดีขึ้นเยอะ ดีกว่ามัวแต่นั่งเซ็ตเองงูๆปลาๆ ให้เซียนเขาจัดการทีเดียวจบ เพราะหูเรา เครื่องไม้เครื่องมือยังไม่ถึง  ^_^[/quote]

[quote name='vut740' post='3224558' date='Sep 23 2013, 10:01 AM']เป็นอย่างไรบ้างครับคุณฮาร์ท เมื่อวานเกรงใจมากๆ เสร็จกี่โมงครับ 1 วันกับ 3 บ้าน
เมื่อวานลองนั่งฟังดูพร้อมกับคุณฮาร์ทตอนนั่งเซ็ต ส่วนตัวผมว่าคุ้มค่ามากครับ  :kapook-9243-9853: 
ส่วนตัวผมเคยจ้างคนมาเซ็ตลำโพงมาครั้งหนึ่ง แต่ว่ามันไม่ค่อยต่างจากเก่า (ผมใช้ไมล์เซ็ตออโต้)
เลยมีความรู้สึกว่าเป็นการลงทุนที่ไม่คุ้ม เลยลองซื้อพวกที่วัดเสียง แผ่น DVE มาปรับ โดยอ่านวิธีเซ็ตจากเวปต่างๆ
ผลออกมาฟังไม่รู้เรื่อง เละกว่าเก่า 555 เลยกลับมาใช้เซ็ตออโต้เหมือนเดิม จนพี่ชายโทรมาถามว่าจะเรียกคนมาเซ็ตลำโพงกันไหม
เลยคิดว่าลองดูอีกสักครั้ง เลยโทรหาคุณฮาร์ทมาเซ็ตให้ ผลออกมา ชุดลำโพงเดิมผมเชุดเดิมที่ใช้อยู่ทุกวัน เปลี่ยนไปอย่างมาก
ไม่ว่าจะเป็นบรรยากาศที่่ต่อเนื่องโอบล้อม จากการเซ็ตระยะลำโพง (ก่อนหน้านี้เหมือนเสียงจะออกมาเป็นจุดๆ ไม่มีความต่อเนื่อง)
เสียงที่อิ่มขึ้น ดีขึ้น จากการขยับตำแหน่งลำโพง เบสกับซับตัวเดิมมีความหนักแน่นขึ้น จากเดิมที่เสียงดังอย่างเดียว
และมีของแถมจากการปรับแก้ภาพให้กับทีวี LG ที่ใส่โหมดลับทำให้ภาพขาดรายละเอียดไปเยอะ
สรุป ผมว่าควรปรับระบบของเราให้พร้อมเสียก่อน เหมือนแก้ปัญหาที่ต้นเหตุ แล้วค่อยโมอุปกรณ์ต่างๆ
เพราะการโม เช่น เปลี่ยนฟิวส์ สายไฟ ฯลฯ มันทำให้เสียงดีเป็นจุดๆ แต่สุดท้ายมันก็ขาดความต่อเนื่อง[/quote]

[quote name='bear29' post='3248705' date='Nov 4 2013, 02:34 PM']พึ่งใช้บริการคุณฮาร์ทครับ ต้องบอกว่าสุดยอดจริงๆ รายละเอียดพรั่งพรูออกมาเลย ความโอบล้อมสุดยอดมากๆ ไม่คิดว่าพอปรับเสียงได้ดีแล้ว
จะทำให้ดูหนังได้อรรถรสกว่าเดิมเยอะเลย คุณฮาร์ทดึงประสิทธิภาพ จากชุดเล็กๆของผมออกมาได้เต็ม100%จริงๆ แนะนำเลยครับ ใครที่ชุดลงตัวแล้ว
เรียกคุณฮาร์ทมาเซ็ต คุณจะได้ใช้ชุดของคุณเต็มประสิทธิภาพที่คุณมีจริงๆ
สุดท้ายขอบคุณมากๆครับ ที่ตั้งใจเซ็ตให้จริงๆ อยากได้อะไรบอกคุณฮาร์ทจัดเต็มให้หมด บ่ายสามกว่าถึงทุ่มกว่า ขอบคุณครับ[/quote]

Comment in facebook

Tongpan Sessuwan สุดๆเลยครับชุดผมเล็กๆครับแต่น้องฮาร์ททำสุดยอดครับ คุ้มค่ากับเงินที่ลงไปจริงๆครับโดนๆๆๆๆ
26 กันยายน 2012 เวลา 20:51 น. ท ถูกใจ

Thanawong Akarawuthi ฝีมือ set เสียงสุดยอดทำเอาชุดบ้านๆของผมกลายเป็นชุดเทพไปเลย 555
 ถ้าไม่ได้ Hart มา set เสียงให้
เสียงคงไม่ดีขนาดนี้ ขอบคุณมากๆครับ
22 ตุลาคม เวลา 9:43 น. ท ถูกใจ

[quote name='takumi07' post='3254368' date='Nov 14 2013, 08:13 AM']ดูหนังเยี่อมยอดเหมือนเช่นเคยครับ แต่svsนี่น่ากลัวจริงๆครับ ลงลึกซะจนกลัวบ้านจะพัง เสียงต่างๆมาจากไหนกันมากมายครับ โอบล้อม ต่อเนี่อง เนียนมากๆครับ

ฟังเพลงก็พอใจสุดๆครับ ค่อยๆเห็นการเปลี่ยนแปลงระหว่างเซตก็เริ่มใจชื้นแล้วครับ อีกอย่างนึงคือแค่เห็นความละเอียดและใส่ใจในการหาต่ำแหน่งคู่หน้าก็รู้สึกแฮบปี้แล้วครับ

เรื่องภาพคราวนี้มีสูตรลับอีก เห็นแล้วอึ้งครับ

ขอบคุณน้องhartsมากๆครับ ไม่ทำให้ผิดหวังเช่นเคยครับ เจอกันอีกทีห้องใหม่ครับ
ปล.ซื้อจานรอง2กล่องแล้ว แต่ยังไม่ได้ของแถม2ขวดในรูปนะครับ 5555[/quote]

[quote name='toom93' post='3289464' date='Jan 26 2014, 11:26 AM']เมื่อวานนี้ น้องฮาร์ทมาปรับเสียงให้อีกรอบ หลังจากปรับไปครั้งแรกเมื่อปีที่แล้ว แล้วก็อัพโน่นนี่นั่นไปตามประสาก็ยังดูหนังมีความสุขดี แต่ที่ต้องปรับรอบสองนี้เพราะเพิ่มขาตั้ง center และ surround ใหม่มา กลายเป็นว่าทุกอย่างต้องย้ายตำแหน่งและปรับระยะใหม่หมด ระบบผมเป็นแค่ระบบกลางๆ ครับ

Speaker Klipsch RF-52 II
Surround Klipsch RS41 II
Sub-Woofer SVS PB12
AVR Pioneer LX73
Player PopcornHour A400
LED LG

จากเดิมหลังจากที่เซ็ทใหม่ด้วยตนเอง ไม่ได้มีการปรับ distance อะไรเพิ่ม มีแต่ปรับ sub ใหม่แค่นั้น แต่ก็มีแค่หูไว้ฟัง ไม่ได้มีเครื่องมือช่วยใดๆ ความคันมันจึงบังเกิดครับ นัดแนะฮาร์ทก่อน 2 สัปดาห์ กลัวคิวเยอะ เจ้านี้เค้ามีความสามารถมากมาย อันนี้ไม่ได้พูดเกินเลย และไม่ได้โฆษณาให้ ท่านที่รู้จักฮาร์ทจะทราบกันดี

เมื่อวาน เมื่อเดินทางมาถึง ไม่พุดพร่ำทำเพลง เอา laser มาวัดระยะ surround ตัวใหม่ให้ก่อนเลย ความสูงที่ผมเคยกะระยะเอาเอง เพราะไม่มีขาตั้ง ฮาร์ทบอกว่าไม่เท่ากัน ก็เลยจัดแจงยกโน่นนี่นั่นกันใหม่ ปรับคู่หน้าให้ focus ดีที่สุด ลองฟังเพลง reference ที่ฮาร์ทจำได้จนขึ้น ปรับระยะในเครื่อง เพิ่มลดความดัง ฟังแล้วฟังอีก สุดท้าย คู่หน้า 2ch ผม ฟังแบบ pure direct คือ ไม่พึ่ง sub แบบอึ้งกันทั้งคู่ คู่หน้าเหมือนเปิด sub เลย เบสนุ่ม ลงได้ลึก ผมยังแปลกใจว่า เฮ้ย ปกตินี่ ไม่เคยฟัง 2ch ระบบตัวเองดีขนาดนี้มาก่อน

ฮาร์ทเลยเอาเครื่องวัดกราฟของระบบมาให้ดู หลังจากที่วัดไปแล้ว กราฟเป็นรูปแบบ flat เลย ไม่มีช่วงความถี่หายไป ผมยังตกใจมากๆ ว่า กราฟนี่มันเกือบจะ reference ชัดๆ ห้องกับระบบผมมันได้ขนาดนี้เลยเหรอ ซึ่งฮาร์ทเองก็แปลกใจ จากนั้น ก็เริ่มปรับเบส โดยฟังจาก concert David Foster and Friends Return เพิ่มระยะ surround อีกนิด จากที่ให้หูช่วยกันฟัง ว่ามันยังไม่โอบล้อม ปรับ sub ใหม่อีกรอบ คราวนี้เสียงมาครบๆ แล้ว ฮาร์ทลองเอาหนังที่เตรียมมาเปิดให้ทดสอบ หลังจากได้ที่ฟังรอบนี้ ไม่รู้จะพูดยังไง คือมันดีโคดๆๆๆ ตำแหน่งโอบล้อม focus คูู่หน้า upper bass และ deep bass เรียกว่า มาครบทุกย่าน ไม่มีเบลอ ระบบเข้ากันถึงที่สุด ซึ่งฮาร์ทเองก็ตกใจว่า Klipsch ผม มันต้องเป็น Klipsch ปลอมแน่ๆ ไม่เคยฟัง Klipsch ที่ไหนดีมาก่อน ซึ่งผมก็เห็นด้วย คือเสียงมัน สด อิ่ม ชัด ยิ่งเปิดดังยิ่งสนุก ไม่ว่าจะฟังเพลงหรือดูหนัง

เมื่อเช้านี้ ฮาร์ท line มาบอกว่า พี่ครับ สัดส่วนห้องพี่นี่มันเข้าขั้นเทพเลย มิน่าทำไมเบสมันดีมาก เค้าไม่แปลกใจเลย ซึ่งผมเองก็เพิ่งรู้ว่ามันฟลุ๊ก รวมถึงคนเซ็ทให้ เซ็ทแบบโคดระเอียดจริงๆ ใช้เวลา 4 ชั่วโมงกว่า ในการเก็บรายละเอียด ตอนนี้ไม่ว่าจะดูหนัง ฟังเพลง ผมมีความสุขโคดๆ แบบไม่คิดจะอัพระบบเสียงไปอีกนาน ใครยังไม่ได้ใช้บริการ ผม recommend น้องเค้าเลยครับ แล้วท่านจะรู้ว่า ระบบท่านไปได้อีกไกลเมื่อเซ็ทอัพถูกต้องโดยคนรู้จริงครับ[/quote]

[quote name='Meng_juds' post='3291878' date='Jan 31 2014, 09:10 PM']ขอบคุณคุณฮาร์ทมากครับ วันนี้เซ็ตอัพได้ประทับใจมากครับ ทั้งภาพและเสียง เสียงเซอราวด์บรรยากาศดีมากและ subwoofer ให้เบสได้สุดยอดมากครับ
เหมือนได้ชุดโฮมใหม่ ไว้จะปรับปรุงห้องทีหลังครับ B)[/quote]

[quote name='teerapon' post='3292845' date='Feb 3 2014, 02:35 PM']ขอติ คุณฮาร์ทครับ     

เนื่องจากเมื่อวันที่ 1 กพ. นี้คุณฮาร์ทได้มาเซ็ตอัพเครื่องเสียงที่บ้านผม

หลังจากที่กลับไปแล้วได้สร้างปัญหาให้กับผมมากมายครับ ทุกท่าน ..

ปัญหาคือทำให้ผมไม่ได้หลับได้นอน ดูหนังดึกดื่นมา สองสามวันแล้ว เมียก้อด่า หาว่าไม่ทำการบ้าน..เอาแต่ดูหนัง สร้างปัญหาครอบครัว

ให้กับผมเป็นอันมาก ท่านใดจะเรียกใช้บริการพิจารณาตรึกตรองดูให้ดีๆก่อนนะครับ อาจมีปัญหาเหมือนกับผมได้..

ปล. ล้อเล่นนะครับ ก้อเหมือนกันคนอื่นที่ใช้บริการเซ็ตของน้องฮาร์ทครับ ได้ความรู้เพิ่มและเป็นกันเองดี ลงทุนไปตั้งเยอะ ผมเซ็ตเองก้อมั่วๆ เสียงตีกัน ฝีมือการเซ็ต jl คงไม่มีใครเข้าใจและเก่งไปกว่าคุณฮาร์ทแล้วครับ ขอบคุณมาก.[/quote]

[quote name='tontaro' post='3235297' date='Oct 11 2013, 12:51 AM']เทพแกลบ ตะลุย ตะลึง บอกเล่าอีกก้าวหนึ่ง กับเจ๊แอ๋ว หนึ่ง หนึ่ง สาม

สืบเนื่องจากได้มีโอกาสไปห้องของพี่ท่านหนึ่งย่านเอกมัย  เลยขอมา Memory ไว้ในนี้กันลืมครับ

จากเทียบเชิญของน้อง hart  1 ในกลุ่ม 8 จตุรเกรียนเทพ (รวมทั้งผมด้วย แต่ไปกันแค่4อิอิกำ)

และก็บังเอิญเป็นพี่ท่านนึง ที่ผมเคยซื้อสายจากแกเมื่อช่วงกลางปี โลกกลมหลาย

Subwoofer = JL F113  1 ตัว

Pre/Pro  = Parasound P7

Poweramp = Sherbourn 7-2100A

Front = B&W 803D

Center = B&W  HTM2 D

Surround&Surround Back = B&W 805s

Display Sharp LC-80LE940X

รายละเอียด ความประทับใจ และกิเลสของผม

ประทับใจอย่างมากครับ 

ห้องเป็นห้องนั่งเล่น ที่มีกระจกรายล้อม เป็นห้องนั่งเล่นในบ้าน(ที่บ้านสวยมากๆ)  และไม่ได้มีการทำอคูสติกห้อง  หรือบุอะไร วางใดๆตามขอบมุมทั้งสิ้น

ตอนแรกที่เข้าไปเห็นยังกังวลในใจว่า ชุดขนาดนี้ ระบบขนาดนี้  ห้องจะรับไหวไหม กระจกจะสั่นไหม

ที่ไหนได้ที่สั่นกลับเป็นใจผมเอง เพราะแน่นจุกอก สะใจสุดติ่ง จริงๆ

โดยได้ลองกับหลาย Scene ที่คุ้นเคย 

พระเอกของงานที่ผม Focus เป็นพิเศษ (ขอเน้นเป็นหลักๆในการเล่าเลย) 

ก็คือ เจ๊แอ๋ว ห้อง หนึ่ง หนึ่ง สาม ที่ผมตามจีบเธอ แต่ไม่ติดซักที  มาร่วมสามปี

ซึ่งในชุดนี้ JL113 เสริมกับลำโพงทุกตัวอย่างเป็นก้อนกลม ทั้งหัว กลาง หนักลึก แบบเหมือนแต่ละลูก ได้หนักมาจากลำโพงแต่ละตัว

เจ๊ ช่วยเสริม LFE ได้ดี ฝุดๆ  และให้เสียงที่ต่อเนื่อง ทรงพลัง  ที่สำคัญคือ ไม่แผด ไม่ล้าหู

เป็นรูปแบบและลักษณะ LFE ที่โดยส่วนตัว  ถูกใจหลายๆ  คือได้ค่อนข้างจะครบ  สำหรับขนาดห้อง

เสียงไคจู จาก PACIFIC RIM ทั้งลูกกระแทก ระลอกคลื่นระเบิด LFE มาเป็นกระแสอากาศสัมผัสถึงตัว เป็นลูกๆได้อย่างสะใจ

และไม่กลบรายละเอียดอื่นๆด้วย   เป็นห้องที่เสียงดีมากๆ ห้องนึง และทุกอย่างในชุดลงตัวดีมากสำหรับการชมภาพยนตร์ HD Sound

(hart มีให้ลองฟัง Scene นึง จากหนังเรื่องนึง ที่น้อยคนจะได้ยิน เราดันได้ยินไปกะเค้าอีก ถ้าเป็นไปได้ ขอเลือกที่จะไม่ได้ยินดีกว่า สบายหูกว่า)

เท่าที่มองโครงสร้างห้อง และการยึดติดกระจก ต้องดีมาก เพราะเมื่อห้องแข็งแรงพอ ไม่คราง ไม่สั่น

เสียงที่ได้จะนิ่ง ชัด และดีได้ในตัวเอง   บวกกับฝีไม้ลายมือ ที่ hart ฝากไว้ในการ Set

ก็ถือได้ว่าเป็นตัวอย่างที่ดี  และเป็น Ref Room ที่ดีมากๆที่นึง  ว่าถ้า Set เสียงได้ดีแล้ว 

แม้จะในสภาพห้องในบ้านทั่วไป  เสียงก็ออกมาดีได้  (ดีกว่าห้องเฉพาะที่เคยไปฟังมาบางที่อีก)

ทำให้เมื่อกลับมาลองที่บ้าน  เสียงไคจู จาก PACIFIC RIM (ลองจาก Trailer) กลายเป็นเสียงเดินของหนอนชาเขียว ไดโจบุได ไปในบัดดล 

**สิ่งที่ประทับใจสุดๆคือ เป็นห้องนั่งเล่นในบ้าน ในชีวิตประจำวันปกติ 

ไม่ใช่ห้องแบบอคูสติก hardcore audiophile ที่พิถีพิถันขนาดว่า

สายลำโพงห้ามแตะพื้น สายห้ามแตะหรือสัมผัสกันกัน ตอนเข้ามาฟังต้องสวมชุดปลอดรังสี หายใจรดเครื่องไม่ได้ ต้องใส่ถุงมือจับเครื่อง หรือ รีโมต ต้องๆๆๆๆๆๆ

แต่ให้บรรยากาศ น้ำหนัก ความต่อเนื่อง ในการดูหนัง ได้ดีกว่า รูปลักษณ์ของห้องที่มองเห็น  และดีกว่าหล่ายห้องในโชว์รูม และหลายห้องในงานเครื่องเสียงครับ

Set ดี  ของดี ห้องดี  เสียงยิ่งดีสุดๆฝุดๆ 

หวังว่าหากมีใครได้(ทน)อ่าน  คงพิถีพิถัน และให้ความสำคัญกับการ Set เสียงในชุดของท่าน ด้วยตัวท่าน หรือให้มืออาชีพ Set ให้

ก็สุดแล้วแต่ความสะดวกของท่านครับ  แต่ชุดของที่ท่าน ที่ท่านฟังอยุ่ อาจจะดีขึ้นไปได้อีก

.......แล้วเจอกัน JL113

และนี่คือ เทพแกลบบบบบ  เจ็ดร้อยหกสิบองศา สวัสดีครับ!!

จบ

ปล. เป็นความคิดเห็นและความชอบส่วนบุคคล และกิเลสส่วนตัว โปรดใช้วิจารณญาณในการรับข้อมูล[/quote]

จาก http://forum.thaidvd.net/index.php?s=&...t&p=3235297
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 13, 2014, 09:46:36 pm โดย harts »

ออฟไลน์ ninemooo

• OLED TV member
Re: ★★★@ บริการ Setup Home Theater @ ★★★★
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 14, 2012, 05:26:27 pm »
...แจ่มครับ...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 14, 2012, 05:27:07 pm โดย ninemooo »
¨§ÍÂèÒºÔ¹ãËéÊÙ§ÍÂèÒ§ã¤Ãà¤éÒ    ËÁÑ蹺ԹàÍÒà·èÒ·ÕèàÃҨкԹäËÇ
äÁèÊӤѭÇèҨкԹ·èÒÍÐäà      ¢Íà¾Õ§ä»ãËé¶Ö§½Ñ¹...à·èÒ¹Ñé¹¾Í

• **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 17, 2012, 02:18:22 pm »

ห้องพี่คุง
Speaker Magico S5
Surround Aerial SR3
Sub-Woofer JL Audio F113 Dual
Pre Anthem D2V
Power Burmester 911 Mk III , Anthem P5
Player Oppo95
Projector JVC RS65 "Screen STEWART"

ห้องพี่อ็อฟ
Speaker B&W 803 Diamond
Surround B&W 802 Matrix
Center B&W HTM3 S
Sub-Woofer JL Audio F113 "Dual"
Pre Parasound P7
Power Linn Klimax Solo Monoblock , Anthem A5
Projector JVC RS49 "Screen Stewart"

ห้องพี่แม๊ค ปากเกร็ด
Speaker Martin Logan ESL Theos
Surround Martin Logan ESL Serie
Center Martin Logan Stage X ( 1 EA in thailand Center TOP )
Sub-Woofer JL Audio F212
Pre Krell Foundation
Power Krell S-1500
Player Oppo 105
LED Samsung 65 TOP
Projector JVC RS66

ห้องคุณตุ่ย เจ้าของตลาดสามเพง
Speaker Magico S5
Center Aerial Acoustics CC5
Surround Aerial Acoustics SR3
Surround Black Aerial Acoustics SR3
Sub-Woofer SVS PB-13 Ultra Dual
Power Krell Evolution + Usher R1.5 for Center + Usher R1.5 *2 For Surround
Player Oppo 95
Projector JVC RS65 + Screen Black Diamond

ห้องน้องอ็อก
Front Speaker : Focal Electra 1028BE
Center Speaker : Focal Electra CC 1008BE
Surround Speaker : Focal JmLab Chorus 816v
Surround Back : Focal JmLab Chorus 806v
SubWoofer : JL Fathom-F212
Screen : Stewart FireHawkG3 16:9 ขนาด 100"
Projector : Panasonic PT-AE7000 3D LCD
3D Active shutter Glasses : TY-EW3D3M(medium)x1 , TY-EW3D3L(large)x2
Preamplifier : Parasound P7
Power Amplifier : Parasound Halo A31 250Watts x3 Ch(Center/Surround L&R)
Power Amplifier : Parasound Halo A21 250Watts x 2 Ch(Frount L&R)
Power Amplifier : Parasound Halo A23 125Watts x 2 Ch (Surround Back L&R)
Blu-Ray : OPPO BDP-95
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 13, 2014, 09:46:23 pm โดย harts »

ออฟไลน์ torres09

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 17, 2012, 02:38:41 pm »
ถ้าอยู่ใกล้ๆ ผมคงได้ใช้บริการคุณฮาร์ทแน่ ช่วยดันไปก่อนนะครับ

• **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 18, 2012, 01:15:35 am »
ถ้าอยู่ใกล้ๆ ผมคงได้ใช้บริการคุณฮาร์ทแน่ ช่วยดันไปก่อนนะครับ

ยินดีครับ ขอบคุณครับ ;)

• **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 18, 2012, 11:11:35 am »

พี่นัท บางใหญ่

Speaker Wharfedale "Jade5 " Series
Surround Wharfedale Polk Audio RTI A3
Sub-Woofer Ultracube 10
AVR Onkyo 5009
Player Player Oppo93
Plasma Sumsung 64 TOP

ห้องพี่โก้ ธีรพล

Speaker Polk Audio A9
Surround Polk Audio A7
Sub-Woofer JL Audio F113
Pre Onkyo 5509
Power Emotiva XPA-2 , Emotiva XPR-5
Player Bluray Denon
LED Samsung 65 TOP

ห้องพี่หนึ่ง

Speaker Polk Audio TRi A7
Surround Polk Audio TRi A3
Sub-Woofer Polk Audio PSW110
AVR Yamaha 3020
Player Oppo 103
LED Samsung "50"

ห้องพี่ภาณุวัฒน์

Speaker Focal 816V
Surround Focal 806V
Sub-Woofer Revel Performa B15a
Pre Marantz AV-7701
Power Marantz MM7055
Player Player Marantz UD-5007
Plasma Panasonic 65" P65ST60T
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 13, 2014, 09:45:54 pm โดย harts »

ออฟไลน์ lasa

• Full LED TV member
  • ????????????? ??????????????????
    • ãËé¾ÃÊÔè§ã´ÁÒ ¢ÍãËéä´éµÒÁ¹Ñ鹨éÒ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 18, 2012, 11:14:25 am »
คนนี้ แจ่ม จริงๆ ครับ

ห้องคุณฮาร์ท สวยมั้ก ๆ  [เท่ห์]

• **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 19, 2012, 12:37:40 pm »
คนนี้ แจ่ม จริงๆ ครับ

ห้องคุณฮาร์ท สวยมั้ก ๆ  [เท่ห์]

ขอบคุณครับพี่

ปล.พี่ lasa user ไหนใน thaidvd ครับเนี้ย - -`

• **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 20, 2012, 11:17:47 am »

"Reference living room"

สุดยอด System ที่ update แบบอลังสุดๆ ฉีกหนีความธรรมดา ห้องนั่งเล่น ที่ไม่ต้องทำห้อง ก็เสียงดีได้

Update!!! JL F113 + Pre/Parasound P7 + Power/Sherbourn 7-2100A
Update front > B&W 803D , Center > HTM2 D , Surround&Surround Back B&W 805s (O_O) , Sharp LC-80LE940X

ห้องพี่โก้
Speaker Usher CP-8571 Diamond DMD
Surround  Dancer Mini Two Diamond DMD
Sub-Woofer earthquake
Pre Onkyo 5008
Power ANTHEM A5 + Power NAD S200
Player Oppo 95
Projector BenQ W10000  Stewart firehawk G3"100"

Speaker B&W 802 Matrix
Surround USHER Dancer Mini One
Sub-Woofer JL Audio F113 "Dual"
Power Linn Klimax Solo Monoblock
Plasma KURO Pioneer "55"

ห้องพี่เค
Speaker USHER Be-10
Surround USHER Dancer Mini One
Sub-Woofer JL Audio F212
Pre Theta Casablanca III HD
Power Plinius SA-Reference
Projector JVC RS-65 " Screen STEWART "
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 13, 2014, 09:43:47 pm โดย harts »

ออฟไลน์ ninemooo

• OLED TV member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 20, 2012, 10:47:41 pm »
ยอมรับในฝีมือ setup ครับ น้องเค้าจริงๆครับ...ฟันเฟิม....

ชุดเล็กๆ ก้อโทรไปได้นะครับ ไม่ต้องเขิล...
¨§ÍÂèÒºÔ¹ãËéÊÙ§ÍÂèÒ§ã¤Ãà¤éÒ    ËÁÑ蹺ԹàÍÒà·èÒ·ÕèàÃҨкԹäËÇ
äÁèÊӤѭÇèҨкԹ·èÒÍÐäà      ¢Íà¾Õ§ä»ãËé¶Ö§½Ñ¹...à·èÒ¹Ñé¹¾Í

• **
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 21, 2012, 01:48:58 pm »
ยอมรับในฝีมือ setup ครับ น้องเค้าจริงๆครับ...ฟันเฟิม....

ชุดเล็กๆ ก้อโทรไปได้นะครับ ไม่ต้องเขิล...

^))^ Thank kubb p`moo

ออฟไลน์ audio

• Full LED TV member
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กันยายน 22, 2012, 09:34:49 am »
 harts   งาน เชียงใหม่ไปได้มัย รับเปล่า  ห้องพี่อ้ำอะ ( set 212  )  แจ้งพี่ด้วยนะครับ :)

• **
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กันยายน 24, 2012, 10:40:53 pm »

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 14, 2014, 04:08:35 am โดย harts »

• **
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กันยายน 25, 2012, 10:14:34 am »

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 14, 2014, 04:08:56 am โดย harts »

• **
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กันยายน 26, 2012, 07:10:35 pm »

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 14, 2014, 04:09:11 am โดย harts »

• **
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กันยายน 27, 2012, 09:35:19 am »

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 14, 2014, 04:09:28 am โดย harts »

• **
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2012, 06:09:09 pm »

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 14, 2014, 04:10:04 am โดย harts »