ผู้เขียน หัวข้อ: Home Theater Setup Level เสียงของ Anthem ขอความรู้หน่อยครับ  (อ่าน 1896 ครั้ง)

ออฟไลน์ Oleart

• LCD TV member
  • **
1. ผมอยากทราบว่า  Anthem  ตอน setup  level  เสียงเราหมุน Volume ไว้ที่เท่าไหร่ครับ      เช่น  Yamaha  0  ,  HK  -20  แล้ว Anthem ควรจะหมุนไว้ที่เท่าไหร่ดีถึงจะถูกต้อง  

2. ถ้าเรามี  power  พ่วงด้วยอีกจะต้องเปลี่ยน  Volume  ลงอีกไหมตอนตั้ง  Level
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 04, 2017, 08:20:26 am โดย Oleart »

ออฟไลน์ bkav

• Full LED TV member
Re: Home Theater Setup Level เสียงของ Anthem ขอความรู้หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 05, 2017, 03:14:29 pm »
ตั้งวอลลุ่มระดับฟังเพลงธรรมดาๆ จากนั้นเสียบ setup Mic

.... ปรับ Level ลำโพงทุกตัวที่ 35 dB ครบแล้วลองเปิดฟังเพลง สังเกตว่าต้องหมุนวอลลุ่มมากหรือน้อยเพียงใด

....จากนั้นเริ่มทำใหม่ ปรับ Level ลำโพงทุกตัวที่ 75 - 80 dB ครบแล้วลองเปิดฟังเพลง สังเกตว่าต้องหมุนวอลลุ่มมากหรือน้อยเพียงใด

...ถ้า 80 dB เร่งวอลลุ่มน้อยกว่า 35 dB  แสดงว่า การปรับปริมาณวอลลุ่มขึ้นอยู่กับค่า Level ครับ.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 05, 2017, 03:15:35 pm โดย bkav »

ออฟไลน์ Oleart

• LCD TV member
  • **
Re: Home Theater Setup Level เสียงของ Anthem ขอความรู้หน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 05, 2017, 09:57:53 pm »
ขอบคุณครับเดี๋ยวไปลองทำ