ผู้เขียน หัวข้อ: ระหว่าง Xtreamer Express กับ Zidoo X9s/x8 อะไรดีกว่าครับ  (อ่าน 4058 ครั้ง)

ออฟไลน์ Nat192529

• *
ผมกำลังหา HD Player ใหม่อยู่ครับ เกิดสนใจ 3 ตัวนี้
แต่พอดีไปดูที่ร้านตัว Xtreamer หมดต้องรอหลังสงกราน เลยจากคนที่ลองมาแล้วทั้ง 3 รุ่นว่าตัวไหนดีกว่า และอยากยืนยันว่าข้อมูลที่ร้านใหม่มาจริงไหม

ข้อมูลที่อยากรู้ว่าจริงไหม
1. Zidoo x8 x9s มันคืดตัวเดียวกันต่างแค่กล่อง เหล็กกับพลาสติกมันต่างแค่นี้จริงเหรอ ราคาต่างกันเป้นพัน
2. Xtreamer ไม่มี Playstore ทำให้อัพเดต app ไม่ได้
3. Zidoo เล่นเน็ตได้ดีกว่า Xtreamer

อยากทราบเพิ่มเติม
1.พวกการตูนญี่ปุ่น ตัวไหนเล่นได้หมดครับ พอดีเครื่องเก่าผมมันเล่นไม่ได้เลย ภาพแตกทุกเรื่อง
2. พวกนี้เล่นเกมจาก playstore ได้ไหมครับ
3. เสียบ Dvd/BD drive ได้ไหมครับ

ออฟไลน์ tsainont

• Edge LED TV member
Re: ระหว่าง Xtreamer Express กับ Zidoo X9s/x8 อะไรดีกว่าครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 10, 2017, 05:36:49 pm »
ตอบเท่าที่รู้นะครับ

Zidoo X8/X9S/X10 โดยพื้นฐานแล้ว มันคือตัวเดียวกันหมด ต่างกันแค่ option เล็กๆ น้อยๆ

การ์ตูนญี่ปุ่น ส่วนใหญ่เป็น 10bit กล่องใหม่ๆ น่าจะเล่นได้หมด

• *
Re: ระหว่าง Xtreamer Express กับ Zidoo X9s/x8 อะไรดีกว่าครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 11, 2017, 07:30:15 am »
ตอบเท่าที่รู้นะครับ

Zidoo X8/X9S/X10 โดยพื้นฐานแล้ว มันคือตัวเดียวกันหมด ต่างกันแค่ option เล็กๆ น้อยๆ

การ์ตูนญี่ปุ่น ส่วนใหญ่เป็น 10bit กล่องใหม่ๆ น่าจะเล่นได้หมด
ขอบคุณครับ เมื่อวานร้านแจ้งมาของเข้าแล้ว

ออฟไลน์ aoh1977

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 11, 2017, 09:28:05 am »
ขอพูดถึงเฉพาะ xtreamer express ครับ  เพราะใช้อยู่  และก็ยังคิดจะซื้อ X8 มาลองเล่นดูเหมือนกัน

1. ต่างกันที่หน้าตา  option เล็กๆ น้อยๆ  rom X8 ให้มา 8 Gb. 

2. มี playstore ครับ  แต่ app ที่มี (โชว์) ใน playstore มีไม่เยอะครับ  ต้องพิมพ์ชื่อ app ที่ต้องการเพื่อ search หาครับ  แต่ก็ไม่ได้มีมากมายอย่าง android player
    อยากลง app อะไร  ให้ลงแบบ apk ด้วย flash drive ครับ

3. อันนี้ไม่ทราบ  แต่ xtreamer express ของผมที่ใช้อยู่  จับสัญญาณ Wi-Fi ภายในบ้าน  ได้ดีในระดับที่น่าพอใจ 

ปล. มันคือ hd player ที่ใส่ระบบ android เป็นของแถม  การใช้งานจะไม่สะดวกเท่า android player   และไม่น่าจะเหมาะกับการเล่นเกมส์

โดยรวมผมพอใจกับ xtreamer express และยังไม่เจอปัญหาอะไรหนักๆ    การเล่นหนังจาก app ของ Xtreamer เอง  ทำได้ดีมาก  อ่านได้ทุก sub  เล่นได้ทุก format ผมยังทึ่งเลย

ข้อเสียก็ตรงออก f/w ช้า  แต่ดีที่ f/w เดิมๆ ที่มากับเครื่องก็เสถียรพอแล้ว 

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 12, 2017, 11:07:16 am »
ขอพูดถึงเฉพาะ xtreamer express ครับ  เพราะใช้อยู่  และก็ยังคิดจะซื้อ X8 มาลองเล่นดูเหมือนกัน

1. ต่างกันที่หน้าตา  option เล็กๆ น้อยๆ  rom X8 ให้มา 8 Gb. 

2. มี playstore ครับ  แต่ app ที่มี (โชว์) ใน playstore มีไม่เยอะครับ  ต้องพิมพ์ชื่อ app ที่ต้องการเพื่อ search หาครับ  แต่ก็ไม่ได้มีมากมายอย่าง android player
    อยากลง app อะไร  ให้ลงแบบ apk ด้วย flash drive ครับ

3. อันนี้ไม่ทราบ  แต่ xtreamer express ของผมที่ใช้อยู่  จับสัญญาณ Wi-Fi ภายในบ้าน  ได้ดีในระดับที่น่าพอใจ 

ปล. มันคือ hd player ที่ใส่ระบบ android เป็นของแถม  การใช้งานจะไม่สะดวกเท่า android player   และไม่น่าจะเหมาะกับการเล่นเกมส์

โดยรวมผมพอใจกับ xtreamer express และยังไม่เจอปัญหาอะไรหนักๆ    การเล่นหนังจาก app ของ Xtreamer เอง  ทำได้ดีมาก  อ่านได้ทุก sub  เล่นได้ทุก format ผมยังทึ่งเลย

ข้อเสียก็ตรงออก f/w ช้า  แต่ดีที่ f/w เดิมๆ ที่มากับเครื่องก็เสถียรพอแล้ว 

ขอบคุณครับ เมื่อวานไปมาแล้วของหมด ต้องรอของหลังสงกราน