ผู้เขียน หัวข้อ: denon avr-X520BT กับ AR Perfornance เสียงเบามาก ต้อง set ตรงไหนบ้างครับ  (อ่าน 1828 ครั้ง)

ออฟไลน์ kom2554

• *
สวัสดีครับ
เดิมผมใช้ denon avr900 + ชุด AR Performance  เสียงดังกระหึ่ม
ตอนนี้ผมซื้อ denon 520BT มาแทนตัวเดิม 

ปรากฎว่าเสียงออกเบากว่าเดิมมากครับ
เหมือนขับสู้ตัวเก่าไม่ได้ครับ 

1.AVR ตัวใหม่ ผมต้อง set อะไรพิเศษไหมครับ
2.AVR ตัวนี้ ขับ AR Performance ไหวไหมครับ
3.สายลำโพงคู่หน้ากับเซอร์ราวด์ ผมตัดสายด้านข้างออกบางส่วน เพื่อให้ใส่ในที่หนีบสปริงด้านหลัง AVR ได้
4.เปรียบเทียบ เปิดระดับเสียงที่ 50 ครับ

ออฟไลน์ bkav

• Full LED TV member
โหลดแอป Level meter หรือ sound meter ลงโทรศัพท์แอนดรอย์ หรือ แอปเปิ้ล

ปรับเสียงลำโพงทุกตัวให้ได้ค่า 75 dB จุดนั่งฟัง โดยเข้าเมนู speaker ที่มีเสียง "ซ๋า"

เสียงดังขึ้นแน่นอนครับ. ยังได้มิติดีขึ้นกว่าเดิมมากมาย

• *
โหลดแอป Level meter หรือ sound meter ลงโทรศัพท์แอนดรอย์ หรือ แอปเปิ้ล

ปรับเสียงลำโพงทุกตัวให้ได้ค่า 75 dB จุดนั่งฟัง โดยเข้าเมนู speaker ที่มีเสียง "ซ๋า"

เสียงดังขึ้นแน่นอนครับ. ยังได้มิติดีขึ้นกว่าเดิมมากมาย

เมื่อกี๊ผมไป set แล้วครับ
ต้องเปิดผ่านหน้าจอ led ถึงเห็นเมนูครับ 
มี setup speaker ไปเลือกที่ระดับ มี 0-12 db เลยตั้งไว้ที่ 8 
ดังขึ้นแล้วครับ 

ขอบคุณครับ

• *

เมื่อคืนลองผิดลองถูกอยู่นานเสียงก็ไม่มาซักที
dvd ไม่มี HDMI ครับ

กว่าจะ set ให้เสียงออกได้
ต้อง set ผ่านจอ led ถึงจะเห็นเมนู ว่า function ไหน ต่อกับ port อะไรอยู่