ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยด้วยครับ Zidoo X8 ต่อผ่าน Onkyo ภาพไม่ขึ้น  (อ่าน 1410 ครั้ง)

ออฟไลน์ aeoutdoor

• LCD TV member
  • **
มีวิธีแก้มั้ยครับ ภาพมันจะกรพพริบและดูไม่ได้ แต่พอเอา Zappiti เสียบผ่าน Onkyo กลับดูได้ปกติ

ออฟไลน์ naiyee

• Flat TV member
  • *
Re: ช่วยด้วยครับ Zidoo X8 ต่อผ่าน Onkyo ภาพไม่ขึ้น
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 30, 2017, 10:19:15 am »
มีวิธีแก้มั้ยครับ ภาพมันจะกรพพริบและดูไม่ได้ แต่พอเอา Zappiti เสียบผ่าน Onkyo กลับดูได้ปกติ

บอกข้อมูลมาน้อยไปครับ เอาหลักๆก่อนแล้วกันครับ
1.ตั้งค่าใน zidoo x8 ในส่วนของภาพ ยังไงครับ แล้ว onkyo รับ ภาพได้ถึงขนาดไหน FHD /4k /
2.ทีวีตั้งค่าแบบไหน อย่างไง
3.ปรับทั้งสองอย่าง หรือ สามอย่างให้ตรงกัน คือ HD player /ทีวี/onkyo
4.อย่าลืม  ระวังเจอสาย hdmi เลือกเครื่องนะครับ (กรณีนี้ผมเป็นมาแล้ว ไม่รวมว่า สายเส้นนี้ รองรับอะไรได้บ้าง)