ผู้เขียน หัวข้อ: OLED 55C6T ต่อกับ SoundBar RSB-6 ผ่าน HDMIARC ไม่มีเสียงออกมาที่ SoundBar  (อ่าน 15026 ครั้ง)

ออฟไลน์ tomzeer

• Flat TV member
  • *
สวัสดีครับขอคำชี้แนะพี่ ๆ ในห้องนี้หน่อยครับ ผมเพิ่งซืื้อทีวี LG 55C6T + Klipsch RSB-6 มีปัญหาคือต่อแบบ HDMIARC ไม่ออกครับ.
   ปรับที่ทีวี Menu Sound > เลือก Audio Out (Optical/HDMI ARC) มีเมนูย่อยอีกสอง อันคือ Digital Sound Out PCM/Auto    SIMPLINK(HDMI-CEC)  Off/ON
   SoundBar เสียบสาย HDMI ช่อง HDMI Out/TV แล้วเลือกสัญญาณเป็น TV จาก Remote
ผมรอบปรับเปลี่ยนหลาย ๆ ส่วนแล้วก็ยังไม่มีเสียงออก ผมลองเปิด youtube Netflix หรือจาก USB ก็ไม่มีเสียงออกมาเลย
ณ ตอนนี้ผมลอง connect ผ่าน Bluetooth มีเสียงออกใช้งานได้ครับ เลยอยากสอบถามเพื่อน ๆ พี่ ๆ ดูว่าผมต้องทำอะไรเพิ่มเติมหรือว่าผิดที่ตรงไหนหรือเปล่าครับ [โขก]

ออฟไลน์ blackroadster

• LCD TV member
  • **
Re: OLED 55C6T ต่อกับ SoundBar RSB-6 ผ่าน HDMIARC ไม่มีเสียงออกมาที่ SoundBar
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2017, 12:54:52 pm »
HDMI-CEC ต้อง on ครับ

ออฟไลน์ vitavas

• *
Re: OLED 55C6T ต่อกับ SoundBar RSB-6 ผ่าน HDMIARC ไม่มีเสียงออกมาที่ SoundBar
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2017, 04:47:20 pm »
ถ้าเอาเสียงจาก tv เข้า soundbar
ควรจะเสียบที่ช่อง hdmi IN ครับ