ผู้เขียน หัวข้อ: TV SHARP รุ่น LC-32LE280X เสียงดังสลับเบาเอง  (อ่าน 1485 ครั้ง)

ออฟไลน์ srichantamit

• *
TV SHARP รุ่น LC-32LE280X เสียงดังสลับเบาเอง
« เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2017, 09:37:46 pm »
พอดีซื้อ TV SHARP มาครับ รุ่น LC-32LE280X ช่วงแรก มีปัญหาเดียวกัน โทรแจ้งศูนย์มีคนมาอัพซอฟแวร์ให้ ตอนนี้เป็นอีก ไม่ทราบว่า มีของใครเป็นแบบเดียวกันบ้างไหมครับ อาการคือ เสียงดังสลับเบาเองครับ ไม่ค่อยได้ใช่บ่อย เพราะไม่ค่อยอยู่ห้อง แต่ดูทีวีตอนค่ำ ๆ นาน ๆ เป็นทีครับ แต่สัปดาห์นี้เป็น 2-3 ครั้งแล้ว (ทีวีซื้อเมื่อมกราคมนี้ครับ )

ออฟไลน์ น้าSirota..มาแว้ว!

• Hologram 3D TV member
Re: TV SHARP รุ่น LC-32LE280X เสียงดังสลับเบาเอง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2017, 10:03:12 am »
พอดีซื้อ TV SHARP มาครับ รุ่น LC-32LE280X ช่วงแรก มีปัญหาเดียวกัน โทรแจ้งศูนย์มีคนมาอัพซอฟแวร์ให้ ตอนนี้เป็นอีก ไม่ทราบว่า มีของใครเป็นแบบเดียวกันบ้างไหมครับ อาการคือ เสียงดังสลับเบาเองครับ ไม่ค่อยได้ใช่บ่อย เพราะไม่ค่อยอยู่ห้อง แต่ดูทีวีตอนค่ำ ๆ นาน ๆ เป็นทีครับ แต่สัปดาห์นี้เป็น 2-3 ครั้งแล้ว (ทีวีซื้อเมื่อมกราคมนี้ครับ )
ถ่ายคลิปวีดัโอให้ช่างดู ยังอยู่ในประกัน รีบให้ศูนย์แก้ไขให้เป็นปกติให้ได้ครับ