ผู้เขียน หัวข้อ: สัญญาณทรูวิชั่นส์แบบเคเบิ้ลกับสัญญาณดาวเทียม KU รวมสัญญาณกันช่องจะมาครบมั้ยครับ  (อ่าน 2941 ครั้ง)

ออฟไลน์ nuimove

• *
กำลังคิดจะรวมสัญญาณทรูวิชั่นส์แบบเคเบิ้ลกับสัญญาณดาวเทียม KU ให้อยู่ในสายเส้นเดียวกันเพื่อกระจายไปห้องอื่น ใครเคยลองทำแบบนี้บ้างครับ ทำแล้วช่องของทรูวิชั่นส์เคเบิ้ลอยู่ครบหรือไม่ครับ

ออฟไลน์ Krit Suansiam

• Full LED TV member
  • ??????? ??????? ????????????????????????? ????????????????
ครบครับ เฉพาะสัญญาณเคเบิ้ลและดาวเทียมนะ ในสายเส้นเดียวกัน แต่ไม่สามารถนำสัญญาณของทีวีดิจิตอล มารวมในเส้นเดียวกันได้แบบร้อย % ถ้าจะทำให้ได้ครบทั้ง ๓ สัญญาณ งานบ้านไม่คุ้มครับ ชุดรวมอุปกรณ์ราคาหลักหมื่น แต่ถ้าบ้านราคาแพง การเดินสายลอยแบบแยกสัญญาณละเส้น ไปหาที่ทีวีแต่ละจุด ก็ดูไม่สวย บ้านราคาเป็นสิบ เป็นร้อยล้าน หมองหมด ใช้ชุดรวมก็ช่วยได้เยอะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 28, 2017, 09:58:31 pm โดย Krit Suansiam »

ออฟไลน์ nuimove

• *
ครบครับ เฉพาะสัญญาณเคเบิ้ลและดาวเทียมนะ ในสายเส้นเดียวกัน แต่ไม่สามารถนำสัญญาณของทีวีดิจิตอล มารวมในเส้นเดียวกันได้แบบร้อย % ถ้าจะทำให้ได้ครบทั้ง ๓ สัญญาณ งานบ้านไม่คุ้มครับ ชุดรวมอุปกรณ์ราคาหลักหมื่น แต่ถ้าบ้านราคาแพง การเดินสายลอยแบบแยกสัญญาณละเส้น ไปหาที่ทีวีแต่ละจุด ก็ดูไม่สวย บ้านราคาเป็นสิบ เป็นร้อยล้าน หมองหมด ใช้ชุดรวมก็ช่วยได้เยอะครับ

ขอบคุณสำหรับข้อมูลที่นำมาแชร์ครับผม