ผู้เขียน หัวข้อ: ซ่อมคุ้มไหมครับ avr DENON  (อ่าน 4436 ครั้ง)

ออฟไลน์ big1731

• LCD TV member
  • **
ซ่อมคุ้มไหมครับ avr DENON
« เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2017, 04:26:14 pm »
Denon x2100w เปิดน้อยมากๆๆๆๆ  (อาทิตย์ละ2 วัน ครั้งละไ่ม่เกิน 3 ชม)อยู่ๆก็. ไม่มีเสียง.  ปิดเครื่อง แล้วเปิดใหม่ ค่าที่ตั้งไว้ default เป็น 0 ทุกตัว ตัว av ไม่รับสัญญาณจาก รีโมท (ถ่านไม่หมด)
 Menu ตั้งค่า av ภาพเป็น โมเสค ซ่อมมันจะคุ้มไหมครับ หรือ ซื้อใหม่ดี แนะนำด้วยครับ จับกับ jbl ทั้งชุด ( ไม่เอา ดีแตก เอ๊ย ดีนอน แล้วครับ )ขอบคุณครับ
เล็งๆ hk 161 อยู่เหมือนกัน

ออฟไลน์ bkav

• Full LED TV member
Re: ซ่อมคุ้มไหมครับ avr DENON
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2017, 04:46:00 pm »
ส่งเข้าศูนย์หรือตัวแทนจำหน่าย ให้เค้าประเมินค่าซ่อม เมื่อเทียบกับราคาแล้วค่อยตัดสินใจซ่อม /ไม่ซ่อม . บางทีอาจแค่ฟิวล์หลวม หรืออะไรเล็กๆ น้อยๆ เช่นฝุ่นผง สนิม  แค่ขัดให้สะอาดก็กลับมาดีเหมือนเดิม ค่าใช้จ่ายหลักร้อยก็เป็นไปได้

...AVR ของผมเปลี่ยนบอร์ด 1 ใน 5 บอร์ดของ  หมดไป 6 พันรวมค่าขนส่ง ใช้เวลา 3 เดือน นับว่าคุ้มครับ ดีกว่าเป็นเศษเหล็กในบ้าน ท่านว่าจริงไหม

...ตอนนี้มีความสุขกับการดูหนังฟังเพลงเหมือนเดิมครับ.

ออฟไลน์ Nueng1621

• Edge LED TV member
Re: ซ่อมคุ้มไหมครับ avr DENON
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2017, 08:30:03 pm »
ลองdefault settingคืนค่าโรงงานหรือยังครับ ลองดูก่อน หรือลองเช็คอัพเดท โดยต่อเน็ต ก่อนว่ามีการรออัพเดท หรือเปล่า เพราะอาการเสียงหาย นี่ถ้าเป็นonkyo เวลาที่ระบบเครื่องตรวจพบการอัพเดท เสียงจะหายไป จนกว่าเราจะทำการอัพเดท แล้วเปิดเครื่องใหม่ อาการจะกลับมาปกติ ลองดูครับ ถ้าไม่หายลองส่งช่างตรวจสอบครับ