ผู้เขียน หัวข้อ: ต่อสปริทเตอร์2ทางกับจานพีเอสไอแล้วดูได้เครื่องเดียว  (อ่าน 4274 ครั้ง)

ออฟไลน์ pkandtom

• Flat TV member
  • *
ผมได้ทำการต่อสปริทเตอร์2ทางกับจานพีเอสไอแล้วดูได้เครื่องเดียวครับคือเครื่องที่ใช้กับกล่องพีเอสไอ ส่วนอีกกล่องพ่วงกับกล่องไทยแซทขึ้นจอดำแจ้งว่าไม่มีสัญญานครับ ลองสลับช่องที่สปริทเตอร์ผลเหมือนเดิมครับอยากรู้ว่าปกติถ้าต่อสปริทเตอร์2ทางสามารถเปิดได้พร้อมกันมั้ยสัญญานมีดร็อปหรือแย่งกันดึงสัญานมั้ยครับพึ่งลองทำด้วยตัวเองแล้วเจอปัญหา

ออฟไลน์ Krit Suansiam

• Full LED TV member
  • ??????? ??????? ????????????????????????? ????????????????
ใครสอน หรือ ใครบอก ครับว่าต่อแบบนี้แล้วจะใช้ได้

• *
ใครสอน หรือ ใครบอก ครับว่าต่อแบบนี้แล้วจะใช้ได้

ผมอ่านเจอในเน็ตเลยลองไปทำตามมันใช้ไม่ได้ครับ

ออฟไลน์ Krit Suansiam

• Full LED TV member
  • ??????? ??????? ????????????????????????? ????????????????
ก็พวกมั่ว นั่งเทียนตอบ ไม่เคยทำจริง ลองจริง อาศัยอ่านจากคนอื่นมาตอบ

ทางแก้ของคุณคือ เปลี่ยนหัวรับฯ เป็นแบบ ๒ ขั้วออก แล้วเดินสายมาที่จุด ๒ อีกเส้นครับ

• *
ก็พวกมั่ว นั่งเทียนตอบ ไม่เคยทำจริง ลองจริง อาศัยอ่านจากคนอื่นมาตอบ

ทางแก้ของคุณคือ เปลี่ยนหัวรับฯ เป็นแบบ ๒ ขั้วออก แล้วเดินสายมาที่จุด ๒ อีกเส้นครับ

ผมได้ทำตามนี้ใช้งานได้แล้วครับ ขอบคุณครับ