ผู้เขียน หัวข้อ: Sony Android TV ตั้งค่ายังไงให้เปลี่ยนช่องอัตโนมัติเมื่อเปิดเครื่องเล่นภายนอกครับ??  (อ่าน 5810 ครั้ง)

ออฟไลน์ neosonex

• *
จำได้ว่าตอนที่ซื้อทีวีมาใหม่ๆ เมื่อเปิดเครื่องเล่นภายนอกอย่าง PS4 ทีวีจะสลับไปเป็นช่อง HDMI 1 ที่เสียบเครื่องเล่นนี้ไว้ให้ทันทีโดยอัตโนมัติ

แต่มีเหตุจำเป็นทำให้เคยรีเซ็ตทีวีเป็นค่าโรงงาน แล้วจากนั้นคุณสมบัตินี้ก็หายไปครับ หายังไงก็ไม่เจอว่าต้องเข้าไปตั้งตรงไหน

ท่านไหนพอมีข้อมูลรบกวนแนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ

[ร้องไห้]