ผู้เขียน หัวข้อ: oppo 83 เปิดถาดไม่ออกแล้ว ควรซ่อมไหมครับ หรือว่า ซื้อเครื่องใหม่เลยครับ  (อ่าน 9827 ครั้ง)

ออฟไลน์ bunga

• LCD TV member
  • **
oppo 83 เปิดถาดไม่ออกแล้ว ควรซ่อมไหมครับ หรือว่า ซื้อใหม่ที่เป็น blu-ray  ดีกว่า

ตอนนี้ติดต่อไป oppo th เขาบอกว่า ไม่แน่ใจว้าจะซ่อมได้หรือมีอะไหล่ ไหม อ่ะครับ

หรือว่า ซื้อรุ่น 4k blu player ไปเลยครับ แต่ตอนนี่ยังไม่มี 4k TV เลยครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Nueng1621

• Edge LED TV member
ถ้ายังไม่มีtv 4k แนะนำpioneer bdp lx 58 ราคา16900 แต่คุณภาพมากสูงทั้งภาพและเสียง ส่วนoppo 203 เทียบหนัง blu ray แท้ๆ pioneerตัวนี้ ให้ภาพได้สวยกว่า แต่ถ้าเอาแผ่น4 k แท้ๆ มาเปิดกับ oppo สิ่งที่ต่างไปคือแสงเงา ดีกว่า เพราะเป็นhdr........... 4k player ใจเย็นๆครับ อีกสักพักราคาเครื่องจะถูกลงมาก เริ่มมีการแข่งขันที่มากขึ้น เราจะได้ของราคาไม่แพงมาก ที่คุณภาพดีครับ

ออฟไลน์ PAD2017

• *
ผมใช้ Oppo 83 มาแปดปี มีอยู่ช่วงหนึ่งเครื่องจะมีปัญหาเปิดถาดไม่ออก วิธีแก้คือเปลี่ยนสายพานเครื่องครับเอาเส้นเก่าไปเทียบซื้อโดยให้เส้นใหม่มีขนาดเล็กกว่าอันเก่า(เส้นเก่าสายพานมันยานครับ) ราคาเส้นละไม่เกินยี่สิบบาทครับ

ออฟไลน์ SanDer

• Edge LED TV member
ผมใช้ Oppo 83 มาแปดปี มีอยู่ช่วงหนึ่งเครื่องจะมีปัญหาเปิดถาดไม่ออก วิธีแก้คือเปลี่ยนสายพานเครื่องครับเอาเส้นเก่าไปเทียบซื้อโดยให้เส้นใหม่มีขนาดเล็กกว่าอันเก่า(เส้นเก่าสายพานมันยานครับ) ราคาเส้นละไม่เกินยี่สิบบาทครับ

+1 สายพานหย่อน เป็นเหมือนกัน ยังไม่ซ่อม วันไหนจะเล่นแผ่น แล้วถาดไม่ออก ก็เปิดฝาหาอะไรเขี่ยช่วยหน่อย

ถ้าตัวไดร์เสีย หาของในไทยไม่ได้ ก็หาใน amazon เลยครับ