ผู้เขียน หัวข้อ: ท่อระบาย sub  (อ่าน 1093 ครั้ง)

ออฟไลน์ big1731

• LCD TV member
  • **
ท่อระบาย sub
« เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2017, 06:07:31 pm »
Subwoofer แบบท่อระบายเบส ด้านข้าง นี่ เราควรวางยังไงครับ (กะวางไว้บนเค้าเตอร์ ) และ เอาลำโพงเสียงกลาง(ใช้ฟังเพลง) วางชิดได้ไหมครับ เพราะ วางพื้นไม่ได้ เพราะเลี้ยงแมว แนะนำด้วย ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Nueng1621

• Edge LED TV member
Re: ท่อระบาย sub
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2017, 09:05:16 pm »
จริงๆ sub เกือบทุกรุ่นในระบบดูหนัง ฟังเพลง จะออกแบบมาให้วางกับพื้นครับ หรือวางบนแท่นรองก็พอได้ เช่น sub dude แต่ถ้าจะวางบนที่สูงจริงๆ ถามว่าได้ไหม ตอบว่าได้ครับ แต่เสียงsub จะดรอป คุณภาพเสียงเบสลดลง แน่นอน ถ้าจำเป็นไม่มีทางเลือกจริงๆ ก็ตามนั้นครับ