ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามปัญหาเวลาต่อ HD Player (Zappiti) เข้ากับชุดโฮม Onkyo S-7805 ครับ  (อ่าน 1011 ครั้ง)

ออฟไลน์ ์Nephz

• *
สวัสดีทุกท่านครับ

ผมขอปรึกษาปัญหาเวลาต่อ Zappiti เข้ากับ Onkyo S-7805 แล้วพอเปลี่ยนกลับไปดู Digital TV ธรรมดา เสียงไม่ออกที่ลำโพงของชุดโฮมครับ (ตามรายละเอียดในรูป)

ถ้าเป็น Case 1 (ยังไม่ต่อ Zappiti เข้ากับ Onkyo S-7805) สามารถดูดิจิตอลทีวีแล้วเสียงออกที่ลำโพงของชุดโฮมได้ปกติ

แต่พอมาเป็น Case 2 (ต่อ Zappiti เข้ากับ Onkyo S-7805) ตอนที่ดูดิจิตอลทีวี เสียงไม่ออกที่ลำโพงของชุดโฮมครับ

ท่านใดเคยเจอปัญหาลักษณะนี้ หรือคล้ายๆ กันบ้าง มีวิธีแก้ไขอย่างไรบ้างครับ