ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพลคนใช้ Sharp เข้ามาคุยกันเลย !!!  (อ่าน 1038286 ครั้ง)

ออฟไลน์ rockarythm

• Flat TV member
  • *
Re: รวมพลคนใช้ Sharp เข้ามาคุยกันเลย !!!
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2010, 08:51:53 am »
รบกวนคุณ rockarythm ช่วยชี้เป้าบอกชื่อร้านที่ได้ราคานี้หน่อยครับผม

ผมซื้อจากร้านดังย่านเกษตรครับ เห็นบางเจ้าขาย 49990 แต่ว่าแถมตู้เย็น 10 คิวด้วย ไม่รู้หมดไปยัง
ลองหาตามร้านข้างนอก ถูกกว่าในห้างและตามงานแน่ ๆ ครับ เพราะ sharp นี่ไม่ค่อยลดเอาซะเลย

ออฟไลน์ DAVIGA

• *
ขอประนาม ร้านSRC สหการรามอิทนรา
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2010, 09:15:27 am »
บอกเล่าสู่กันฟัง และขอประนามร้านมัน และจะของจองเวรกับร้านมันตลอดไป !!! โปรดระวังร้าน SRC หรือร้านสหการรามอินทรา * อีวิมลรัตน์ เจ้าของร้าน(พูดจา กวนส้น...มากๆ)
++โปรดระวัง ร้าน SRC ชอบแหกตา โฆษณาเกินจริง ! ลงราคาไว้ให้ราคาดูถูกๆ แล้วหรอกลูกค้าให้ไปดูที่หน้าร้าน แล้วก็อ้างว่าของรุ่นที่ลงไว้หมด ! แล้วก็เชียร์รุ่น

อื่นๆที่ตัวเองมีในร้าน !! ลูกค้าบางท่านก็หลงกล ไหนๆก็เดินทางไปที่ร้านแล้วไม่มีทางเลือก ก็ตกลงซื้อโดยที่ตัวเองไม่ค่อยจะเต็มใจซักเท่าไหร่(เหมือนมัดมือชก) !!

ฉันและเพื่อนๆโดนหลอกไปที่ร้านมันหลายคนแล้ว ! ตอนโทรไปถาม อีเจ๊ก็บอกว่ามีของให้มารับของเองที่ร้าน พอฉันเดินทางไปที่ร้าน มันก็บอกว่าให้รอเดี๋ยวกำลังเช็ค

ของอยู่ ให้เดินดูของในร้านรอไปพางๆก่อน แล้วมันที่ถามว่าไม่สนใจรุ่นอื่นบ้างหรือ พูดจาหว่านล้อมต่างๆนาๆ เอาเอกสารโน่นนี่มาอ้างว่ารุ่นนี้ดีกว่ารุ่นที่คุณต้องการนะ

จ่ายแพงกว่านิดหน่อย แต่ฉันก็บอกว่าอยากได้รุ่นที่ทางร้านลงโฆษณาไว้มากกว่า สุดท้ายแล้วฉันเดินไปเดินมาในร้านรอสินค้าเกือบ 1 ชั่วโมง ฉันก็เลยถามว่าของได้รึ

ยังคะ อีเจ๊มันก็ตอบว่าตกลงไม่เอารุ่นอื่นหรอ ตอนนั้นฉันก็เริ่มหงุดหงิดแล้ว ก็เลยถามอีเจ๊ตรงๆว่าตกลงมีของรึเปล่าคะเนี่ย อีเจ๊มันก็ตอบหน้าตาเฉยว่าไม่มี ! พอได้รับคำ

ตอบอย่างนี้ ฉันโมโหมาก ก็เลยถามกลับไปว่า ! อ้าว แล้วตอนที่โทรมาคุยคุณบอกว่ามีของให้มารับที่ร้านได้เลย แล้วแบบนี้หมายความว่าไง บ้านฉันอยู่พระราม 2 ฉัน

ต้องเสียเวลาขับรถมาถึงรามอินทรา แล้วคุณกับตอบว่าไม่มีของหน้าตาเฉย อีเจ๊มันก็อ้างว่าของหมดพอดี ทำไมคุณไม่เอารุ่นอื่นไปหล่ะ !! ตอนนั้นฉันโมโหมากขืนอยู่ใน

ร้านมันต่อไปมีตบแน่ ฉันก็เลยตัดปัญหาขับรถกลับบ้านดีกว่า ตลอดทางฉันก็นึกโมโหอยู่ในใจว่าทำไมมันต้องโกหกฉันด้วย มันค้าขายประสาอะไรของมัน ไม่เห็นใจ

ลูกค้าเลย พูดจา ก็กวนส้น..มาก ทำอย่างกับเราจะไปขอของมันฟรีๆ อีเจ๊นี่มันเป็นคนเห็นแก่ตัวเอาแต่ได้จริงๆ !! ฉันเก็บความรู้สึกนี้มาเป็นเดือน จนมีเพื่อนๆมาเล่าให้ฟัง

ว่าเจอเหตุการณ์เดียวกับฉัน !!! ฉันก็เลยคิดว่าถ้าขืนไม่ทำอะไรมันซักอย่าง คนอื่นก็ต้องมาโดนมันหลอกซ้ำๆซากๆ เสียเวลาเสียความรู้สึกกับไอ้ร้านเฮงซวยนี่ !!! ฉันก็

เลยอยากฝากบอกเพื่อนๆทางเน็ตฯ ว่าอย่าไปหลงกลไอ้ร้านเฮงซวยนี้ เพราะมันหลอกลวงคนอื่นมานักต่อนักแล้ว .....

ออฟไลน์ thecase

• *
Re: รวมพลคนใช้ Sharp เข้ามาคุยกันเลย !!!
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2010, 12:05:02 pm »
พอดีผมจะซื้อ ที่วี รุ่น sharp aquos  40L50M ราคา 21900  บาท ยังไม่ได้ต่อนะคับ  เซลเค้าแนะนำมา  พอดีอยู่ ที่จ.ศรีสะเกษ  ร้านเลยมีให้เลือกน้อยซะหน่อยคับ  ใครมีรายละเอียดรุ่นนี้ ขอด้วยคนนะ  จะได้เป็นข้อมูล อยากรู้วว่า คุ้มที่จะซื้อหรือป่าวคับ ผม  ขอบคุณมาก

ออฟไลน์ ezygamelink

• *
    • ¢ÒÂà¡ÁÊì
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2010, 01:44:46 pm »
ใช้อยู่ครับ ภาพคมชัด สวยงาม ^^

ออฟไลน์ GOYA

• *
Re: ขอประนาม ร้านSRC สหการรามอิทนรา
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2010, 06:33:08 pm »
[/b] [/font] [/color]
[/quote]
บอกเล่าสู่กันฟัง และขอประนามร้านมัน และจะของจองเวรกับร้านมันตลอดไป !!! โปรดระวังร้าน SRC หรือร้านสหการรามอินทรา * อีวิมลรัตน์ เจ้าของร้าน(พูดจา กวนส้น...มากๆ)
++โปรดระวัง ร้าน SRC ชอบแหกตา โฆษณาเกินจริง ! ลงราคาไว้ให้ราคาดูถูกๆ แล้วหรอกลูกค้าให้ไปดูที่หน้าร้าน แล้วก็อ้างว่าของรุ่นที่ลงไว้หมด ! แล้วก็เชียร์รุ่น

อื่นๆที่ตัวเองมีในร้าน !! ลูกค้าบางท่านก็หลงกล ไหนๆก็เดินทางไปที่ร้านแล้วไม่มีทางเลือก ก็ตกลงซื้อโดยที่ตัวเองไม่ค่อยจะเต็มใจซักเท่าไหร่(เหมือนมัดมือชก) !!

ฉันและเพื่อนๆโดนหลอกไปที่ร้านมันหลายคนแล้ว ! ตอนโทรไปถาม อีเจ๊ก็บอกว่ามีของให้มารับของเองที่ร้าน พอฉันเดินทางไปที่ร้าน มันก็บอกว่าให้รอเดี๋ยวกำลังเช็ค

ของอยู่ ให้เดินดูของในร้านรอไปพางๆก่อน แล้วมันที่ถามว่าไม่สนใจรุ่นอื่นบ้างหรือ พูดจาหว่านล้อมต่างๆนาๆ เอาเอกสารโน่นนี่มาอ้างว่ารุ่นนี้ดีกว่ารุ่นที่คุณต้องการนะ

จ่ายแพงกว่านิดหน่อย แต่ฉันก็บอกว่าอยากได้รุ่นที่ทางร้านลงโฆษณาไว้มากกว่า สุดท้ายแล้วฉันเดินไปเดินมาในร้านรอสินค้าเกือบ 1 ชั่วโมง ฉันก็เลยถามว่าของได้รึ

ยังคะ อีเจ๊มันก็ตอบว่าตกลงไม่เอารุ่นอื่นหรอ ตอนนั้นฉันก็เริ่มหงุดหงิดแล้ว ก็เลยถามอีเจ๊ตรงๆว่าตกลงมีของรึเปล่าคะเนี่ย อีเจ๊มันก็ตอบหน้าตาเฉยว่าไม่มี ! พอได้รับคำ

ตอบอย่างนี้ ฉันโมโหมาก ก็เลยถามกลับไปว่า ! อ้าว แล้วตอนที่โทรมาคุยคุณบอกว่ามีของให้มารับที่ร้านได้เลย แล้วแบบนี้หมายความว่าไง บ้านฉันอยู่พระราม 2 ฉัน

ต้องเสียเวลาขับรถมาถึงรามอินทรา แล้วคุณกับตอบว่าไม่มีของหน้าตาเฉย อีเจ๊มันก็อ้างว่าของหมดพอดี ทำไมคุณไม่เอารุ่นอื่นไปหล่ะ !! ตอนนั้นฉันโมโหมากขืนอยู่ใน

ร้านมันต่อไปมีตบแน่ ฉันก็เลยตัดปัญหาขับรถกลับบ้านดีกว่า ตลอดทางฉันก็นึกโมโหอยู่ในใจว่าทำไมมันต้องโกหกฉันด้วย มันค้าขายประสาอะไรของมัน ไม่เห็นใจ

ลูกค้าเลย พูดจา ก็กวนส้น..มาก ทำอย่างกับเราจะไปขอของมันฟรีๆ อีเจ๊นี่มันเป็นคนเห็นแก่ตัวเอาแต่ได้จริงๆ !! ฉันเก็บความรู้สึกนี้มาเป็นเดือน จนมีเพื่อนๆมาเล่าให้ฟัง

ว่าเจอเหตุการณ์เดียวกับฉัน !!! ฉันก็เลยคิดว่าถ้าขืนไม่ทำอะไรมันซักอย่าง คนอื่นก็ต้องมาโดนมันหลอกซ้ำๆซากๆ เสียเวลาเสียความรู้สึกกับไอ้ร้านเฮงซวยนี่ !!! ฉันก็

เลยอยากฝากบอกเพื่อนๆทางเน็ตฯ ว่าอย่าไปหลงกลไอ้ร้านเฮงซวยนี้ เพราะมันหลอกลวงคนอื่นมานักต่อนักแล้ว .....

พอดีเป๊ะเลยว่ากำลังจะไปซื้อร้านนี้อยู่เห็นโปรฯดี โทรไปถามก่อนว่ามีของมั้ย เหมาะจะใช้ดูฟรีทีวีรึเปล่า  เจ๊คนเดียวกันนี่แหล่ะตอบกวนโอ๊ยมากเลย ทำนองว่าขายมาเป็นพันเครื่องแล้ว เออแฮะไม่ได้สนใจตรงนั้นเล้ยอยากรู้ข้อมูลมากกว่า อธิบายซิ เป็นคนขายตอบเหมือนรำคาญลูกค้าซะเต็มประดา ไม่รู้จะเปิดร้านขายทำไม ขอบคุณมากเลยนะคะที่มาโพสต์เตือนไว้ จะได้ไม่ไปให้เสีย....สารพัดอย่าง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 11, 2010, 06:45:55 pm โดย GOYA »

ออฟไลน์ Keo

• *
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2010, 08:56:47 pm »
น้องใหม่ LC-40L55M มารายงานตัวครับ  :D

ออฟไลน์ porjt

• *
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2010, 02:52:42 pm »
รายงานตัวรุ่น LC-40L55M ได้มาจากงานบ้านและสวนแฟร์ ดูมานานแล้วครับราคานี้น่าจะต่ำสุดแล้ว เอามาดูกับ Playon DVD HD ภาพชัดกว่า DVD9 อย่างชัดเจน ดูทีวีผ่านเสาก้างปลาและกล่อง True Vision ก็ชัดพอๆกับ Plasma Pana 42PV70MT เครื่องเดิม 

ออฟไลน์ porjt

• *
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2010, 02:55:39 pm »
พอดีผมจะซื้อ ที่วี รุ่น sharp aquos  40L50M ราคา 21900  บาท ยังไม่ได้ต่อนะคับ  เซลเค้าแนะนำมา  พอดีอยู่ ที่จ.ศรีสะเกษ  ร้านเลยมีให้เลือกน้อยซะหน่อยคับ  ใครมีรายละเอียดรุ่นนี้ ขอด้วยคนนะ  จะได้เป็นข้อมูล อยากรู้วว่า คุ้มที่จะซื้อหรือป่าวคับ ผม  ขอบคุณมาก

ลองดูรุ่น 40L55M เป็น Full HD และ 100 Hz ด้วย ผมได้ราคาต่ำกว่า 20,000 บาทครับ

ออฟไลน์ sang

• Official Sponsor
  • Full LED TV member
  • *
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2010, 05:30:53 pm »
สวัสดีครับ สมาชิกsharp เเฟนคลับ ท่านใดสนใจ LED -LCD Sharp หรือ เครื่องใช้ไฟฟ้า อื่นๆ เราบริษัทแสงชัยอีเล็คโทรนิค ยินดีจำหน่ายให้ท่านในราคาพิเศษสุด

และสมาชิกท่านใดสนใจ LED AQUOS เทคโนโลยี 4 แม่สี ครั้งแรกของโลก เราเสนอให้ท่านในราคาพิเศษสุดๆ พร้อม cashback10% 0%10เดิือน เชิญชมสินค้าได้ที่ร้านเราครับ

http://www.sharpthai.co.th/  

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 20, 2010, 05:33:02 pm โดย sang »

ออฟไลน์ sang

• Official Sponsor
  • *
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2010, 06:47:20 pm »
บริษัทเเสงชัยอีเล็คโทรนิค จก ขอเสนอ LED SHARP 40LE820 เทคโนโลยีใหม่ล่าสุด 4เเม่สี ราคาพิเศษสุด 0%10เดือน cashback10%

http://www.sharpthai.co.th/

Model :  LC-40LE820M

Description :  LCDTV ขนาด 40 นิ้ว  4 Primary colour technology "Quattron"

* เทคโนโลยี 4 primary colour technology "Quattron" (แดง, เขียว, น้ำเงิน และ เหลือง) ทำให้ภาพมีสีสวยสมจริง และเพิ่มความสว่างได้มากขึ้น
    * เทคโนโลยี UV2Aของชาร์ป จอภาพแบบ X-Gen ช่วยเพิ่มอัตราความคมชัดที่สูงขึ้น
    * ดีไซน์ใหม่หรูหรา เพรียวบาง น้ำหนักเบา
    * ช่องต่อ USB รองรับ file รูปภาพ เพลง วีดีโอ
    * รองรับระบบ DLNA (รูปและเพลง)
    * เมนูใช้งานง่ายขึ้น (New motion GUI)
    * เทคโนโลยี Fine motion advanced 100/120Hz ช่วยลดความเบลอ ทำให้ได้ภาพที่มีความนุ่มนวลและคมชัด
    * ระบบ Advanced OPC  เพื่อภาพคมชัดทุกสภาพแสงโดยอัตโนมัติ พร้อมประหยัดพลังงานไฟฟ้าได้มากขึ้น และเป็นมิตรต่อสิ่งแวดล้อม
    * LED backlight ถูกผลิตขึ้นโดยปราศจากสารปรอท จึงช่วยลดปัญหาด้านสิ่งแวดล้อมได้เป็นอย่างดี
    * ระบบเสียงกำลังขับ 35 วัตต์  (10W + 10W + 15W woofer)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 01, 2011, 10:27:06 am โดย sang »

ออฟไลน์ sfrien16

• *
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2010, 07:05:28 am »
รายงานตัวด้วยครับ

ออฟไลน์ Mr. Smooth

• *
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2010, 01:28:22 pm »
อยากได้ 42A77M หรือ 52A77M ที่ไหนราคาดีๆ บ้าง

ชอบดีไซน์และสเป็คของรุ่นนี้ครับ

ออฟไลน์ thawalitcomen

• *
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: มกราคม 12, 2011, 10:24:37 am »
อยากได้ 42A77M หรือ 52A77M ที่ไหนราคาดีๆ บ้าง

ชอบดีไซน์และสเป็คของรุ่นนี้ครับ

ผมเพิ่งซื้อเมื่อวานครับ 42A77M ราคา 15,990 พี่ it city พันทิพ ของเหลือน้อย รีบไปจัดเลยครับ

แต่รบกวนสอบถามผู้รู้หน่อยครับ คือผมเสียบ HDMI1 เสียงไม่ออก แต่ HDMI 2 กับ 3 ออกปกติ
ไม่ทราบว่าเครื่องมีปัญหาหรือป่าว หรือว่าปกติ เพราะผมเห็นข้างๆ รู HDMI1 มันมี รู audio ด้วยอะครับ

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับ คำแนะนำครับ

ออฟไลน์ fmt

• Hologram 3D TV member
    • MSN Messenger - fomat366@hotmail.com
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: มกราคม 12, 2011, 11:56:52 am »
ลอง Reset TV ตั้งค่าโรงงานก่อนครับ มันอาจจำค่าที่เคยต่ออย่างอื่นไว้หรือเปล่าครับ

ผมเพิ่งซื้อเมื่อวานครับ 42A77M ราคา 15,990 พี่ it city พันทิพ ของเหลือน้อย รีบไปจัดเลยครับ

แต่รบกวนสอบถามผู้รู้หน่อยครับ คือผมเสียบ HDMI1 เสียงไม่ออก แต่ HDMI 2 กับ 3 ออกปกติ
ไม่ทราบว่าเครื่องมีปัญหาหรือป่าว หรือว่าปกติ เพราะผมเห็นข้างๆ รู HDMI1 มันมี รู audio ด้วยอะครับ

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับ คำแนะนำครับ

ออฟไลน์ thawalitcomen

• *
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: มกราคม 13, 2011, 05:44:45 pm »
ลอง Reset TV ตั้งค่าโรงงานก่อนครับ มันอาจจำค่าที่เคยต่ออย่างอื่นไว้หรือเปล่าครับ

reset แล้วได้ครับ ขอบคุณมากๆๆๆ นึกว่าจะงานเข้าซะแล้ว  ;D

ออฟไลน์ addy

• *
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2011, 10:12:48 pm »
สวัสดีครับ มือใหม่เหมือนกันครับ
วันนี้เดินดูจนเมื่อย ตัดสินใจแล้วครับ
พรุ่งนี้ จะไปเอาเจ้า LC 52LE820M ที่ร้านเกษตร มาแน่นอน
ภาพมันแตกต่างจริงๆครับ
หวังว่าคงคิดถูกนะ อิๆๆ
 [yes] [yes]

ออฟไลน์ Mr. Smooth

• *
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2011, 12:57:25 pm »

เพิ่งเข้ามาดูเมื่อวาน ลองโทร.ไป.........ไม่เหลืออะไรแล้ว

ราคาน่าโดนมาก เสียดายจัง

ออฟไลน์ patnologo

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: มีนาคม 05, 2011, 09:09:12 am »
Sharp ก็ดีไซน์ สวยนะ แต่ คนนิยมกันน้อยๆ   [กระดึบ]  [กระดึบ]
SS_630 @ DVD-C550K
ÊÕ ´Õ µéͧ ´ÙµÍ¹áËé§
·ÕÇÕ ´Õ µéͧ ´ÙµÍ¹¾é¹ÃѹÍÔ¹