ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพลคนใช้ Sharp เข้ามาคุยกันเลย !!!  (อ่าน 1040399 ครั้ง)

ออฟไลน์ DONNA

• *
Re: รวมพลคนใช้ Sharp เข้ามาคุยกันเลย !!!
« ตอบกลับ #864 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2014, 12:34:20 am »
สอบถามค่ะ
กำลังจะตัดสินใจซื้อ LC-50LE450M  ได้ราคา 23990-
เท่าที่ไปดูมาภาพก็สบายตาดีค่ะ

ไม่เคยใช้ทีวีของชาร์ปเลย
มีสนใจ SS อยู่บ้าง อ่านจากบอร์ดอื่นมามีปัญหากันเยอะ เลยไม่กล้า
ฝั่ง ญี่ปุ่นแบบชาร์ปน่าจะสบายใจกว่า

ช่วยแนะนำหน่อยนะค่ะ [ปลื่ม]
ไม่มีความรู้ด้านข้อมูลเชิงลึกเลยจ้า

ออฟไลน์ น้าSirota..มาแว้ว!

• Hologram 3D TV member
Re: รวมพลคนใช้ Sharp เข้ามาคุยกันเลย !!!
« ตอบกลับ #865 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2014, 08:33:58 am »
สอบถามค่ะ
กำลังจะตัดสินใจซื้อ LC-50LE450M  ได้ราคา 23990-
เท่าที่ไปดูมาภาพก็สบายตาดีค่ะ

ไม่เคยใช้ทีวีของชาร์ปเลย
มีสนใจ SS อยู่บ้าง อ่านจากบอร์ดอื่นมามีปัญหากันเยอะ เลยไม่กล้า
ฝั่ง ญี่ปุ่นแบบชาร์ปน่าจะสบายใจกว่า

ช่วยแนะนำหน่อยนะค่ะ [ปลื่ม]
ไม่มีความรู้ด้านข้อมูลเชิงลึกเลยจ้า
ผมยังไม่เคยเห็นรุ่นนี้เลยครับ ตามห้างของก็ยังไม่มีเลย แต่ตามที่เจ้าของกระทู้ไปดูตัวจริงแล้วชอบก็จัดได้เลยครับ ถ้าซื้อในห้างหรือสามารถซื้อประกันเพิ่มได้ แนะนำซื้อประกันเพิ่มเป็น 3 ปีด้วยครับ
อันนี้ข้อมูลจาก sharp malaysia สเปคใช้ได้เลย ( sharpthai ยังไม่มีข้อมูลเล้ย! ) [ม่ายยย]
http://www.sharp.com.my/docs/index.html

วิธีเช็คทีวีก่อนซื้อ

http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=7031.0

ปล.ถ้ารุ่น LE440M ไม่ค่อยเวิร์คนะครับ แต่ถ้า LE450M ดูจากสเปค ใช้ได้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 13, 2014, 09:01:34 am โดย sirota »

• *
« ตอบกลับ #866 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2014, 01:06:54 pm »
ขอบคุณจ้าา ที่ช่วยแนะนำ
ดูที่วิชชุสิน ในห้างเซนทรัลอะคะ
ทางร้านบอก LE440M ขายหมดไปแล้ว
ตอนนี้มี LE450M แต่เซลล์ก็บอก
440M ไม่ค่อยเวิร์ค ถือว่าโชคดีไป
แล้วถ้าซื้อประกันเพิ่ม ค่าใช้จ่ายเท่าไหร่พอจะรู้มั้ยค่ะ ขอบคุณค่ะ

มียี่ห้ออื่นแนะนำในเรทราคาเท่านี้มั้ย หรือตัวนี้โอเคแล้ว [yes]

• *
« ตอบกลับ #867 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2014, 01:08:04 pm »
ดูที่วิชชุสิน ในห้างเซนทรัลอะคะ
ทางร้านบอก LE440M ขายหมดไปแล้ว
440M ไม่ค่อยเวิร์ค ถือว่าโชคดีไป
แล้วถ้าซื้อประกันเพิ่ม ค่าใช้จ่ายเท่าไหร่พอจะรู้มั้ยค่ะ ขอบคุณค่ะ

มียี่ห้ออื่นแนะนำในเรทราคาเท่านี้มั้ย หรือตัวนี้โอเคแล้ว [yes]

« ตอบกลับ #868 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2014, 02:10:49 pm »

ลองดู toshiba 50l2300vt ตัวนี้ภาพเสียง คุ้มค่า
panasonic 50b6t ภาพดี ได้ประกัน 3 ปีเลย แต่เสียงลำโพงอู้ๆหน่อย
ด้วยครับ (ถ้ามีของนะ เพราะเป็นรุ่นปีที่แล้ว ภาพดีทั้งคู่)
เจ้าของดูเปรียบเทียบเลยครับ ว่าชอบแนวภาพแบบไหนมากกว่า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 13, 2014, 02:59:27 pm โดย sirota »

ออฟไลน์ S_Surawut

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #869 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2014, 02:42:35 pm »

ขอตอบเรื่องซื้อประกันเพิ่มนะครับ...สอบถามจากเซล์ที่ร้านได้เลยครับว่าซื้อประกันเพิ่มเท่าไหร่..เพราะประกันที่ซื้อเพิ่มจะเป็นของร้านไม่ใช่ของชาร์ป ระยะประกัน 3 ปีที่ซื้อเพิ่มมันจะไม่รวมประกันจากชาร์ปทีมีอยู่แล้ว 1 ปี (ประกันคนละตัวกัน) แต่จะเริ่มมีผลพร้อมกันในวันที่รับเครื่อง หรือเงื่อนไขอื่นๆของร้าน แต่ประกันที่ซื้อเพิ่มมันจะนอกเหนือของชาร์ปก็คือ อัคคีภัย ฯลฯ เป็นต้น....เค้าจะคิดเป็นเปอร์เซ็นต์ของราคาทีวี อย่างท่านได้ราคามา 23990 บาท ก็จะคิดที่ 6% ของราคาทีวีครับ หรือ 5% หรือ 7% อันนี้ต้องขึ้นอยู่กับร้านล่ะครับ...ลองสอบถามร้านดูบางทีรายละเอียดอาจแตกต่างกันไปขึ้นอยู่กับร้านที่ จขกท. ซื้อทีวีครับ [เท่ห์]

• *
« ตอบกลับ #870 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2014, 12:08:50 pm »

ลองดู toshiba 50l2300vt ตัวนี้ภาพเสียง คุ้มค่า
panasonic 50b6t ภาพดี ได้ประกัน 3 ปีเลย แต่เสียงลำโพงอู้ๆหน่อย
ด้วยครับ (ถ้ามีของนะ เพราะเป็นรุ่นปีที่แล้ว ภาพดีทั้งคู่)
เจ้าของดูเปรียบเทียบเลยครับ ว่าชอบแนวภาพแบบไหน

ขอบคุณมากนะคะ ^^
ไปดู toshiba 50l2300vt ราคา 20950 บาท
แต่ทางร้านพาวเวอบาย บอกไม่มีของ ถ้าจะเอา เค้าจะหาของให้
เราเริ่มหวั่นๆ แต่ที่ไปดูภาพโตชิบาจัดจ้าน แต่ในร้านไม่มีLE450M
จึงไม่ได้เอามาเปรียบเทียบกัน คุณภาพเสียง ภาพ
 ถ้าเทียบสเปคตัวไหนโอเค คุ้มค่ากว่ากันจ้ะ ลังเลเลย55

คิดว่าจะซื้อแอนดรอยบ๊อก มาต่อด้วย มีอะไรแนนำมั้ยคะ

• *
« ตอบกลับ #871 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2014, 12:13:27 pm »

ขอตอบเรื่องซื้อประกันเพิ่มนะครับ...สอบถามจากเซล์ที่ร้านได้เลยครับว่าซื้อประกันเพิ่มเท่าไหร่..เพราะประกันที่ซื้อเพิ่มจะเป็นของร้านไม่ใช่ของชาร์ป ระยะประกัน 3 ปีที่ซื้อเพิ่มมันจะไม่รวมประกันจากชาร์ปทีมีอยู่แล้ว 1 ปี (ประกันคนละตัวกัน) แต่จะเริ่มมีผลพร้อมกันในวันที่รับเครื่อง หรือเงื่อนไขอื่นๆของร้าน แต่ประกันที่ซื้อเพิ่มมันจะนอกเหนือของชาร์ปก็คือ อัคคีภัย ฯลฯ เป็นต้น....เค้าจะคิดเป็นเปอร์เซ็นต์ของราคาทีวี อย่างท่านได้ราคามา 23990 บาท ก็จะคิดที่ 6% ของราคาทีวีครับ หรือ 5% หรือ 7% อันนี้ต้องขึ้นอยู่กับร้านล่ะครับ...ลองสอบถามร้านดูบางทีรายละเอียดอาจแตกต่างกันไปขึ้นอยู่กับร้านที่ จขกท. ซื้อทีวีครับ [เท่ห์]

ขอบคุณนะคะ รายละเอียดครบถ้วนเลย  [เท่ห์]

« ตอบกลับ #872 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2014, 01:35:52 pm »

เจ้าของดูเปรียบเทียบเลยครับ ว่าชอบแนวภาพแบบไหน

ขอบคุณมากนะคะ ^^
ไปดู toshiba 50l2300vt ราคา 20950 บาท
แต่ทางร้านพาวเวอบาย บอกไม่มีของ ถ้าจะเอา เค้าจะหาของให้
เราเริ่มหวั่นๆ แต่ที่ไปดูภาพโตชิบาจัดจ้าน แต่ในร้านไม่มีLE450M
จึงไม่ได้เอามาเปรียบเทียบกัน คุณภาพเสียง ภาพ
 ถ้าเทียบสเปคตัวไหนโอเค คุ้มค่ากว่ากันจ้ะ ลังเลเลย55

คิดว่าจะซื้อแอนดรอยบ๊อก มาต่อด้วย มีอะไรแนนำมั้ยคะ

ถ้าพูดถึงความคุ้มค่า toshiba 50l2300vt คุ้มค่ากว่าครับ ภาพ เสียง ลำโพง 10+10 w ลูกเล่นการปรับภาพ usb รองรับไฟล์ได้ดีกว่า ราคาไม่แพงด้วย แถมตัวนี้เป็น direct led ไม่ค่อยมีปัญหาเรื่องแสงรั่ว ถ้าปรับภาพดีๆ ก็ดูสบายตาครับ ลองดูรีวิวรุ่นนี้ในเวปนี้ดู
เว้นแต่เจ้าของกระทู้จะชอบแนวภาพ sharp นะ ลองดูภาพรุ่น 39le155d2 ไปก่อนก็ได้ครับ คิดว่าแนวภาพน่าจะเหมือนกัน แต่ 50le450m ลำโพง 8+8 w เป็น edge led อาจเสี่ยงแสงรั่ว แต่ระดับสีดำจะดีกว่า และได้ความสดใหม่กว่า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 16, 2014, 02:06:04 pm โดย sirota »

ออฟไลน์ S_Surawut

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #873 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2014, 12:58:19 pm »
ขอคำปรึกษาครับ ท่าน sirota เปิดช่องบอลพรีเมียร์ลีก สัณญาณภาพ HD 1080i ของ CTH เวลามุมกล้องจากบนอัฒจรรย์ ตัวนักบอลจะเรืองแสง เหมือนมีรังษีออร่าประมาณนั้น เป็นเฉพาะมุมุกล้องไกลๆครับ ถ้ามุมกล้องซูมใกล้ๆ จะไม่เป็นครับ ลองปรับทุกโหมดแล้วก็ยังเป็น อย่างเก่งก็หรี่แสงลงมานิดหนึ่ง..ปรับยังไงดีครับ [เปล่า]

« ตอบกลับ #874 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2014, 01:36:41 pm »
ขอคำปรึกษาครับ ท่าน sirota เปิดช่องบอลพรีเมียร์ลีก สัณญาณภาพ HD 1080i ของ CTH เวลามุมกล้องจากบนอัฒจรรย์ ตัวนักบอลจะเรืองแสง เหมือนมีรังษีออร่าประมาณนั้น เป็นเฉพาะมุมุกล้องไกลๆครับ ถ้ามุมกล้องซูมใกล้ๆ จะไม่เป็นครับ ลองปรับทุกโหมดแล้วก็ยังเป็น อย่างเก่งก็หรี่แสงลงมานิดหนึ่ง..ปรับยังไงดีครับ [เปล่า]
ผมว่าน่าจะเป็นที่สัญญาณ CTH นะ ไม่อย่างนั้นลองปรับค่าที่กล่องเหลือ 720P ได้มั้ยครับ เพราะที่บ้านผมกล่อง ture hd ปรับไปที่ 1080i ผมก็ว่าภาพแปลกๆ
หรือลองปรับค่า Aqous Motion  เป็น สแกนภาพ 200/240 hz ดูครับ อาจพอช่วยได้

ออฟไลน์ chone222

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #875 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2014, 02:50:49 pm »
ไม่ทราบว่า ผมจะดูหนังผ่านusb นี้ ต้องทำไงอะครับพอดีรูปขึ้นแต่ไม่มีเสียงครับ รุ่นนี้ครับ LC39LE155M

« ตอบกลับ #876 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2014, 02:57:31 pm »
ไม่ทราบว่า ผมจะดูหนังผ่านusb นี้ ต้องทำไงอะครับพอดีรูปขึ้นแต่ไม่มีเสียงครับ รุ่นนี้ครับ LC39LE155M
ทีวี sharp ไม่รองรับเสียง dts ครับ รองรับแต่ dolby 2.0 จ้องฟังเสียงไทย หรือแก้ปัญหาโดยซื้อ hd player มาต่อเล่นไฟล์ดีกว่า จร้า!

• *
« ตอบกลับ #877 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2014, 03:12:02 pm »
ทีวี sharp ไม่รองรับเสียง dts ครับ รองรับแต่ dolby 2.0 จ้องฟังเสียงไทย หรือแก้ปัญหาโดยซื้อ hd player มาต่อเล่นไฟล์ดีกว่า จร้า!
  หมายถึงดูได้แต่หนังไทยหรอครับ  / แล้วเครื่องHd player ราคาเท่าไหร่อะครับเอาแบบธรรมดาพอ

« ตอบกลับ #878 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2014, 03:42:59 pm »
 หมายถึงดูได้แต่หนังไทยหรอครับ  / แล้วเครื่องHd player ราคาเท่าไหร่อะครับเอาแบบธรรมดาพอ
ไม่ใช่ครับ หนังไทย จีน ฝรั่ง ญี่ปุ่น เกาหลี ได้หมด แต่ต้องเลือกเป็นเสียงไทย หรือไฟล์เสียงที่เข้ารหัสมาเป็น dolby 2.0 น่ะครับ ถ้าเสียงอังกฤษส่วนใหญ่จะเข้ารหัสเป็น dts ทีวี sharp จะไม่รองรับรหัสเสียงนี้
ส่วน hd player ราคาเริ่มต้นที่ประมาณ 3 พันบาท ถ้าชอบดูหนังล่ะก็ คุ้มค่าแน่นอน ไฟล์ mkv สัก 10gb หรือ ยิ่งพวกไฟล์ ISO ภาพแล่มมาก !!
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 24, 2014, 03:45:35 pm โดย sirota »

• *
« ตอบกลับ #879 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2014, 10:58:08 pm »
สอบถามเกี่ยวกับดิจิตอลทีวี ครับของผมรุ่น LC39LE155M  จะดูดิจิตอลต้องทำไงอะครับ  มีจานดำใหญ่ๆแล้วครับ กับหนวดกุ้ง  ต้องทำยังไงหรอครับ

« ตอบกลับ #880 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2014, 11:39:16 pm »
สอบถามเกี่ยวกับดิจิตอลทีวี ครับของผมรุ่น LC39LE155M  จะดูดิจิตอลต้องทำไงอะครับ  มีจานดำใหญ่ๆแล้วครับ กับหนวดกุ้ง  ต้องทำยังไงหรอครับ
รุ่นนี้ไม่มีกล่องดิจิตอลในตัวนะครับ ต้องซื้อกล่องดิจิตอลทีวีมาต่อ แต่มีจานดำแล้ว ผมว่าภาพฟรีทีวีกับจานดำโอเคแล้วนะ อาจหากล่อง hd ของจานดำมาใช้แทนของเดิม เพราะอีกไม่กี่เดือนกล่อง hd ของจานดำจะรับสัญญาณ hd ได้แล้ว และ กสทช.ก็กำลังจะแจกคูปองซื้อกล่องด้วยครับ

• *
« ตอบกลับ #881 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2014, 01:57:35 am »
รุ่นนี้ไม่มีกล่องดิจิตอลในตัวนะครับ ต้องซื้อกล่องดิจิตอลทีวีมาต่อ แต่มีจานดำแล้ว ผมว่าภาพฟรีทีวีกับจานดำโอเคแล้วนะ อาจหากล่อง hd ของจานดำมาใช้แทนของเดิม เพราะอีกไม่กี่เดือนกล่อง hd ของจานดำจะรับสัญญาณ hd ได้แล้ว และ กสทช.ก็กำลังจะแจกคูปองซื้อกล่องด้วยครับ
ถ้าผมซื้อของGMMZ HD Lite จะชัดแค่ไหนอะครับผมชอบคมๆแบบชัดๆ  กล่องเดิมไม่ค่อยเวิรค์ครับ