ผู้เขียน หัวข้อ: oppo 203 ล๊อตล่าสุด jailbreak ไม่ได้ มีแนวทางแก้ไขไหมครับ  (อ่าน 11571 ครั้ง)

ออฟไลน์ eak10400

• Full LED TV member
พอดีอยากได้ oppo 203 มาใช้น่ะครับ
แต่ทราบมาว่า ล๊อตที่เข้ามาล่าสุดมาพร้อมกับเฟิรมแวร์ตัวใหม่ที่ทำให้เจลเบรคไม่ได้อ่ะครับ
เลยอยากทราบว่าตอนนี้ทำได้หรือยัง หรือมีข่าวสารว่าจะทำได้ในอนาคตไหมครับ ตอนนี้เลยยังไม่ได้ซื้อ แต่อยากหาเครื่องเล่น uhd 4k bluray แบบที่ดูหนังก๊อปไม่ติด cinavia ไว้สักเครื่องอ่ะครับ

ยังไงใครมีข่าวสารอะไรช่วยแนะนำด้วยครับผม
ขอบคุณครับ
 [เศร้า]

ออฟไลน์ art1469

• LCD TV member
  • **
Re: oppo 203 ล๊อตล่าสุด jailbreak ไม่ได้ มีแนวทางแก้ไขไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2017, 05:52:57 pm »
ลองทำตามนี้ดูไม๊ครับ เพื่อจะ Downgrade ลงมาได้ เอาเฟิร์มเวลา ตัวที่ Jailbreak ได้ จาก bd-mod มา up ผ่าน USB

ออฟไลน์ eak10400

• Full LED TV member
Re: oppo 203 ล๊อตล่าสุด jailbreak ไม่ได้ มีแนวทางแก้ไขไหมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2017, 09:34:32 pm »
ลองทำตามนี้ดูไม๊ครับ เพื่อจะ Downgrade ลงมาได้ เอาเฟิร์มเวลา ตัวที่ Jailbreak ได้ จาก bd-mod มา up ผ่าน USB

ขอบคุณมากครับสำหรับข้อมูล
แล้วพี่ว่ามันจะทำได้ชัวร์ไหมอ่ะคับ กลัวเสียเงิน2หมื่นกว่ามาเก้อ เพราะผมดูแต่แผ่นก๊อปเป็นส่วนใหญ่อ่ะครับ
และล่าสุดเห็นว่าเจ้าที่รับเจลเบรคหลายเจ้าเลิกรับทำรุ่นนี้ชั่วคราวเลยน่ะครับ เลยแอบเป็นกังวล
 [ร้องไห้]

ออฟไลน์ art1469

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2017, 02:27:10 pm »

ขอบคุณมากครับสำหรับข้อมูล
แล้วพี่ว่ามันจะทำได้ชัวร์ไหมอ่ะคับ กลัวเสียเงิน2หมื่นกว่ามาเก้อ เพราะผมดูแต่แผ่นก๊อปเป็นส่วนใหญ่อ่ะครับ
และล่าสุดเห็นว่าเจ้าที่รับเจลเบรคหลายเจ้าเลิกรับทำรุ่นนี้ชั่วคราวเลยน่ะครับ เลยแอบเป็นกังวล
 [ร้องไห้]

พอมีร้านไหนคุยได้ไม๊หละครับ ลองให้เค้าทำวิธีด้านบนดู ทำได้ก็ซื้อ ทำไม่ได้ก็เป็นความรู้ของทางร้านไปว่าทำไม่ได้แน่ๆ ร้านไหนที่มีเครื่องไว้ลองหน้าร้านอ่า ลองขอเค้าทำดู บอกว่าถ้าทำได้ก็ซื้อเลย จบ ง่ายๆ พวก ปิยะนัส อะไรพวกนี้ลองคุยๆเค้าดู เตรียมเฟริมแวร์ ตัวเก่า โหลดเอาจากหน้าเว็บ BD-MOD ก็ได้แล้วลองไป Downgrade ดูครับ ผ่านมันก็ลงมา ไม่ผ่านมันก็เป็นเฟริมแวร์ตัวเก่าที่เครื่องมีอยู่ แค่นั้นเอง

บางทีที่เค้าไม่รับ เจล 203 แล้วเพราะ เฟริมแวร์ เจล มันจบที่ 1209 ซึ่ง บอกตรงนี้นะครับ เฟริมนี้ เล่น DOLBY VISION ไม่ได้ เพราะฉนั้นแล้ว ร้านที่เริ่มไม่รัเจล เพราะว่า มันจะทำให้อัพความสามารถใหม่ๆไม่ได้ ต้องยอมรับว่า ถ้าจะใช้เจลมันจะหยุดได้แค่ 1209 นะครับ