ผู้เขียน หัวข้อ: บ.แสงชัยอีเล็คโทรนิค จก.(ร้านดังย่านเกษตร)ลูกค้าเเนะนำต่อ 0%ทั้งร้าน  (อ่าน 3175805 ครั้ง)

ออฟไลน์ iammynonny

• LCD TV member
  • **
ที่ร้านมี Sony X8500C 55 นิ้วเหลือไหมครับ ถ้ามีราคาเท่าไหร่ครับ

ออฟไลน์ pappayonn

• *
ขอราคาlg49uh600t ด้วยครับ

ออฟไลน์ sang

• Official Sponsor
  • Full LED TV member
  • *
  ด่วนที่สุด !! ท่านที่มีบัตรเครดิต CITIBANK และ บัตรเครดิตธนาคาร กรุงศรี ผ่อนได้ 0% ทั่วประเทศได้เเล้ว สั่งเสร็จรอรับของ เซ็นเอกสารที่บ้านได้เลย  

และ ท่านที่อยู่ต่างจังหวัด อำเภอเมือง สามารถเก็บเงินสดหน้าบ้านท่านได้เเล้ว  เพียงมัดจำ 10% ของราคาสินค้า สินค้าจะส่งแล้วเก็บส่วนที่เหลือ ที่บ้านของท่าน ภายใน2-4วัน กรุณาสอบถามรายละเอียดกับ พนักงานขาย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 30, 2016, 03:50:15 pm โดย sang »

• *

• *
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 03, 2016, 04:05:06 pm โดย sang »

• *

ออฟไลน์ saintone

• Flat TV member
  • *
สอบถามครับ

Sony
Kd 55s8500c
Kd 65s8500c

ราคาเงินสดเท่าไหร่ครับ

ขอบคุณครับ

• *

ออฟไลน์ jpss051

• *
สอบถามครับ เพื่อนในบอร์ดและเจ้าของร้าน

1. LG 43UF680T มีระบบแทรกเฟรมหรือไม่ครับ
2. LG 43UF680T เป็นทีวีดิจิตอล สามารถต่อตรงเข้ากับจานดำ โดยไม่ต้องผ่านกล่อง ดิจิตอล ได้หรือเปล่า

คือเมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมาได้ไปซื้อ  LG 43UF680T มาแล้วครับ คำตอบที่ได้จากคนให้ข้อมูลทางร้านดังนี้
1. ที่แรกสอบถามไปพนักงานก็ถามว่าคืออะไร เมื่ออธิบายไปก็มีพี่คนนึงมาบอกว่า มันมีทุกเครื่องล่ะครับ

2. พนักงานบอกว่า ต่อกับเสากางปลา ทีวีชัดแจ๋ว ก็เลยถามต่อไปว่าแล้วกับจานดำ เสียบแล้วรับทีวีได้ป่ะครับ พนักงานตอบว่าได้หมดทุกจานครับ ชัดเหมือนกัน

แต่เมื่อได้ของมาแล้วมาลองและหาข้อมูล
1. LG รุ่นนี้ไม่มีระบบแทรกเฟรม

2. ได้ลองเอาสายมาเสียบต่อกับทีวี ก็ไม่มีภาพ ค้นหาแล้วก็ไม่เจอช่อง เลยไปหาซื้อสายสำเร็จมาอีก สายก็ไม่ได้เหมือนกัน
     เลยเอากล่องมาต่อ สามารถดูได้ปกติ เลยไม่รู้ว่าต้อง จริงๆ แล้วสามารถต่อตรงได้หรือไม่ แต่จากหาข้อมูล คือ
     ไม่สามารถต่อตรงได้ หรือมันมีที่ตั้งค่าตรงไหนได้     ครับ ช่วยแนะนำหน่อยครับ

ถ้าไม่สามารถก็คงต้องเสียเงินไปซื้อกล่องดิจิตอลเพิ่ม (เสียความรู้สึก พอสมควร)

แต่ยอมรับการบริการร้านนี้โอเคครับ แต่เรื่องการให้ข้อมูลที่ถูกต้องยังเสียใจอย่างแรง ครับที่ให้ข้อมูลที่ผิดๆกับลูกค้า

• *
สอบถามครับ เพื่อนในบอร์ดและเจ้าของร้าน

1. LG 43UF680T มีระบบแทรกเฟรมหรือไม่ครับ
2. LG 43UF680T เป็นทีวีดิจิตอล สามารถต่อตรงเข้ากับจานดำ โดยไม่ต้องผ่านกล่อง ดิจิตอล ได้หรือเปล่า

คือเมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมาได้ไปซื้อ  LG 43UF680T มาแล้วครับ คำตอบที่ได้จากคนให้ข้อมูลทางร้านดังนี้
1. ที่แรกสอบถามไปพนักงานก็ถามว่าคืออะไร เมื่ออธิบายไปก็มีพี่คนนึงมาบอกว่า มันมีทุกเครื่องล่ะครับ

2. พนักงานบอกว่า ต่อกับเสากางปลา ทีวีชัดแจ๋ว ก็เลยถามต่อไปว่าแล้วกับจานดำ เสียบแล้วรับทีวีได้ป่ะครับ พนักงานตอบว่าได้หมดทุกจานครับ ชัดเหมือนกัน

แต่เมื่อได้ของมาแล้วมาลองและหาข้อมูล
1. LG รุ่นนี้ไม่มีระบบแทรกเฟรม

2. ได้ลองเอาสายมาเสียบต่อกับทีวี ก็ไม่มีภาพ ค้นหาแล้วก็ไม่เจอช่อง เลยไปหาซื้อสายสำเร็จมาอีก สายก็ไม่ได้เหมือนกัน
     เลยเอากล่องมาต่อ สามารถดูได้ปกติ เลยไม่รู้ว่าต้อง จริงๆ แล้วสามารถต่อตรงได้หรือไม่ แต่จากหาข้อมูล คือ
     ไม่สามารถต่อตรงได้ หรือมันมีที่ตั้งค่าตรงไหนได้     ครับ ช่วยแนะนำหน่อยครับ

ถ้าไม่สามารถก็คงต้องเสียเงินไปซื้อกล่องดิจิตอลเพิ่ม (เสียความรู้สึก พอสมควร)

แต่ยอมรับการบริการร้านนี้โอเคครับ แต่เรื่องการให้ข้อมูลที่ถูกต้องยังเสียใจอย่างแรง ครับที่ให้ข้อมูลที่ผิดๆกับลูกค้า

สวัสดีครับคุณ  jpss051  ที่คุณพี่ซื้อ LG 43UF680 ไป เป็นระบบ ดิจิตอลเเน่นอน นะครับ สามารถ เอาเสาธรรมดา หนวดกุ้ง กางปลาเสียบได้เลย ไม่ต้องใช้กล่องดิจิตอลแต่อย่างใด  แต่ต้องไม่เป็นจุดอับสัญาน และต้องไม่ใช่สายที่ลงมาจากจานดาวเทียมโดยตรง เพราะมันคนละระบบกันรับกันไม่ได้
เช็คกับโรงงานLG ได้เลยครับ

ส่วน มีระบบแทรกเฟรมหรือไม่ครับ
อันนี้ ไม่แน่ใจ อาจจะผิดจริง เพราะบริษัทไม่แจ้งว่ามีหรือไม่ ต้องขอโทษมาณ.ที่นี้ครับ จะนำไปปรับปรุงครับ

ขอบคุณมากครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 08, 2016, 06:12:16 pm โดย sang »

• *

• *

• *