ผู้เขียน หัวข้อ: TCL LED FanClub รวมพลคนใช้ TCL ทางนี้ครับ  (อ่าน 216601 ครั้ง)

ออฟไลน์ zerocenter

• Edge LED TV member
TCL LED FanClub รวมพลคนใช้ TCL ทางนี้ครับ
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2013, 12:41:55 pm »
[เท่ห์]แฟนพันแท้ สาวก TCL LED,LCD เชิญสนทนาแลกเปลี่ยนความคิดเห็น ไห้คำแนะนำ กันได้เต็มที่เลยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 13, 2013, 09:25:38 pm โดย zerocenter »

Re: TCL LED FanClub รวมพลคนใช้ TCL ทางนี้ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2013, 12:44:35 pm »
 [เท่ห์] เห็นว่ามีแอร์ กำลังจะเข้ามาขาย ด้วยนะครับ ยังไงก็ เชิญชวน ทุกท่านแลกเปลี่ยนความคิดเห็น กันได้เต็มที่นะครับ  [เท่ห์]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 13, 2013, 04:47:01 pm โดย zerocenter »

ออฟไลน์ sembe

Re: TCL LED FanClub รวมพลคนใช้ TCL ทางนี้ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2013, 05:43:31 pm »
แบรนจีน ถ้ารับประกัน3ปี ลูกค้าหนีจากแบรนเกาหลีมาเพียบ

TCL  ย่อมาจาก  The Creative Life บริษัท TCL อินดัสทรี่ เป็นบริษัทที่ผลิตอุปกรณ์ Entertainment และ Multimedia อันดับหนึ่งของประเทศจีน เป็นบริษัทที่มีความแข็งแกร่งเป็นอันดับ4ของจีนและเป็นอันดับ6 ของโลกด้านธุรกิจสินค้าอิเล้กทรอนิคส์เกี่ยวกับ เอนเตอร์เทนเมนท์  มียอดขายใน จีน เป็นอันดับ1 ในเกาหลีเป็นอันดับ3รองจาก LG และ SONY และ เกาะฮ่องกงเป็นอันดับ1 ได้รับรางวัล ระดับโลกอย่าง World1St  First LCD Full HD BEST OF WORLD ในระดับ LCD ราคาย่อมเยาว์แต่คุณภาพสูงจากสำนัก EISA ถ้าทุกท่านไม่เชื่อลองตรวจสอบความจริงดูตามชื่อสำนักงานที่ได้กล่าวไว้ข้างต้น     โดยเทคโนโลยีต่างๆก็ถุกบรรจุมาตั้งแต่ที่ประเทศจีนแล้วโดยเป็นเทคโนโลยีที่ไม่ได้ใหม่ในจีนแต่อย่างใดทั้ง HDMI, DSD,Full HD1080,DLS , DOLBY DTS, True 24FPS, HD READY, support BLUERAY DISK ซึ่งเทคโนโลยีทั้งหมดนี้ได้ถุกบรรจุมาใน LCDของTCL เรียบร้อยแล้ว แต่ยี่ห้อชั้นนำในไทยกลับบอกว่าเป็นเทคโนโลยีใหม่ที่ถูบรรจุไปในสินค้าแบร์นดของตัวเองเท่านั้น ถ้าไม่เชื่อข้อมูลข้างต้นลองตรวจสอบง่ายๆดุด้านหลังเครื่องของTCL จะมีระบบเชื่อมต่อที่ทันสมัยทั้งหมดไว้รองรับอย่างครบถ้วน  สินค้าของ TCL ได้ส่งไปขายยังประเทศต่างๆดังนี้
1.  อังกฤษ
2.  ฝรั่งเศษ
3.  อิรัก
4.  เกาหลี
5.  จีน
6.  ฮ่องกง
7.  ปากีสถาน
8.  ไทยเมือปี 51

ที่มา http://www.โบราณแซท.net/board/index.php?topic=591.0
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 13, 2013, 05:58:58 pm โดย sembe »

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2013, 10:00:23 pm »
  [เท่ห์] เรียนแจ้งว่า ตอนนี้อันดับ 4 ของโลกแล้วนะครับ แต่ก็เรียนแจ้งอีกว่า ถึงจะอันดับ 1 ก็คงไม่สำคัญ ถ้าไม่รักษาคุณภาพ ของตัวเองไว้   กินใจคนไทยนั้นยาก แต่ถ้าหากว่าได้ใจ นั่นซิน่าคิด คนไทยปากต่อปาก สร้างชื่อด้วยคุณภาพ อยู่ได้นาน ฉาบฉวย มาแล้วก็ไป มีหลายรายครับ ที่ต้อง รั้งท้าย จ่าฝูง หรือหลุดหายไป คิดเล็ก แล้วได้ใจ ดีกว่า คิดใหญ่ แต่ไห้ผิดหวัง แถม ลดถอย อันนี้ก็แย่ครับ อีกหนึ่งเสียง ที่คำนึงถึงคุณภาพ ก่อนตัดสินใจซื้อครับ ดูไห้ชัวร์ เลือกที่ใช่ ใช้ได้คุ้มค่า ครับ ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 14, 2013, 10:17:46 pm โดย zerocenter »

ออฟไลน์ mikimiki

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 01, 2013, 02:06:15 pm »
มาเก็บข้อมูลเทคโนโลยี

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 03, 2013, 04:19:02 pm »
 [เท่ห์]เลือกสิ่งที่ดีที่สุดไห้กับ ตัวเอง เพราะเราใช้เอง

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 13, 2013, 09:04:58 am »
 [เท่ห์] TCL ทั้ง LCD และ LED รุ่น ใหม่ ทุกตัว เล่น ไฟล์วีดีโอ ความ ละเอียดสูง ได้หลากหลาย นามสกุล ครับ

ออฟไลน์ น้าSirota..มาแว้ว!

• Hologram 3D TV member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 14, 2013, 12:37:26 pm »
 TCL เป็นอีกทางเลือกสำหรับผู้ที่จะซื้อ lcd ทีวีครับ ที่บ้านน้าผมซื้อมา 4 ปีแล้ว ถึงแม้ภาพจะไม่เท่าไหร่ ดีไซน์เชยๆ แต่ก็ไม่เคยเสีย หรือมีปัญหาจุกจิกกวนใจเลยครับ
แบรนด์ของจีนนับวันคุณภาพจะพัฒนาขึ้นเรื่อยๆ สินค้าอิเล็คทรอนิกส์ต่างๆ แบรนด์่ต่างๆล้วนใช้จีนเป็นฐานการผลิตทั้งนั้นครับ ยิ่งตอนนี้จีนรวยมากๆซื้อกิจการต่างชาติเป็นว่าเล่น
ตอนนี้สินค้าเกาหลีตีตลาด แต่ผมคิดว่าอนาคตจับตาดูสินค้าจีนให้ดีๆครับ ผมว่ามาแน่ๆ [หื่น]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 14, 2013, 12:40:02 pm โดย sirota »

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 14, 2013, 09:22:11 pm »
TCL เป็นอีกทางเลือกสำหรับผู้ที่จะซื้อ lcd ทีวีครับ ที่บ้านน้าผมซื้อมา 4 ปีแล้ว ถึงแม้ภาพจะไม่เท่าไหร่ ดีไซน์เชยๆ แต่ก็ไม่เคยเสีย หรือมีปัญหาจุกจิกกวนใจเลยครับ
แบรนด์ของจีนนับวันคุณภาพจะพัฒนาขึ้นเรื่อยๆ สินค้าอิเล็คทรอนิกส์ต่างๆ แบรนด์่ต่างๆล้วนใช้จีนเป็นฐานการผลิตทั้งนั้นครับ ยิ่งตอนนี้จีนรวยมากๆซื้อกิจการต่างชาติเป็นว่าเล่น
ตอนนี้สินค้าเกาหลีตีตลาด แต่ผมคิดว่าอนาคตจับตาดูสินค้าจีนให้ดีๆครับ ผมว่ามาแน่ๆ [หื่น]
[เท่ห์]ก็เป็นอีกหนึ่งเสียงที่มาแชร์ ประสบการณ์กันนะครับ ยังไงก็เรียนแจ้งว่า TCL มีสินค้ามีสินค้ารุ่นใหม่และหลากหลายคอยตอบสนองความต้องการ และพัฒนาอย่างไม่หยุดยั้ง ยังไงก็ ใช้แล้วมาแชร์ กันนะครับ ขอบคุณครับ

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 19, 2013, 08:46:35 pm »
 [เท่ห์] เรียนแจ้งว่า TCL ไกล้เปิดตัว Digital TV LED แล้วครับ เรียนแจ้งว่า เดือนหน้านี้ได้ยลโฉม ส่วนจะเปิดตัวที่ไหน จะหาข้อมูลมาเรียนแจ้งให้ทราบอีกทีนะครับ  [ปลื่ม]

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 20, 2013, 09:48:36 am »
 [เท่ห์]เรียนแจ้ง ดิจิตอล แอลอีดี TCL เป็นรุ่น 32V6500 และ 40V6500 ครับ จะหาหน้าตามาไห้ยลโฉมกันนะ
 [ปลื่ม]

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มีนาคม 24, 2013, 09:34:08 am »
 [เท่ห์]TCL ที่โรบินสัน สุพรรณบุรี มีแล้วนะครับ โปรแรงๆ หลากหลายรุ่น ลดรับร้อน  [ปลื่ม]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 24, 2013, 09:35:39 am โดย zerocenter »

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มีนาคม 31, 2013, 08:58:43 pm »
 [เท่ห์]ร้อนนี้มีแอร์ TCL ดับร้อนกันหรือยัง?

ออฟไลน์ arm963

• *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2013, 07:31:10 am »
มีใครมี Software wireless display ไหมครับ พอดีเผลอ format SD CARD

ออฟไลน์ sanazen

• *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2013, 06:28:49 pm »
จะดูวีดีโอที่ลงใน facebook ต้องทำยังไงครับ
ผมกดเข้าไปมันก็ไม่เล่น
ปล.เล่นผ่าน บราวเซอร์

คำถามที่สอง เวลาจะค้นหาเพลงจาก youtube
พิมพ์ภาษาไทยยังไงครับ

ออฟไลน์ GW

• Full LED TV member
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2013, 09:51:56 pm »
ขอเสียงคนใช้ TCL หน่อยคราฟฟฟ [โย่ว] [โย่ว] [โย่ว] [โย่ว] [โย่ว]
www.pattanasteel.com ¼Ùé¼ÅÔµ ¨Ó˹èÒ ¢Òá¢Ç¹ LCD PLASMA LED ÁշءẺ  Êͺ¶ÒÁä´é¤ÃѺ

ออฟไลน์ coollooo

• *
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2013, 04:52:25 pm »
เพิ่งซื้อตัว 32 " 6990 เอง ถูกดี เอาหนัง mkv.1080p ใส่FlashDrive มาเปิดไม่มีปัญหาเลย ภาพสดใส คุ้มจริงๆ  [เท่ห์] [เท่ห์]

ออฟไลน์ surevision

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2013, 10:56:45 am »
 ;D ;D ;D