ผู้เขียน หัวข้อ: เจ๊สั่งลุย!! ONKYO POLK HDPLAYER ANDROID ราคาพิเศษ และสินค้ามากมายจ้า ++  (อ่าน 932420 ครั้ง)

ออฟไลน์ xzoz

• Flat TV member
  • *
คุณก่อสิทธิ์ EG789432202TH

น่าจะส่งให้ผมก่อนเที่ยงนะเนี้ย ไม่งั้นได้เอาเครื่องมานั่งดูแล้ว [yes]

อุตส่าห์โอนเงินให้เย็นวันอาทิตย์ ^^"
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 09, 2010, 04:22:57 pm โดย xzoz »

ออฟไลน์ bonut

• *
playon HD กับตัว HD mini มันต่างกันมากไหมครับ อะไรบ้างครับ แล้วซัพพอท True HD ไหมครับ
แล้วตัว DVR ด้วยครับ คืออยากทราบข้อมูล 3 รุ่นนี้ ว่ามันต่างกันมากไหม

แล้วนอกจาก 3 ตัวนี้มีตัวไหนแนะนำไหมครับ

ทั้ง3ตัวนี้ เล่น Full Rip ได้หมดใช่ไหมครับ หรือยังไงครับ

งบตั้งไว้ 4-7 พัน โดยประมาณ แต่อยากให้ประหยัดที่สุดหละครับ

ผมยังไม่เคยเล่นพวกนี้นะครับ ตอนนี้ผมใช้ PS3 ดูหนังแผ่น BD บางทีก็ ดึง .TS หรืออื่นๆผ่านสตีม มาดูครับ มันดึงได้เหมือนกันไหม

รบกวนส่งมาที่ [email protected] นะครับ พอดีผมไม่ค่อยได้เข้ามาดูในนี้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 10, 2010, 08:13:19 pm โดย bonut »

ออฟไลน์ tto

• *
มีเมดิเอเตอร์ไหมครับถ้าเทียบกับเพลออนตัวไหนดีครับ และมีฮาร์ดดิสพร้อมหนังด้วยหรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ LENNSHOP

• Full LED TV member
    • www.lennshop.com

VELOCITA MILANO V
MILANO V สาย HDMI ระดับไฮเอ็นด์ของ VELOCITA เหนือกว่าด้วยเทคโนโลยีตัวนำที่มีขนาดหน้าตัดใหญ่พิเศษ กับเทคนิคที่เรียกว่า “Silver Integration” ผสมผสาน "เงิน" เข้ากับตัวนำของสาย ไปจนถึงตัวนำของคอนเน็คเตอร์ ด้วยคุณสมบัติอันโดดเด่นในแง่การนำไฟฟ้า การส่งผ่านสัญญาณดิจิทัลจึงเป็นไปอย่างราบรื่น เสริมด้วยเทคโนโลยี “Seamless Direct Crimping” วิศวกรรมการเชื่อมต่อตัวนำสายเข้ากับคอนเน็คเตอร์โดยตรง ให้หน้าคอนแทคแนบสนิท ให้เสถียรภาพความต่อเนื่องของสัญญาณภาพและเสียงไว้ได้ 100% ไม่ถูกลดทอนด้วยความร้อนและตะกั่ว พร้อมโครงสร้างภายในที่ป้องกันการรบกวนถึง 3 ขั้นตอน ทั้งหมดนี้ทาง VELOCITA เชื่อว่า เป็นแนวทางที่ไร้ซึ่งการบิดเบือน จึงคงความบริสุทธิ์ของสัญญาณไว้ได้อย่างดียิ่ง สีสัน ความอิ่มสดของภาพจึงโดดเด่น ชัดเจนกว่า รวมถึงการถ่ายทอดพลังเสียงจากภาพยนตร์ที่หนักแน่น เปิดกระจ่าง ฟังเพลงให้สมดุลเสียงอย่างเท่าเทียม และไทม์มิ่งที่ถูกต้องดังเช่นต้นฉบับ เผยให้เห็นรายละเอียดที่ยากจะหาได้จากสาย HDMI ทั่วไป VELOCITA “MILANO V” จึงเป็นสาย HDMI ระดับไฮเอ็นด์ที่มาช่วยเติมเต็มประสิทธิภาพให้กับซิสเต็มโฮมเธียเตอร์โดยสมบูรณ์แบบอย่างแท้จริง

VELOCITA MILANO I สาย HDMI ระดับคุ้มค่า ที่กล้าท้าชนสายระดับไฮเอ็นด์ จุดเด่น คือ Pure Crystal Copper (PCC)ทองแดงความบริสุทธิ์สูงถึงระดับ 6N (99.99997%) พร้อมเพิ่มขนาดหน้าตัดตัวนำใหญ่พิเศษ เพื่อลดความต้านทานลงต่ำที่สุด ผสมผสานเทคโนโลยี Seamless Direct Crimping เทคนิคการเชื่อมต่อตัวนำสายกับคอนเน็คเตอร์ ให้หน้าสัมผัสแบบแนบสนิทโดยตรง ไม่ใช้วิธีการบัดกรีด้วยความร้อนและตะกั่ว ช่วยรักษาคุณภาพของสัญญาณดิจิทัลไว้ได้อย่างดียิ่ง ผลลัพธ์ที่ได้ย่อมเทียบได้กับสาย HDMI ระดับไฮเอ็นด์ ประสิทธิผลด้านภาพและเสียง โดดเด่นกว่าสาย HDMI ทั่วไปอย่างเด่นชัด ถ่ายทอดรายละเอียดออกมาได้อย่างหมดจด ภาพมีความสว่างสดใส น้ำหนักเสียงชัดเจน เบสให้น้ำหนักลงได้ลึก ช่วยอัพเกรดคุณภาพของภาพและเสียงได้อย่างคุ้มค่าที่สุด

จุดเด่นคือตัวนำขนาดใหญ่แบบ "Pure Crystal Copper" (PCC)
ทองแดงเกรดความบริสุทธิ์สูง ถึงระดับ 6N หรือ 99.99997%

การเคลือบทอง 24K ตลอดโครงสร้างของคอนเน็คเตอร์
จึงเป็นแนวทางเพื่อเพิ่มคุณสมบัติการนำสัญญาณของ VELOCITA MILANO I HDMI ได้อย่างมีประสิทธิภาพ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 26, 2015, 07:25:12 pm โดย LENNSHOP »

playon HD กับตัว HD mini มันต่างกันมากไหมครับ อะไรบ้างครับ แล้วซัพพอท True HD ไหมครับ
แล้วตัว DVR ด้วยครับ คืออยากทราบข้อมูล 3 รุ่นนี้ ว่ามันต่างกันมากไหม

แล้วนอกจาก 3 ตัวนี้มีตัวไหนแนะนำไหมครับ

ทั้ง3ตัวนี้ เล่น Full Rip ได้หมดใช่ไหมครับ หรือยังไงครับ

งบตั้งไว้ 4-7 พัน โดยประมาณ แต่อยากให้ประหยัดที่สุดหละครับ

ผมยังไม่เคยเล่นพวกนี้นะครับ ตอนนี้ผมใช้ PS3 ดูหนังแผ่น BD บางทีก็ ดึง .TS หรืออื่นๆผ่านสตีม มาดูครับ มันดึงได้เหมือนกันไหม

รบกวนส่งมาที่ [email protected] นะครับ พอดีผมไม่ค่อยได้เข้ามาดูในนี้

1.PLAYON HD สามารถติดตั้ง HDD 3.5" ภายในเครื่องได้ครับ และมี ช่อง Coaxial ส่วน mini ไม่มี2อย่างที่ว่ามาครับ ส่วน True HD ได้ทั้งสองเครื่องครับ
2.DVR จะเหมือน Playon HD แต่จะเพิ่มความสามารถในการบันทึกรายการได้ครับ
3.ได้ครับแต่ไม่สามาร Run Menu ของ Bluray ได้ครับทำให้ลำบากในการ เลือกฉาก เลือกเพลง ครับ

ส่งเมล์ให้แล้วครับ

มีเมดิเอเตอร์ไหมครับถ้าเทียบกับเพลออนตัวไหนดีครับ และมีฮาร์ดดิสพร้อมหนังด้วยหรือเปล่าครับ

มีครับผม แตกต่างกันที่ function ครับผม มาลองที่ร้านได้ครับเห็นของจริงชัดเจนกว่าครับ [ปลื่ม]

ออฟไลน์ gondolin

• *
สนใจ PLAYON! DVR + HDD WD 2TB 64MB
ช่วยส่งรายระเีอียดราคาให้ด้วยนะคับ
แล้วมีหนังให้ด้วยไหมคับ รบกวนแจ้งด้วยนะคับ
ขอบคุณมากคับ

สนใจ PLAYON! DVR + HDD WD 2TB 64MB
ช่วยส่งรายระเีอียดราคาให้ด้วยนะคับ
แล้วมีหนังให้ด้วยไหมคับ รบกวนแจ้งด้วยนะคับ

ส่งให้แล้วครับครับ [ปลื่ม]

ออฟไลน์ klixx

• *
สนใจ  playon hd+hd 1 tb+รายการหนัง รบกวนขอรายละเอียดและวิธีสั่งซื้อด้วยครับ

รบกวนถามด้วยครับว่า hd กับ dvrhd ต่างกันมากมั้ยครับ

ขอบคุณมากครับ

:)

ออฟไลน์ chompoonik

• *
พึ่งถอยมามะวาน

เลยหาหนังลง hdd มา

1 หาเป็นเรื่อง Pandorum 2009 BluRay 720p DTS x264-nfsphuket.mkv

ทำไมผมเอามาเปิดมันก้ โหลด นานพอสมควรแล้วขึ้นว่า ไฟล์ขัดข้องหรอครับ พอมาเปิดในคอมดูได้ปกติ
 ดูในสเปกก็เล่นไฟล์ mvk ได้หรือผมทำอะไรผิดตอนไรท์

2 ส่วน ไฟล์ dvd ก็ดูได้ปกติ มีบางเรื่อง มีแฟ้มชื่อเรื่องที่ลงใน hdd พอเข้าไปในแฟ้มกลับไม่มีข้อมูล ทั้งที่กลับมา
เปิดในคอมก้มีไฟล์แถมเปิดได้ปกติครับ เป็นไฟล์ vob ก้น่าจะได้นิครับ เลย งง

3 ซื้อสาย ออฟติก เพิ่มมาจะต่อดูโฮมเธียเตอร์ของซัมซุง ทำไมเสียงไม่ออก ต้องปรับแต่งยังไงครับ

รบกวนรุ่นพี่ แนะนำน้องใหม่ให้ได้ ประโยชน์จากเครื่องสูงสุดนะครับ เพราะอ่านหลายๆท่านได้ประโยชน์ มากเลย ปลื้ม

ขอบคุณมากครับบบบบบบบ

พึ่งถอยมามะวาน

เลยหาหนังลง hdd มา

1 หาเป็นเรื่อง Pandorum 2009 BluRay 720p DTS x264-nfsphuket.mkv

ทำไมผมเอามาเปิดมันก้ โหลด นานพอสมควรแล้วขึ้นว่า ไฟล์ขัดข้องหรอครับ พอมาเปิดในคอมดูได้ปกติ
 ดูในสเปกก็เล่นไฟล์ mvk ได้หรือผมทำอะไรผิดตอนไรท์

2 ส่วน ไฟล์ dvd ก็ดูได้ปกติ มีบางเรื่อง มีแฟ้มชื่อเรื่องที่ลงใน hdd พอเข้าไปในแฟ้มกลับไม่มีข้อมูล ทั้งที่กลับมา
เปิดในคอมก้มีไฟล์แถมเปิดได้ปกติครับ เป็นไฟล์ vob ก้น่าจะได้นิครับ เลย งง

3 ซื้อสาย ออฟติก เพิ่มมาจะต่อดูโฮมเธียเตอร์ของซัมซุง ทำไมเสียงไม่ออก ต้องปรับแต่งยังไงครับ

รบกวนรุ่นพี่ แนะนำน้องใหม่ให้ได้ ประโยชน์จากเครื่องสูงสุดนะครับ เพราะอ่านหลายๆท่านได้ประโยชน์ มากเลย ปลื้ม

ขอบคุณมากครับบบบบบบบ

1.ปํญหาอย่างหนึ่งกับเครื่อง HD คือไฟล์ที่เล่นต้องสมบูรณ์ จริงๆครับ เช่นต้องโหลดครบ 100% ครับผม ซึ่งส่วนมามักเล่นได้แทบทุกไฟล์อยู่แล้ว จะมีปัญหากับบางไฟล์เท่านั้นครับผม
2.เช่นเดียวกับกรณีแรกครับต้องบอกว่าผมเองก็เคยเจอบ้างครับ
3.ไปที่ Setup Audio เลือก SPdif ปรับเป็น Raw หรือ passthrou

ออฟไลน์ tonkra

• *
สนใจราคา  500gb หรือ 1 tb+รายการหนัง
 รบกวนขอรายละเอียดและวิธีสั่งซื้อด้วยครับ [หื่น] [หื่น] [หื่น] [หื่น] [หื่น]

ออฟไลน์ HappY_TriP

• *
ช่วยส่งรายระเีอียดราคาร่วม 2 รายการ ให้ด้วยนะคับ
แล้วมีหนังให้ด้วยไหมคับ รบกวนแจ้งด้วยนะคับ ถ้าโบนัสออกเมื่อไหร่จัดไปเลยครับ

ออฟไลน์ Emorang

• *
ผมสนใจ นะครับไม่ทราบว่า ที่ร้านถ้าเครื่องและฮาดดิส ด้วยนี่ ลงให้เต็มลูกไหมครับ ผมอยู่ปากน้ำเอง ถ้าอัดหนังลงเต็มลูกด้วย ผมจะไปซื้อเลย ครับ

ออฟไลน์ test1aek

• *
พอดีอยู่ใกล้ ๆ สนใจซื้อเป็นชุด มีลงหนังด้วยไหมครับ ยังไงแ้งทางเมล์นิดนะครับ ถ้าโอเค วันจันทร์หยุด จะเข้าไปใช้บริการครับ

[email protected]

ออฟไลน์ Teindadman

• *
ไม่ทราบว่า Playon essential ของมีหรือยังครับราคาเท่าไหร่ แล้วมันใส่ HDD ภายในได้มั้ยพอดีร้านอยู่ใกล้บ้านถ้ามีก้อจะไปดู
[email protected]