ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องของทรู "สายและจาน" พร้อมสาระพันบันเทิงกับกีฬาด้วยการ "รับคีย์โค๊ดทางเน็ต"  (อ่าน 1079270 ครั้ง)

ออฟไลน์ nnthawornp

• Flat TV member
  • *
นานา ลพบุรี ระบบเคเบิ้ล 1 จุดครับ [ปลื่ม]

ออฟไลน์ Krit Suansiam

• Full LED TV member
  • ??????? ??????? ????????????????????????? ????????????????
นานา ลพบุรี ระบบเคเบิ้ล 1 จุดครับ [ปลื่ม]
รับทราบครับ

ปล.เดี๋ยวคืนนี้กลับมารวมกลุ่มให้ทุกท่านครับ

• ??????? ??????? ????????????????????????? ????????????????
Re: จอง 1 ที่ระบบจาน คุณากรณ์ เพชรบูรณ์ 0839269109
« ตอบกลับ #974 เมื่อ: กันยายน 29, 2015, 10:48:33 am »
จอง 1 ที่ระบบจาน คุณากรณ์ เพชรบูรณ์ 0839269109

รับทราบครับ

จอง 1 ที่ระบบจาน คุณากรณ์ เพชรบูรณ์ 0839269109
อันนี้คงจะส่งซ้ำ

แจ้งเปิดกลุ่มใหม่ "ระบบจาน" ครับ
๑.คุณคุณากรณ์ 08 3926 9109
๒.คุณ ?
๓.คุณ ?
๔.คุณ ?
๕.คุณ ?
๖.คุณ ?

ท่านใดต้องการเชิญลงชื่อเลยครับ

ปล.พอดีช่วงนี้ยุ่งกับงานระบบอาคาร พอเสร็จก็มีลูกค้าสั่งเครื่องระบบเซิร์ฟเวอร์อีก ๓ ตัว เลยไม่ได้เข้ามาอ่านตั้งแต่วันที่แจ้งมีเครื่องคืน พึ่งจะได้เข้ามาอ่าน ขออภัยครับที่ตอบช้า
ท่านนี้เริ่มต้นจองกลุ่มใหม่ก่อน มีเครื่องแจ้งคืน ผมจึงแจ้งไปแล้ว และยืนยันรับแทน จึงขอปิดกลุ่มนี้ไปก่อนนะครับ ส่วนท่านที่จองหลังจากคุณคุณากรณ์ เดี๋ยวผมตั้งกลุ่มให้ใหมในคืนนี้ครับ ตอนนี้ขอ'ญาตออกไปเก็บงานและเงินก่อนครับ เมื่อคืนทำค้างไว้ น้องฝนมากวนก่อนเสร็จ

ขออภัยครับ งานยุ่งหลายวัน ไม่ได้เข้ามาอัพเดทข้อมูลให้ ตอนนี้ว่าง พร้อมแล้วมาดูกันครับ

แจ้งเปิดกลุ่มใหม่ ดังนี้
"ระบบจาน"
๑.คุณจักรพงษ์ ๐๘ ๙๒๐๑ ๒๗๖๓
๒.คุณ ?
๓.คุณ ?
๔.คุณ ?
๕.คุณ ?
๖.คุณ ?

"ระบบสาย"
๑.คุณประดิทรรศณ์ ๐๘ ๑๕๕๐ ๒๘๘๕
๒.คุณนานา ลพบุรี
๓.คุณ ?
๔.คุณ ?
๕.คุณ ?
๖.คุณ ?

ท่านใดต้องการ เชิญลงชื่อต่อเลยครับ

ปล.เพื่อไม่ให้ทุกท่านสับสน กับข้อมูลที่อ่านผ่านทางหน้าเว็บ หรือ กระทู้ต่างๆนะครับคำว่า "เคเบิ้ลอินเตอร์เน็ตทรู" กับ "เคเบิ้ลใยแก้ว" ทั้งสองอย่างคืออันเดียวกันนะครับ "เคเบิ้ล" ชื่อภาษาอังกฤษ แปลเป็นเป็นไทยคือ "สาย" ไฟเบอร์ อ๊อฟติก หรือ เรียกแบบไทยๆว่า "ใยแก้ว" เป็นคำเรียกในกลุ่มเดียวกันใช้งานเหมือนกัน จะดูรายการทีวีได้ หรือ ไม่ได้ มันไม่ได้อยู่ที่สายส่งสัญญาณผ่านมาแค่หน้าบ้านท่านนะครับ มันอยู่ที่ผู้ให้บริการด้วยว่าเป็นของใคร เพราะ ณ ตอนนี้มีผู้ให้บริการทางด้านใยแก้วแทบจะครบทุกค่ายแล้ว ไม่ว่าจะเป็น ทรู ทีโอที ๓๒บี เอไอเอส และ ซีทีเอช สัญญาณของใคร ของมัน เอาเครื่องอีกค่าย ไป ต่อกับสายสัญญาณอีกค่าย ถ้าดูได้ซิแปลกครับ ดูไม่ได้เป็นปกติ ไม่ใช่ระบบจาน ดาวเทียมดวงเดียม มันส่งมาครบทั้งหมด ไม่ว่าจะเป็นของใคร ไม่ว่าเครื่องอะไรก็ดูได้ ถ้าช่วงนั้นปล่อยสัญญาณมาแบบฟรีทีวีผ่านดาวเทียม ถ้าช่องนั้นๆถูกเข้ารหัสมาด้วย ก็ต้องดูว่า เราจะดูช่องไหน ของใคร ก็เอาเครื่องรับของค่ายนั้นๆมาดู ที่นี้คนไทยชอบประหยัด เอาเครื่องเดียวดูได้ครบ มันจึงเกิดตลาดที่เรียกว่า "บ็อกๆ" ออกมาขายเกลื่อนบ้าน กล่องเดียวดูครบ จ่ายต่ำกว่ามากอีก แต่ก็ไม่ค่อยจะยอมรับกันว่า "แอบดูของเขา แต่จะเอาดูแบบนานๆ" ใครเขาจะยอม มันก็ต้องมีช่วงอดดู ดูยากขึ้น ดูแบบกระปริด กระปรอย บ้าง ก็แล้วแต่คนทำให้ดูว่าจะให้คุณเสียอารมณ์การดูมากแค่ไหน
ปล.๑ ผมบ่นอะไรเยอะจัง ถือว่าไร้สาระอ่านผ่านๆเนอะทุกท่าน

ออฟไลน์ anuchu

• *

ออฟไลน์ Numbangyai

• *
สนใจระบบจาน  ครับ  1  ที่
085-2525-081  หนุ่มครับ(บางใหญ่)

สนใจระบบจาน  ครับ  1  ที่
085-2525-081  หนุ่มครับ(บางใหญ่)
รับทราบครับ (พอดีอยู่ ตจว. เน็ตอืด) เดี๋ยวคืนนี้เอาชื่อเข้ากลุ่มให้ครับ

ออฟไลน์ Connect

• *
ผมชัยครับ ขอจองระบบจาน 1 ที่ครับ  เดี๋ยวผมส่งเบอร์ติดต่อทางแมสเสจครับ

ออฟไลน์ mantion

• *
ช่างkrit ผมนรินทร์ ที่โทรหาเมื่อสักครู่นะครับ
ขอร่วมแบบสายเคเบิ้ล1ที่ครับ เบอร์ผม ส่งเข้าข้อความไปนะครับ

ผมชัยครับ ขอจองระบบจาน 1 ที่ครับ  เดี๋ยวผมส่งเบอร์ติดต่อทางแมสเสจครับ
ช่างkrit ผมนรินทร์ ที่โทรหาเมื่อสักครู่นะครับ
ขอร่วมแบบสายเคเบิ้ล1ที่ครับ เบอร์ผม ส่งเข้าข้อความไปนะครับ
รับทราบทั้ง ๒ ท่านครับ คืนนี้ถ้ากลับไม่ดึก จะรวมกลุ่มให้ครับ

ออฟไลน์ gibzydd

• *
ช่างกฤต - นิศา-ปทุม ขอระบบ เคเบิ้ล 1 จุดคะ เบอร์โทรแจ้งใน Line คะ

สรุปการจอง ณ ๒๒ ต.ค. ๕๘ เวลาโพสต์

"ระบบจาน"
๒.คุณหนุ่ม (บางใหญ่)  08 5252 5081 (Numbangyai)
๓.คุณชัย (Connect)
๔.คุณนที หนองบัว
๕.คุณ ?
๖.คุณ ?

"ระบบสาย"
๓.คุณนรินทร์ (mantion)
๔.คุณนิศาฯ ปทุมฯ
๕.คุณ ?
๖.คุณ ?

ท่านใดต้องการ เชิญลงชื่อต่อเลยครับ

ปล.ขออภัย รวบรวมช้าไปนิด งานยุ่งมากหน่อย แต่ก้ยังไม่เต็มครับ ขาดอีกอย่างละ ๒ ท่านพอดี
ปล.๑ผมมีตกหล่นท่านใดบ้าง ช่วยแจ้งด้วยครับ

ออฟไลน์ zaza12345

• Flat TV member
  • *
 [เศร้า] [เศร้า] [เศร้า] [เศร้า] [เศร้า] [เศร้า]รับยังไงคับอยากรู้จังเลยคับ

ร่วมเล่นสนุกๆไปกับพวกเรา ได้ที่นี่ [^_^]ออนไลน์

[เศร้า] [เศร้า] [เศร้า] [เศร้า] [เศร้า] [เศร้า]รับยังไงคับอยากรู้จังเลยคับ

ร่วมเล่นสนุกๆไปกับพวกเรา ได้ที่นี่ [^_^]ออนไลน์
คือ ?

ออฟไลน์ toonbook1

• *
Line ของพี่ทีผมแอดเข้าไป
กฤต สวนสยาม iphon ครับ
Id line ผม tok314
Tel. 0863147881 ครับ

Line ของพี่ทีผมแอดเข้าไป
กฤต สวนสยาม iphon ครับ
Id line ผม tok314
Tel. 0863147881 ครับ
ครับคุณต็อก

สรุปการจอง ณ ๒๒ ต.ค. ๕๘ เวลาโพสต์

"ระบบจาน"
๒.คุณหนุ่ม (บางใหญ่)  08 5252 5081 (Numbangyai)
๓.คุณชัย (Connect)
๔.คุณนที หนองบัว
๕.คุณ ?
๖.คุณ ?

"ระบบสาย"
๓.คุณนรินทร์ (mantion)
๔.คุณนิศาฯ ปทุมฯ
๕.คุณ ?
๖.คุณ ?

ปล.ขออภัย รวบรวมช้าไปนิด งานยุ่งมากหน่อย แต่ก้ยังไม่เต็มครับ ขาดอีกอย่างละ ๒ ท่านพอดี
ปล.๑ผมมีตกหล่นท่านใดบ้าง ช่วยแจ้งด้วยครับ

อีกเพียงแค่กลุ่มละ ๒ ท่านเท่านั้น รอเกือบ ๒ อาทิตย์ละ เงียบกริบ