ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องของทรู "สายและจาน" พร้อมสาระพันบันเทิงกับกีฬาด้วยการ "รับคีย์โค๊ดทางเน็ต"  (อ่าน 1079988 ครั้ง)

ออฟไลน์ letallec27

• Flat TV member
  • *
สรุปการจอง ณ ๑๓ พ.ย. ๕๘ เวลาโพสต์

แจ้งเปิดกลุ่มใหม่ ดังนี้
"ระบบจาน"
๑.คุณจักรพงษ์ ๐๘ ๙๒๐๑ ๒๗๖๓ (จำนวน ๒ เครื่อง)
๒.คุณหนุ่ม (บางใหญ่)  08 5252 5081 (Numbangyai)
๓.คุณชัย (Connect)
๔.คุณนที หนองบัว
๕.คุณปืนไทย พะเยา ๐๘ ๑๔๖๙ ๕๗๘๘
ครบ ๖ จุด แจ้งเปิดสัญญาวันนี้แล้ว รอการตอบกลับอีกประมาณ ๑ ช.ม.

"ระบบสาย"
๑.คุณนานา ลพบุรี
๒.คุณนรินทร์ (mantion)
๓.คุณนิศาฯ ปทุมฯ
๔.คุณ ?
๕.คุณ ?
๖.คุณ ?

ท่านใดต้องการ เชิญลงชื่อต่อเลยครับ

ปล.แก้ไขกลุ่มสาย เหตุผล:ที่ข้อความ "คคห.ด้านบน" ส่วนคุณบอย ลงกระทู้มา "มีความเข้าใจผิด คิดว่าผมจะหาเพื่อนสมาชิกให้" ผมว่าถ้าคุณหาคนรับไม่ได้ คุณก็ยกเลิกของคุณมารวมกลุ่มที่ผมจัด คุณก็จะสบายใจไม่ต้องมาหาคนแทน ดีมั๊ย
กลุ่มนี้มีหลุดจองไหมครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 14, 2015, 08:47:04 am โดย letallec27 »

ออฟไลน์ Krit Suansiam

• Full LED TV member
  • ??????? ??????? ????????????????????????? ????????????????
สรุปการจอง ณ ๑๓ พ.ย. ๕๘ เวลาโพสต์

แจ้งเปิดกลุ่มใหม่ ดังนี้
"ระบบจาน"
๑.คุณจักรพงษ์ ๐๘ ๙๒๐๑ ๒๗๖๓ (จำนวน ๒ เครื่อง)
๒.คุณหนุ่ม (บางใหญ่)  08 5252 5081 (Numbangyai)
๓.คุณชัย (Connect)
๔.คุณนที หนองบัว
๕.คุณปืนไทย พะเยา ๐๘ ๑๔๖๙ ๕๗๘๘
ครบ ๖ จุด แจ้งเปิดสัญญาวันนี้แล้ว รอการตอบกลับอีกประมาณ ๑ ช.ม.

"ระบบสาย"
๔.คุณ ?
๕.คุณ ?
๖.คุณ ?

ท่านใดต้องการ เชิญลงชื่อต่อเลยครับ

ปล.แก้ไขกลุ่มสาย เหตุผล:ที่ข้อความ "คคห.ด้านบน" ส่วนคุณบอย ลงกระทู้มา "มีความเข้าใจผิด คิดว่าผมจะหาเพื่อนสมาชิกให้" ผมว่าถ้าคุณหาคนรับไม่ได้ คุณก็ยกเลิกของคุณมารวมกลุ่มที่ผมจัด คุณก็จะสบายใจไม่ต้องมาหาคนแทน ดีมั๊ย

กลุ่มนี้มีหลุดจองไหมครับ

ดูเหมือนว่าจะมี ๑ เครื่องครับ

แจ้งความคืบหน้าล่าสุดครับ

ณ เวลานี้ได้ทำการเปิดสัญญาเรียบร้อยแล้ว เครื่องทั้ง ๖ ตัวอยู่ในมือผมแล้ว พร้อมจัดส่งในวันนี้ หรือ ช้าที่สุดในวันพรุ่งนี้ไม่เกินเวลา ๒๐.๐๐ น. ครับ

สรุปค่าใช้จ่ายทั้งหมด ต่อ ๑ จุดดังนี้
๑.ค่าบริการายวันจำนวน ๑๗ วัน (๑๔ - ๓๐ พ.ย. ๕๘) คือ 3,232.15/30x17 = 1,831.55/6 = 305.26 บ.
๒.ค่าบริการรายเดือนๆละ 3,232.15 บ. (คูณ ๖ เดือน หาร ๖ จุด ได้ค่าเท่ากัน)
๓.ค่าประกันเครื่อง จุดละ 1,000 บ.
๔.ค่าดำเนินการจัดกลุ่ม จุดละ 500 บ.
๕.ค่าจัดส่งปณ. เครื่องละ 160 บ.

รวม คชจ. ทั้งหมด = 5,197.41 บ.

ขออนุญาตปัดเศษเป็นจำนวนเต็ม 5,200 บ. ครับ

ปล.เนื่องจากคุณปืนไทย พะเยา ไม่สะดวกโอนเงินในวันเสาร์ - อาทิตย์ ผมจึงให้โอนมาก่อน ปรากฎว่าผมคิดผิดเอง เท่ากับว่ายอดโอนมาขาด 510 บาท ผมขอยกยอดโอนเพิ่มไปเรียกเก็บในตอนโอนชำระอีก ๖ เดือนข้างหน้าคือเดือน พ.ค. ๕๙ ครับ จึงลงแจ้งไว้เป็นอักษรเตือนความจำทั้งสองฝ่าย

ออฟไลน์ Numbangyai

• *
ของผมเรียบร้อยนะครับ :D

• ??????? ??????? ????????????????????????? ????????????????
อุ๊ย !! รีบจนลืมแจ้งหมายเลข บ/ช ดังนี้ครับ
ธ.กรุงเทพ ชื่อ กิจโชติฐิติ ศรีสุวรรณภัทร เลข 244-043065-6 สะสมทรัพย์ อ่อนนุช ซ.๑๖

ของผมเรียบร้อยนะครับ :D
ข้อมูลครบถ้วนครับ/ขอบคุณครับ

สรุปกลุ่มจานที่เปิดวันที่ ๑๔ พ.ย. ๕๘ ดังนี้
๑.คุณจักรพงษ์ ๐๘ ๙๒๐๑ ๒๗๖๓ (จำนวน ๒ เครื่อง) มารับเองที่บ้าน
๒.คุณหนุ่ม (บางใหญ่)  08 5252 5081 (Numbangyai) EN 7857 3340 5 TH
๓.คุณชัย (Connect) มารับเองที่หน้าร้าน
๔.คุณปืนไทย พะเยา ๐๘ ๑๔๖๙ ๕๗๘๘ EN 7857 3339 1 TH
๕.คุณคิด (letallec27:เบอร์ติดต่อที่ข้อความส่วนตัว) ตอบรับแล้ว พรุ่งนี้มารับเครื่องเอง มารับแล้วที่หน้าบ้าน

ที่เหลือ ๔ ท่าน ๕ เครื่องโอนเงินมาเรียบร้อยหมดแล้ว พร้อมที่อยู่จัดส่งมาครบ มีเพียงคุณปืนไทย ผิดพลาดนิดหน่อย ตามข้อมูลด้านบน
ปล.คุณจักรพงษ์ ไม่อยากรอนาน เลยขับรถมารับเองเมื่อตอนสี่ทุ่มกว่า ขอบคุณครับ

ปล.๑แก้ไขเปลี่ยนแปลงลำดับและเลขนำส่งปณ. นำส่งเมื่อ 15/11/2015  19:13:15 น.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 15, 2015, 11:22:15 pm โดย Krit Suansiam »

ออฟไลน์ Saviola

• *
ลงชื่อจองระบบสาย 1 คน ครับ นิวัฒน์ เรือนอินทร์ เชียงใหม่ครับ

ลงชื่อจองระบบสาย 1 คน ครับ นิวัฒน์ เรือนอินทร์ เชียงใหม่ครับ
รับทราบครับ

"กลุ่มระบบสาย ที่ยังรออีก ๒ ท่าน"
๔.คุณนิทัศน์ เรือนอินทร์ เชียงใหม่ (Saviola)
๕.คุณ ?
๖.คุณ ?

ออฟไลน์ nnthawornp

• Flat TV member
  • *
 [เหม่อ]รอนานจริง...รอบนี้ แต่ก็จะรอครับ // นานา ลพบุรี

ออฟไลน์ mantion

• *
นั่นสิครับ รอๆ จะได้เปลี่ยนแทนอันที่บ้าน ไม่ค่อยได้ดู เดือนเป็นพัน  [ร้องไห้]

มีข่าวร้ายมาแจ้งครับ
วันนี้ทราบข่าวมาว่า สมาชิกทรูที่จะเปิดใหม่ (ตั้งแต่เมื่อไหร่ไม่ทราบ ผมพึ่งจะเห็นข้อมูลในวันนี้) จะถูกคิดค่าบริการในอัตราใหม่ แต่เทียบเท่ากับอัตราเดิมที่เคยใช้ ก่อนวันที่ ๑ พ.ค. ๕๘ สรุปก็คือ เฉลี่ยต่อเดือน ๖๑๕ บ. เท่าเดิม

ทีนี้ถ้าทรูไปซื้อลิขสิทธิ์บอลอังกฤษมาต่อ ในเดือน ก.ค. ๕๙ อาจจะมีการขึ้นอีกรอบ

โปรดติดตามตอนต่อไป ด้วยใจตื่นระทึก

ออฟไลน์ purinho

• Edge LED TV member
วันนี้ทราบข่าวมาว่า สมาชิกทรูที่จะเปิดใหม่ (ตั้งแต่เมื่อไหร่ไม่ทราบ ผมพึ่งจะเห็นข้อมูลในวันนี้) จะถูกคิดค่าบริการในอัตราใหม่ แต่เทียบเท่ากับอัตราเดิมที่เคยใช้ ก่อนวันที่ ๑ พ.ค. ๕๘ สรุปก็คือ เฉลี่ยต่อเดือน ๖๑๕ บ. เท่าเดิม

ทีนี้ถ้าทรูไปซื้อลิขสิทธิ์บอลอังกฤษมาต่อ ในเดือน ก.ค. ๕๙ อาจจะมีการขึ้นอีกรอบ

โปรดติดตามตอนต่อไป ด้วยใจตื่นระทึก

ลูกค้าเก่าจ่ายเท่าเดิมใช่ไหมคับ

ลูกค้าเก่าจ่ายเท่าเดิมใช่ไหมคับ
เท่าเดิมครับ

ออฟไลน์ Hmoo1971

• *
จะเปิดกลุ่มใหม่(แบบจาน)อีกเมื่อไหร่คับ ?????

จะเปิดกลุ่มใหม่(แบบจาน)อีกเมื่อไหร่คับ ?????
ถ้ามีผู้เริ่มจอง ผมก็เริ่มเปิดกลุ่มจองให้ครับ

ปล.จองพร้อมเบอร์ติดต่อได้ครับ

ออฟไลน์ กุนเชียง

• *
จองแบบจาน 2 จุด คับ เติ้ล 081-639-2959 (ที่คุยกับพี่ทางโทรศัพท์เบอร์ 090-665-9037)

จองแบบจาน 2 จุด คับ เติ้ล 081-639-2959 (ที่คุยกับพี่ทางโทรศัพท์เบอร์ 090-665-9037)
รับทราบครับ

สรุปการจอง ณ วันพฤหัสฯ ที่ ๒๕ ธ.ค. ๕๘ มีดังนี้

"กลุ่มระบบสาย ที่ยังรออีก ๒ ท่าน"
๔.คุณนิวัฒน์ เรือนอินทร์ เชียงใหม่ (Saviola)
๕.คุณ ?
๖.คุณ ?

และ เปิดกลุ่มใหม่ระบบ "จาน" มีจองแล้วคือ

๑.คุณเติ้ล ๐๘ ๑๖๓๙ ๒๙๕๙ (1)
๒.คุณเติ้ล ๐๘ ๑๖๓๙ ๒๙๕๙ (2)
๓.คุณเติ้ล ๐๘ ๑๖๓๙ ๒๙๕๙ (3)
๔.คุณพศิน ชลบุรี 08 8522 3319
๕.คุณ ?
๖.คุณ ?

ผมมีหลงลืมท่านใดบ้าง รบกวนแจ้งมาด้วยครับ ส่วนท่านที่ไลน์มาจอง รบกวนลงจองที่นี่นะครับ เพราะผมเคยเจอประสพการณ์ ทั้งจองด้วยไลน์ โทรฯคุยกัน และมาลงจองที่หน้ากระทู้ด้วย เป็นช่วงผมงานยุ่ง เห็นว่าครบจึงเปิดก่อน แล้วโทรฯแจ้ง ปรากฎว่าไม่เอา ไปรับกับท่านอื่น แถมไม่แจ้งให้ทราบเลยไม่ว่าจะเป็นไลน์หรือโทรฯ จึงไม่อยากให้เกิดขึ้นอีกครับ
ปล.แพคเกจเพลตตินั่ม ๖ จุด ตอนนี้หารแล้วยังไงก็เหลือจุดละ ๖๑๕ บ. โดยประมาณครับ ถ้าต่ำกว่านี้ก็เป็นโปรฯแพคฯที่เปิดเมื่อ ๑ พ.ค. ๕๘ ราคา ๕๔๐ บ. โดยประมาณ จนถึงมาขึ้นที่ราคาที่เท่าเดิมในตอนนี้ ต่ำกว่า ๒ ราคานี้ในแพคฯสูงสุดไม่เคยเจอครับ

ปล.แก้ไขเพิ่มชื่อ ๒๕ ธ.ค. แปดโมงเจ็ดนาที
ปล.๑ แก้ไขเพิ่มชื่อ ๓๑ ธ.ค. สี่ทุ่มยี่สิบแปด (ดูจากชื่อน่าจะลค.เก่านะ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 31, 2015, 10:28:18 pm โดย Krit Suansiam »