ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องของทรู "สายและจาน" พร้อมสาระพันบันเทิงกับกีฬาด้วยการ "รับคีย์โค๊ดทางเน็ต"  (อ่าน 1077195 ครั้ง)

ออฟไลน์ terdpong_w

• *
Re: เรื่องของทรู "สายและจาน" พร้อมสาระพันบันเทิงกับกีฬา
« ตอบกลับ #1206 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2016, 06:13:02 pm »
สนใจระบบสายครับ เทอดพงศ์ o๘๑48761o2

ออฟไลน์ zirus_mc

• *
สนใจระบบจาน 1 ที่ครับ แม็ก บางซื่อ ศูนย์เก้าศูนย์ห้าหกสี่หนึ่งห้าเก้าห้า
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Krit Suansiam

• Full LED TV member
  • ??????? ??????? ????????????????????????? ????????????????
สนใจระบบสายครับ บ้านอยู่คลอง6 ลำลูกกา ปทุมธานี 088-101-1018 @อ๊อด ครับ
โทษทีครับ ถามแล้วลืมเข้ามา ตกลงช่างกฤช ผมเอาระบบสายด้วยคนครับ
สนใจระบบจาน 1 ที่ครับ แม็ก บางซื่อ ศูนย์เก้าศูนย์ห้าหกสี่หนึ่งห้าเก้าห้า
ขอบคุณครับ
บ้านอยู่ที่เชียงใหม่ ที่เคยขายโทรศัพท์ dtac ให้ช่าง เมื่อหลายปีก่อนครับ

เบอร์ 097-๒๔๙8531

ถามเพิ่มเติมครับ  ถ้าเดิมต่อ  enjoy  เราสามารถ split เป็น2สายได้ไหม หรือผมต้องเอาที่ต่อกับ เครื่อง enjoy เดิมออกเลย(fttx)

สนใจระบบสายครับ เทอดพงศ์ o๘๑48761o2
ขอบคุณครับ
รับทราบครับ ทั้ง ๔ ท่าน ขอ'ญาต สรุปกลุ่มล่าสุดที่เปิดวันนี้ให้เรียบร้อยพร้อมจัดส่งเสร็จก่อนนะครับ แล้วผมจะโทรฯติดต่อกลับทันทีครับ ขอบคุณครับ

• ??????? ??????? ????????????????????????? ????????????????
ขอแจ้งการเปิดสมาชิกกลุ่มล่าสุดดังนี้ (เดิมที่แจ้งช่างส่งเครื่องถึงมือผมพรุ่งนี้ แต่บังเอิญว่า พรุ่งนี้ผมติดงานแต่เช้า จึงจำเป็นต้องสรุปยอดให้เสร็จวันนี้ และจัดส่งพรุ่งนี้เช้าไม่เกิน ๐๘.๓๐ น. ผมมีนัดกับลูกค้าติดจาน ๐๙.๐๐ น. ดังนั้นผมจึงต้องให้ช่างเอาเครื่องมาส่งให้ผมเมื่อช่วง ๖ โมง ก่อนผมเดินทางถึงบ้าน ด้งนั้นทั้ง ๖ ท่านสามารถโอนเงินได้ทันที พร้อมแจ้งโอนและสลิปกับที่อยู่มาที่ไลน์ส่วนตัว (ไอดีคือชื่อยูสเซอร์ครับ:แอดแล้วทักทายผมมาด้วยและรบกวนแจ้งด้วยครับว่าท่านใด) โดยได้รับโปรฯตัวเดิมอยู่ เหมือนรอบที่เปิดเมื่อ ๑๗ มิ.ย. ที่ผ่านมา จึงสรุปว่ามีค่าใช้จ่ายดังนี้
๑.ค่าบริการรายวัน (๒๒ - ๓๐ มิ.ย.) 9X20.4825  = 184.3425 บ.
๒.ค่าบริการรายเดือน (๖ เดือน) 6X614.475 = 3,686.85 บ.
๓.ค่าประกันอุปกรณ์ เครื่องละ 1,000 บ.
๔.ค่าดำเนินการจัดกลุ่มเครื่องละ 500 บ.
๕.ค่าจัดส่งปณ. เครื่องละ 160 บ.

รวมค่าใช้จ่ายเมื่อเปิดกลุ่มใหม่ ณ วันที่ ๑๗ มิ.ย. ๕๙ (๑ - ๕) = 5,531.1925 บ.
เช่นเคยครับ ขออนุญาตปัดเศษเป็นจำนวนเต็มที่ 5,535 บ. ครับ

สำหรับท่านที่พร้อมโอนทันที สามารถโอนได้เลยมาที่ ธ.กรุงเทพ เลขที่ 244-043065-6 บ/ช สะสมทรัพย์ ที่อ่อนนุช ซ.๑๖ ชื่อ กิจโชติฐิติ ศรีสุวรรณภัทร โอนแล้วแจ้งโอนหรือสลิปมาที่ไลน์ (ถ้าท่านมีแล้ว) หรือที่นี่ (หน้ากระทู้ / ข้อความส่วนตัว) ตามที่ท่านสะดวก พร้อมกับแจ้งที่อยู่จัดส่งให้ทราบด้วยครับ
ขอบคุณครับ
ช่างกฤต สวนสยาม

ออฟไลน์ NDOKU

• *
ของผมปรับหน้าจานคับ ซอยพัฒนาการ38 เข้ามาสุดซอยอยู่ใหพฤกษาเอวนิว หมู่บ้านวิลเลตไลท์บ้านเลขที่764/121
เข้ามาหลังเที่ยงกำลังดีคับ

ของผมปรับหน้าจานคับ ซอยพัฒนาการ38 เข้ามาสุดซอยอยู่ใหพฤกษาเอวนิว หมู่บ้านวิลเลตไลท์บ้านเลขที่764/121
เข้ามาหลังเที่ยงกำลังดีคับ
รับทราบครับ

รอยอดโอนอีก ๒ ท่านครับ ๑ ท่านแจ้งแล้ว โอนเช้า ๘ โมง อีกท่านยังไม่โอนและแจ้งชื่อที่อยู่มานะครับ ถ้าไม่ทันก็หลุดการส่งไปเป็นวันจันทร์ครับ

ปล.กลุ่มที่เปิดล่าสุดนี้คือกลุ่มจานครับ กลุ่มสายวันอาทิตย์ช่วงบ่าย ผมจะโทรฯหาทุกท่านขอคำยืนยันนะครับ ตอนนี้ขอเข้านอนก่อนครับพึ่งแพคกล่องเสร็จ เดี๋ยวพรุ่งนี้ตื่นสาย

ครบแล้วครับ (หลายวันแล้ว / ผมพึ่งสะดวกแจ้ง) กลุ่มสายครบ ๖ ท่าน (แบบเกินด้วย) ติดต่อทุกท่านแล้ว ยืนยันทั้งหมด ผมจะพยายามเปิดให้ทันภายในวันที่ ๓๐ มิ.ย. นี้ครับ

ขอสรุปการจองกลุ่มสาย ณ ตอนนี้ ๒๗ มิ.ย. ๕๙ เวลา ๑๓:๕๙ น. คือ

เปิดกลุ่มใหม่ "ระบบสาย" ครับ
๑.คุณหมุ่ม แมกไม้
๒.คุณสุเมธี เพิ่มสิน
๓.คุณชัยสิทธิ์ ๐๘ ๓๗๗๙ ๘๘๘๙
๔.คุณพิสุทธิ์  ๐๘ ๑๓๗๕ ๑๓๑๔
๕.คุณอ๊อด คลอง ๖ ลำลูกกา ๐๘ ๘๑๐๑ ๑๐๑๘
๖.คุณ namtonnamlin เชียงใหม่ ๐๙ ๗๒๔๙ ๘๕๓๑

๖.๑ คุณเทอดพงศ์ ๐๘ ๑๔๘๗ ๖๑๐๒ (สำรอง / หรือรับเครื่องตัวที่ ๑ ของคุณบัณฑิตที่คืน)
และ

เปิดกลุ่มใหม่ "ระบบจาน" ดังนี้
๑.คุณแม็ก บางซื่อ ๐๙ ๐๕๖๔ ๑๕๙๕
๒.คุณกุ้ง บ้านสวนอมรพันธ์
๓.คุณ Moretz ๐๙ ๐๘๘๐ ๒๐๓๕
๔.คุณ ?
๕.คุณ ?
๖.คุณ ?

เชิญครับ ระบบจานกลุ่มใหม่ เปิดจองแล้วครับ แต่คิดว่าคงไม่ทันเดือนนี้แน่ ไปลุ้นว่าเดือนหน้าจะมีโปรอะไรมาเรียกลูกค้าเข้า (จะแพงหรือถูก) ผมตอบไม่ได้ รออย่างเดียวครับ

ปล.แก้ไขเพิ่มชื่อจาน ๑ ท่าน อีกท่าน ขอยกเลิกก่อน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 29, 2016, 02:58:15 pm โดย Krit Suansiam »

ออฟไลน์ Moretz

• *
สนใจระบบจาน 1 ที่ ที่คุยรายละเอียดในไลน์ไว้นะคะ
ศูนย์เก้าศูนย์ ๘๘0 ๒0๓๕

ออฟไลน์ amarit

• *
เพิ่มระบบจานอีก 1 จุดครับ ช่างกฤต
อมฤต(นิล) 0816918251
###ขอ cancel ด้านบนคับ ขอโทษช่างกฤต ด้วยคับ##
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 29, 2016, 02:32:53 pm โดย amarit »

สนใจระบบจาน 1 ที่ ที่คุยรายละเอียดในไลน์ไว้นะคะ
ศูนย์เก้าศูนย์ ๘๘0 ๒0๓๕
และ
เพิ่มระบบจานอีก 1 จุดครับ ช่างกฤต
อมฤต(นิล) 0816918251
ขอ cancel คับ
รับทราบ ทั้ง  ๒ ท่านครับ

แจ้งความคืบหน้าการเปิดสัญญาแบบสายครับ ๓ วันที่ผ่านมา ผมสั่งเปิดในนามชื่อผม ยังไม่ผ่าน ไม่สามารถเปิดได้ ช่วงเย็นจึงลองส่งชื่อใหม่ในนามภรรยาผม พรุ่งนี้ถึงจะทราบข่าวครับ ว่าสามารถเปิดได้มั๊ยและได้รับเครื่องทันทีเลยหรือไม่ หรือว่าจะเกินหลุดไปเดินหน้า รอดูอีกวันครับ ถ้าไม่ได้คงต้องหาวิธีการอื่นเปิดสัญญาแล้วละครับ

แจ้งข่าวดีครับ ระบบสาย หมายเลขสมาชิกออกแล้ว เปิดสัญญาณได้แล้ว รอช่างนัดส่งเครื่องเย็นนี้ หรือไม่ก็พรุ่งนี้เช้าครับ คชจ. สรุป จะทราบตอนช่างส่งเครื่องถึงมือผมครับ ณ เวลานี้ผมออกไปทำงานให้เสร็จทันช่วงเย็นช่างมาถึงผมก่อนครับ

เรียบร้อยแล้วครับ ช่างเปิดสัญญาณเครื่องเรียบร้อยแล้ว โทรฯแจ้งผมนัดเวลาส่งเครื่องเมื่อตอน ๑ ทุ่ม ผมยังติดภาระกิจรอชำระค่าบริการอยู่ในห้างฯ ครับ จึงนัดอีก ๑ ช.ม. ถึงบ้าน ปรากฎว่า ไม่เสร็จครับ โทรฯมาถามอีกครั้งตอน ๒ ทุ่ม ๕๐ ขอนัดเป็นพรุ่งนี้ ๘ โมงเช้าครับ ดังนั้นจึงสรุปว่า เปิดแพคเกจสมบูรณ์แบบครบถ้วนแล้วครับ แต่ได้เครื่องมาเป็นรุ่นตัวเล็ก ที่ไม่สามารถตั้งเวลาบันทึกได้ ท่านใดต้องการใช้ ต้องทำเรื่องขอเปลี่ยนเครื่องในคราวหน้าครับ จึงสรุป คชจ.เป็นโปรฯเดิมที่เปิดไปเมื่อ ๒๒ มิ.ย. ที่ผ่านมาเช่นกันครับ

ค่าใช้จ่ายกลุ่มระบบสายล่าสุด ๓๐ มิ.ย. ดังนี้
๑.ค่าบริการรายวัน (๓๐ มิ.ย.)1 วัน = 20.4825 บ.
๒.ค่าบริการรายเดือน (๖ เดือน) 6X614.475 = 3,686.85 บ.
๓.ค่าประกันอุปกรณ์ เครื่องละ 1,000 บ.
๔.ค่าดำเนินการจัดกลุ่มเครื่องละ 500 บ.
๕.ค่าจัดส่งปณ. เครื่องละ 140 บ. (เนื่องจากเป็นเครื่องตัวเล็ก น้ำหนักน้อย ค่าส่งและกล่องก็ลดขนาดตาม)

รวมค่าใช้จ่ายเมื่อเปิดกลุ่มใหม่ ณ วันที่ ๓๐ มิ.ย. ๕๙ (๑ - ๕) = 5,347.3325 บ.
เช่นเคยครับ ขออนุญาตปัดเศษเป็นจำนวนเต็มที่ 5,350 บ. ครับ

สำหรับท่านที่พร้อมโอนทันที สามารถโอนได้เลยมาที่ ธ.กรุงเทพ เลขที่ 244-043065-6 บ/ช สะสมทรัพย์ ที่อ่อนนุช ซ.๑๖ ชื่อ กิจโชติฐิติ ศรีสุวรรณภัทร โอนแล้วแจ้งโอนหรือสลิปมาที่ไลน์ (ถ้าท่านมีแล้ว) หรือที่นี่ (หน้ากระทู้ / ข้อความส่วนตัว) ตามที่ท่านสะดวก พร้อมกับแจ้งที่อยู่จัดส่งให้ทราบด้วยครับ
ขอบคุณครับ
ช่างกฤต สวนสยาม

ปล. เป็นไปได้ ถ้าทุกท่านโอนเสร็จก่อนเที่ยง หรือ เลยไปถึงช่วงเย็นก่อน ๕ โมง ผมจะพยายามจัดส่งให้ทันในช่วงก่อน ๒ ทุ่มนะครับ เพราะพรุ่งนี้ผมมีงานเซทตำแหน่งดาวเทียมมูฟให้ลูกค้าทุกดาวที่สัญญาณผ่านไทย น่าจะเสร็จช่วงเย็นๆครับ จะได้รีบเอาไปส่ง โอนแล้วแจ้งสลิปและที่อยู่มาที่ไลน์ (หลายท่านแอดไลน์ผมแล้ว) ได้เลยครับ

ออฟไลน์ pisutmpm

• *
โอนแล้วครับ  5350.10 บาท   ส่งสลิปให้ทางline แล้วครับ
ที่อยู่ นายพิสุทธิ์ บูรณโสภณ. 17 ซ.ประชาสงเคราะห์33 ถนนประชาสงเคราะห์ แขวงดินแดง เขตดินแดง กทม. 10320. 0813751314

ออฟไลน์ sumathee

• *
สุเมธี เพิ่มสิน. โอนแล้วครับ

ออฟไลน์ namtonnamlin

• Flat TV member
  • *
โอนให้แล้วครับ 5,350 บาท  เมื่อ 10.17 น.

รายละเอียด ชื่อ-ที่อยู่ ตาม inbox เลยครับ

รับทราบทุกท่านครับ รอฝนหยุดตกก็ออกไปส่งครับ พึ่งแพคเสร็จพอดี