ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องของทรู "สายและจาน" พร้อมสาระพันบันเทิงกับกีฬาด้วยการ "รับคีย์โค๊ดทางเน็ต"  (อ่าน 1079176 ครั้ง)

ออฟไลน์ jaifen

• *

"ระบบจาน"

๑.คุณรองฤทธิ์ บางรักพัฒนา (ลค.เก่า สมัยเริ่มชายสี่ ขอเพิ่ม ๑ จุด)
๒.คุณมิตร paje7 ๐๘ ๙๑๒๓ ๕๔๔๘
๓.คุณ sunvole ๐๘ ๓๕๕๗ ๔๕๓๙
๔.คุณ jaifen ๐๘ ๖๔๐๑ ๕๕๙๔   เบอร์โทรผมผิดนะครับ ต้อง ๐๘ ๖๔๐๑ ๕๐๙๔

ออฟไลน์ Krit Suansiam

• Full LED TV member
  • ??????? ??????? ????????????????????????? ????????????????

"ระบบจาน"

๑.คุณรองฤทธิ์ บางรักพัฒนา (ลค.เก่า สมัยเริ่มชายสี่ ขอเพิ่ม ๑ จุด)
๔.คุณ jaifen ๐๘ ๖๔๐๑ ๕๕๙๔   เบอร์โทรผมผิดนะครับ ต้อง ๐๘ ๖๔๐๑ ๕๐๙๔

รับทราบครับ มองผิด ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ zerosports22

• *
สนใจระบบจานหนึ่งที่คับ ค่าใช้จ่ายทั้งหมดประมาณกี่บาทจะได้เตรียมตังคับ

0๖๓๙๘๒๒0๓๕  (กบ)

ออฟไลน์ WALKER51

• *
สอบถามหน่อยครับ ระบบจานกับระบบสายต่างกันยังไงครับ

• ??????? ??????? ????????????????????????? ????????????????
สรุป ณ ๓๐ ส.ค. ๕๙ ๐๐:๐๙ น.

"ระบบสาย"

๑.คุณโน๊ต (รุ่นน้องคุณบอย ศานติ) ๐๘ ๑๙๓๘ ๒๓๕๒
๒.คุณสายัณห์ (1) ปทุมฯ itzoddo ๐๘ ๑๘๒๖ ๒๓๒๘
๓.คุณสายัณห์ (2) ปทุมฯ itzoddo ๐๘ ๑๘๒๖ ๒๓๒๘
๔.คุณ ?
๕.คุณ ?
๖.คุณ ?

ยังคงเฝ้ารอเพื่อนร่วมขบวนการอีก ๒ หรือ ๓ ท่าน เมื่อไหร่หน้อจะครบ ลด. เก่า  ไลน์มาหาผม บอกจะรับระบบสายเพิ่มอีก ๑ ผมบอกให้มาลงที่หน้ากระทู้ก่อน  ผมงานยุ่งหลายวัน จนลืมไปแล้วว่าท่านไหน วันนี้ไปทำงานให้ ลค. ใหม่ที่บ้านก็จะสั่งด้วย แต่กลัวรอนาน  เช็คดูเห็นระบบจาน ขาด ๑ เลยขอแบบจานก่อน

"ระบบจาน"

๔.คุณ jaifen ๐๘ ๖๔๐๑ ๕๕๙๔
๕.คุณกบ zerosport22 ๐๖ ๓๙๘๒ ๒๐๓๕
๖.คุณปุ้ย เสรีไทย ๓๑ ลค. ใหม่ เซ็ทระบบจานให้

ตอนนี้ครบ ๖ ท่านแล้วนะครับ ผมจะโทรฯยืนยันการจองทั้ง ๕ ท่นาในตอนเช้านะครับ ยืนยันครบแจ้งเปิดสมาชิกทรู แล้วรอเครื่องส่งถึงมือผมครับ. วันนั้นคือวันเริ่มต้นคิด คชจ. ครับ

สนใจระบบจานหนึ่งที่คับ ค่าใช้จ่ายทั้งหมดประมาณกี่บาทจะได้เตรียมตังคับ

0๖๓๙๘๒๒0๓๕  (กบ)
รับทราบครับ นำเข้ากลุ่มแล้ว เช้าจะโทรฯหาครับ

สอบถามหน่อยครับ ระบบจานกับระบบสายต่างกันยังไงครับ
ต่างกันที่สัญญาณภาพ/เสียง/การเข้ารหัส มาจากทางดาวเทียมผ่านหลังคาบ้านเรากับทางสายนำสัญญาณผ่านหน้าบ้านเราครับ

สรุป ณ ๓๑ ส.ค. ๕๙ ๑๕:๓๐ น.

"ระบบจาน"

๔.คุณ jaifen ๐๘ ๖๔๐๑ ๕๐๙๔
๕.คุณกบ zerosport22 ๐๖ ๓๙๘๒ ๒๐๓๕
๖.คุณปุ้ย เสรีไทย ๓๑ ลค. ใหม่ เซ็ทระบบจานให้

แจ้งความคืบหน้าครับ ตอนนี้กลุ่มนี้ หมายเลขสมาชิกออกแล้วครับ ช่างนัดส่งเครื่องถึงมือผมพรุ่งนี้บ่าย ๔  โมงเย็น คชจ.ทั้งหมดจึงไม่มีค่าบริการรายวันครับ. พรุ่งนี้เย็นจะมาแจ้งให้ทราบอีกครั้งครับ

ออฟไลน์ WALKER51

• *
ถ้าติดตั้งระบบสาย พร้อมติดตั้ง  ประมานเท่าไหร่ครับ ผมอยุ่แถวเกษตร

ออฟไลน์ zerosports22

• *

"ระบบจาน"

แจ้งความคืบหน้าครับ ตอนนี้กลุ่มนี้ หมายเลขสมาชิกออกแล้วครับ ช่างนัดส่งเครื่องถึงมือผมพรุ่งนี้บ่าย ๔  โมงเย็น คชจ.ทั้งหมดจึงไม่มีค่าบริการรายวันครับ. พรุ่งนี้เย็นจะมาแจ้งให้ทราบอีกครั้งครับ

ช่าง Krit โทษทีครับ ผมเพิ่งมาลองยืมเอากล่องตามที่บอกมาที่คอนโดผมแล้ว ยังไม่สามารถใช้งานได้เลยครับ
เลยลองเช็คไปที่ช็อปทรูอีกที ทรูเลยแจ้งระบบทรูที่คอนโดยังไม่มาติดตัั้งเลยทั้งจานและเคเบิ้ลครับ
ผมขออนุญาติเลื่อนไปก่อนนะครับ

"ระบบจาน"

ช่าง Krit โทษทีครับ ผมเพิ่งมาลองยืมเอากล่องตามที่บอกมาที่คอนโดผมแล้ว ยังไม่สามารถใช้งานได้เลยครับ
เลยลองเช็คไปที่ช็อปทรูอีกที ทรูเลยแจ้งระบบทรูที่คอนโดยังไม่มาติดตัั้งเลยทั้งจานและเคเบิ้ลครับ
ผมขออนุญาติเลื่อนไปก่อนนะครับ
อ้าว !! แจ้งผมช้าจัง ผมก็คิดว่าปกติ เห็นไม่โทรฯ กลับ ผมก็สั่งเปิดไปแล้ว เครื่องมาถึงพรุ่งนี้ แล้วใครจะมารับแทนละ ถ้าเสียโอกาสวันไปมาก เฮ๊อ แล้วแต่บุญที่ทำมีแล้วกัน หวังว่าคงไม่เข้าเนื้อนะ

ถ้าติดตั้งระบบสาย พร้อมติดตั้ง  ประมานเท่าไหร่ครับ ผมอยุ่แถวเกษตร
แบบไหนครับที่จะให้ติดตั้งครับ น่าจะคุยยาวนิด รบกวนโทรฯถามโดยตรงครับ อาจจะนำแนะอยากประหยัดให้ครับ

ออฟไลน์ sunvole

• *
sunvole เพิ่มอีก 1 จุดครับ ....

sunvole เพิ่มอีก 1 จุดครับ ....
รับทราบครับ แทนคุณที่ถอนตัวเลยครับ เย็นนี้จะแจ้ง คชจ.ให้ทราบครับ

สรุป ณ ๑ ก.ย. ๕๙ ๒๓:๕๙ น.

"ระบบจาน"

๓.คุณ sunvole (1) ๐๘ ๓๕๕๗ ๔๕๓๙
๕.คุณ sunvole (2) ๐๘ ๓๕๕๗ ๔๕๓๙

แจ้งความคืบหน้าครับ ตอนนี้กลุ่มนี้ หมายเลขสมาชิกออกแล้วครับ ช่างนัดส่งเครื่องถึงมือผมพรุ่งนี้บ่าย ๔  โมงเย็น คชจ.ทั้งหมดจึงไม่มีค่าบริการรายวันครับ. พรุ่งนี้เย็นจะมาแจ้งให้ทราบอีกครั้งครับ

สรุปค่าใช้จ่ายเบื้องต้นคือ รายเดือ,น ๖ เดือนเต็ม ท่านละ 3,686.85 บ. / ค่าประกัน 1,000 บ. / ค่าดำเนินการ 500 บ. / ค่าจัดส่งปณ. 150 บ. รวม = 5,336.85 บ. ขอ'ญาตปัดเศษเป็นจำนวนเต็ม 5,340 บ. โอนเงินมาที่ ธ.กรุงเทพ เลขที่ 244-043065-6 สะสมทรัพย์ อ่อนนุช ซ.๑๖ ชื่อกิจโชติฐิติ  ศรีสุวรรณภัทร  ครับ

ปล.เนื่องจากว่า ผมพึ่งกลับมาถึงบ้าน เมื่อเย็นผมลืมถามคชจ. จากช่างทรูว่า ได้รับแพ็กกเกจใด ผมจึงคิดคชจ.แบบปกติให้ก่อน เพราะมีบางท่านจะโอนให้เลย ดังนั้น ถ้าโอนมาแล้วเกินจำนวนผมจะใส่กล่องคืนไปให้ครับ

ปล.แก้ไขรายละเอียดที่ถูกต้อง
สรุปค่าใช้จ่ายกลุ่มเปิดสัญญา ๑ ก.ย. ๕๙ ดังนี้

๑.ค่าบริการรายวัน (๑ - ๓๐ ก.ย.) ไม่มี ครบ ๓๐ วัน
๒.ค่าบริการรายเดือน (๖ เดือน) 6X614.475 = 3,686.85 บ.
๓.ค่าประกันอุปกรณ์ เครื่องละ 1,000 บ.
๔.ค่าดำเนินการจัดกลุ่มเครื่องละ 500 บ.
๕.ค่าจัดส่ง ปณ. เครื่องละ 160 บ. (เก็บทุกเครื่องแม้มารับเอง / ป้องกันคุณหายไม่แสดงตัวตน)

รวม ๑ - ๕ = 5,346.85 บ.

หักลบส่วนลด 50% ในจุดหลัก คิดจาก จุดหลักค่าบริการ = 2,155.15 ลบ ส่วนแรกคือค่าเช่าเครื่องทรูออก 155.15 เหลือ 2,000 คือค่าบริการจุดหลัก ลด ๕๐ % คือ 1,000X3 = 3,000 หารด้วยจำนวน 6 เครื่อง คงเหลือส่วนลดต่อเครื่อง = 500 บ.

ดังนั้นยอด 5,346.85 - 500 = 4,846.55 บ.
และเช่นเคยครับ ขอปัดเป็นจำนวนเต็มที่ 4,850 บ.ครับผม โดยโอนเงินเข้ามาที่ ธ.กรุงเทพ ชื่อกิจโชติฐิติ ศรีสุวรรณภัทร เลข 244-043065-6 สะสมทรัพย์ อ่อนนุช ซ.๑๖

ปล.สำคัญมาก. "ห้ามนำไปเปิดในร้านอาหาร ผับ บาร์  และสตรีมทำไอพีทีวีครับ" เพราะนั้นหมายถึงคุณได้ร่วมทำร้ายเพื่อนร่วมกลุ่มให้หมดช่องทางใช้บริการในราคาที่เอื้อมถึงได้ทุกระดับนะครับ. "ขอโปรดอย่าทำ"
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 02, 2016, 09:32:29 am โดย Krit Suansiam »

กลุ่มล่าสุด (เปิดสัญญา ๑ ก.ย. ๕๙) ได้รับเงินโอนและจัดส่งออกครบทุกท่านแล้วครับ และนับแต่เดือนนี้เป็นต้นไป ท่านที่จองเข้ามา  ผมขออนุญาตเก็บสำเนาบัตรประชาชนทุกท่านนะครับ และไม่ขอเปิดกลุ่มแบบสายแล้วนะครับ (ยกเว้นกลุ่มที่ยังรอสมาชิกครบจำนวนนี้ต่อ เนื่องจากสมาชิกในกลุ่มให้สำเนาบัตรประชาชนมาเปิดในนามตนเองครับ) จึงเรียนแจ้งทุกท่านมา ณ โอกาสนี้ครับ ขอบคุณครับที่ไว้วางใจและใช้บริการครับ  ช่างกฤต สวนสยาม

ออฟไลน์ aryupat

• Flat TV member
  • *
การจ่ายเงินรอบต่อไป  ใครเป็นคนดำเนินการครับ  สมาชิกในกลุ่มเอง  หรือว่าท่าน กฤต  ดำเนินการให้ทั้งหมด  ขอเป็นข้อมูลตัดสินใจครับ
ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 05, 2016, 12:34:18 pm โดย aryupat »

ออฟไลน์ tuomteam

• *
ขอจองระบบสาย 1 ที่ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 07, 2016, 10:13:45 am โดย tuomteam »

• *
มาต่อคิวระบบสายด้วยคนครับ  o๘๕- ๙ ๔ ๗ ๖ แปด แปด เก้า
ถ้าได้แจ้งผมด้วยนะครับท่านกฤต
แบบสายนี่ใครเป็นหัวครับ***
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 06, 2016, 10:53:39 pm โดย aryupat »

ขออภัย พอดีงานยุ่งและมีเรื่องปวดหัวให้แก้เข้ามา เลยลืมเข้ามาดูหน้ากระทู้ครับ

ขอจองระบบสาย 1 ที่ครับ
ลงชื่อ และ เบอร์ติดต่อด้วยครับ

การจ่ายเงินรอบต่อไป  ใครเป็นคนดำเนินการครับ  สมาชิกในกลุ่มเอง  หรือว่าท่าน กฤต  ดำเนินการให้ทั้งหมด  ขอเป็นข้อมูลตัดสินใจครับ
ขอบคุณครับ
ทุกอย่างผมดำเนินการจัดการเองหมดครับ

มาต่อคิวระบบสายด้วยคนครับ  o๘๕- ๙ ๔ ๗ ๖ แปด แปด เก้า
ถ้าได้แจ้งผมด้วยนะครับท่านกฤต
แบบสายนี่ใครเป็นหัวครับ***
อันนี้จองชัวร์แล้วนะครับ บอกตรงๆ ปกติผมเป็นผู้นำ กลุ่มนี้อาจจะไม่ใช่ และ ถ้าคุณต้องการจะนำ ส่งเอกสารมาครับ เดี๋ยวผมแจ้งเปิดในนามของคุณได้

• *
ชัวร์ครับ  ตอนนี้ครบยังครับ
ถ้ายังไม่มีผู้นำผมเป็นผู้นำให้ก็ได้ครับ  เอกสารส่งทางไหนครับ ปณ.หรือทางเมลล์ครับ
การจ่ายเงินรายเดือนยังคงให้ท่านกฤตดำเนินการเหมือนเดิมไหมอะครับ แบบสมาชิกในกลุ่มโอนให้ท่านกฤตจัดการใช่ไหมครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 07, 2016, 10:23:28 am โดย aryupat »