ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องของทรู "สายและจาน" พร้อมสาระพันบันเทิงกับกีฬาด้วยการ "รับคีย์โค๊ดทางเน็ต"  (อ่าน 1079277 ครั้ง)

ออฟไลน์ Krit Suansiam

• Full LED TV member
  • ??????? ??????? ????????????????????????? ????????????????
กลุ่มสายล่าสุด  ต้องใช้กล่องรุ่นนี้ไปยาวๆเลยไหมครับ  ถ้ามีกล่องรุ่นใหม่มา  ทางช่างจะเปลี่ยนให้ไหมครับ 
ขอบคุณครับ
ถ้าจะเปลี่ยนเป็นแบบบันทึกได้ ต้องแจ้งจองไว้ที่ไลน์ผม เพื่อแจ้งต่อทรู เมื่อมีเครื่องเข้ามาในสต็อกของทรูแล้ว ทรูจะนัดเปลี่ยนให้เราตามคิวที่จองครับ

• ??????? ??????? ????????????????????????? ????????????????
ผมเพิ่มจาน 1 ที่ด้วยครับ กช- 081-905-XXXX รายละเอียดผมส่งให้ทาง PM น่ะครับ
รับทราบครับ

ปล.ข้อความส่วนตัวไม่เข้าครับ ทางเว็บหรือทางไลน์ครับ

ช่างกฤต   ตั้งแต่เช้าจนถึงบัดนี้ผมยังไม่สามารถส่ง PM ทางข้อความส่วนตัวได้เลยครับ
 ระบบแจ้งว่าผมพิมพ์ตัวอักษรยืนยันไม่ถูกต้องตลอด มีวิธีไหนที่ติดต่อได้บ้างหรือจะให้ผมโทรมาที่ช่างกฤต

ถ้ามี ID ลายน์  รบกวนส่งให้ผมด้วยครับ เดี๋ยวผมติดต่อกลับไป
ติดต่อที่เบอร์โทรฯ
๐๘ ๑๒๕๒ ๘๔๗๗ เอไอเอส
๐๘ ๑๔๔๗ ๒๔๖๔ ดีแทค
๐๘ ๓๒๗๐ ๑๓๓๙ ทรู
ครับ เลือกตามสะดวก

แจ้งเปิดกลุ่มใหม่ "ระบบจาน" ครับ

๑.คุณเธียระพงศ์ ราชบุรี ๐๘ ๕๙๙๘ ๔๔๔๓ Thearapong
๒.คุณเศรษฐศักดิ์ ๐๘ ๒๐๑๒ ๙๙๙๐ sursts
๓.คุณโทนี่ รามฯ 170 ๐๘ ๕๐๐๕ ๐๗๑๗ protony
๔.คุณกช ๐๘ ๑๙๐๕ ×××× kotch
๕.คุณก้อง ๐๘ ๙๑๗๒ ๙××× gongza
๖.คุณ ?

เชิญครับ ท่านใดต้องการระบบจาน เชิญลงชื่อจองเลยครับ สำหรับรับชมภายในที่พักเท่านั้นนะครับ ห้ามนำไปแสวงหารายได้เพิ่มครับ

ปล.แก้ไขลดและเพิ่มชื่อแบบจาน กับสรุปว่ามีเครื่องระบบสายว่าง ๒ ตัว ท่านใดจะรับติดต่อมาได้เลยครับ

ปล.แก้ไขเพิ่มชื่อท่านที่ ๕
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 21, 2016, 10:21:05 pm โดย Krit Suansiam »

ออฟไลน์ sursts

• *
เศรษฐศักดิ์ ขอลดการจอง เหลือ 1
ผมเพิ่มจาน 1 ที่ด้วยครับ กช- 081-905-XXXX รายละเอียดผมส่งให้ทาง PM น่ะครับ
รับทราบครับ

ปล.ข้อความส่วนตัวไม่เข้าครับ ทางเว็บหรือทางไลน์ครับ

ช่างกฤต   ตั้งแต่เช้าจนถึงบัดนี้ผมยังไม่สามารถส่ง PM ทางข้อความส่วนตัวได้เลยครับ
 ระบบแจ้งว่าผมพิมพ์ตัวอักษรยืนยันไม่ถูกต้องตลอด มีวิธีไหนที่ติดต่อได้บ้างหรือจะให้ผมโทรมาที่ช่างกฤต

ถ้ามี ID ลายน์  รบกวนส่งให้ผมด้วยครับ เดี๋ยวผมติดต่อกลับไป
เครื่องนะครับ ขอโทษด้วยครับ

เศรษฐศักดิ์ ขอลดการจอง เหลือ 1
รับทราบครับ

ช่างกฤต   ตั้งแต่เช้าจนถึงบัดนี้ผมยังไม่สามารถส่ง PM ทางข้อความส่วนตัวได้เลยครับ

เครื่องนะครับ ขอโทษด้วยครับ
อ่านแล้วไม่เข้าใจครับ คืออะไร ขอทราบอีกครั้ง

ออฟไลน์ protony

• *
ขอเปลี่ยนเป็นแบบจาน เนื่องจากไม่ได้ติดเนต true ครับ
(ยินดีจ่ายค่ารายเดือนของแบบสาย จนกว่ามีคนรับไปแทนได้)

ขอเปลี่ยนเป็นแบบจาน เนื่องจากไม่ได้ติดเนต true ครับ
(ยินดีจ่ายค่ารายเดือนของแบบสาย จนกว่ามีคนรับไปแทนได้)
รับทราบครับ

ออฟไลน์ gongza

• Flat TV member
  • *
จอง 1 ที่ ระบบจาน ข้อความ pm
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 21, 2016, 06:30:53 pm โดย gongza »

จอง 1 ที่ ระบบจาน ข้อความ pm
รับทราบครับ นำชื่อเข้ากลุ่มให้แล้วครับ

ออฟไลน์ Thearapong

• *

ออฟไลน์ karndor

• *
ขอจองระบบจาน 1 ที่ครับ
หนุ่ม/0891779348

ขอจองระบบจาน 1 ที่ครับ
หนุ่ม/0891779348
รับทราบครับ เดี๋ยวโทรฯหาทุกท่านทันทีครับ

แจ้งเปิดกลุ่มใหม่ "ระบบจาน" ครับ

๑.คุณเธียระพงศ์ ราชบุรี ๐๘ ๕๙๙๘ ๔๔๔๓ Thearapong
๒.คุณเศรษฐศักดิ์ ๐๘ ๒๐๑๒ ๙๙๙๐ sursts
๓.คุณโทนี่ รามฯ 170 ๐๘ ๕๐๐๕ ๐๗๑๗ protony
๔.คุณกช ๐๘ ๑๙๐๕ ×××× kotch
๕.คุณก้อง ๐๘ ๙๑๗๒ ๙××× gongza
๖.คุณหนุ่ม ๐๘ ๙๑๗๗ ๙๓๔๘ karndor

ครบแล้วครับ ทั้ง ๖ ท่านยืนยันมาแล้วท่านที่ ๑ และ ๕ ที่เหลือยังไม่รับสายผม น่าจะดึกแล้ว  เดี๋ยวพรุ่งนี้เช้าช่วง ๘ โมงผมจะโทรฯหาใหม่ ยืนยันครบผมก็จะแจ้งเปิดสมาชิก และมีท่านใดในกลุ่มนี้ต้องการทรูแบล็คการ์ดด้วย โปรดส่งสำเนาบัตรขีดคร่อมใช้เปิดทรูวิชั่นเท่านั้น มาให้ผมครับ (สำคัญ:ไม่ติดแบล็คลิสต์กับทรู) ส่งมาทางไลน์ครับ แล้วผมจะเปิดในนามคุณเพื่อให้ได้การ์ดไปครับ

แจ้งเปิดสมาชิกแล้วครับ รอช่างแจ้งเลขสมาชิกและจัดส่งครับ

ขอแจ้งว่า กลุ่มจานล่าสุดนี้ เปิดเสร็จ เครื่องถึงมือผมแล้ว ขอแจ้งค่าใช้จ่ายคร่าวๆดังนี้

๑.ค่าบริการรายวัน (๒๗ - ๓๑ ต.ค. ๕๙) 5x20.4825 = 102.4125 บ.
๒.ค่าบริการรายเดือน ๖ เดือน (พ.ย. ๕๙ - เม.ย. ๖๐) 6x614.475 = 3,686.85 บ.
๓.ค่าประกันอุปกรณ์จุด (เครื่องฯ) ละ 1,000 บ.
๔.ค่าดำเนินการจัดกลุ่มจุด (เครื่องฯ) ละ 500 บ.
๕.ค่าจัดส่ง ปณ. 160 บ. (ได้เครื่องฯมาเป็นรุ่นเล็ก น้ำหนักน้อย)

รวม ๑ - ๕ = 5,449.2625 บ.

และมีโปร ฯ ลด 50% ในจุดหลัก นาน ๓ เดือน จึงคิดหักลบดังนี้

จุดหลักค่าบริการ = 2,155.15 บ. ส่วนแรก แยกค่าเช่าเครื่องทรูออก 155.15 บ. คงเหลือค่าบริการต่อเดือน 2,000 บ. ลด 50% เหลือ 1,000x3 (เดือน) = 3,000 บ. หารด้วยจำนวน ๖ จุด = คงเหลือส่วนลดต่อเครื่อง ฯ (จุด) 500 บ.

ดังนั้นยอด = 5,449.2625 - 500 = 4,949.2625 บ.

และผมขอปัดเศษเป็นจำนวนเต็มที่ 4,950 บ. ครับ
โดยโอนเงินมาที่ ธ.กรุงเทพ ชื่อบ/ช กิจโชติฐิติ ศรีสุวรรณภัทร เลขบ/ช 244-043065-6 ประเภท สะสมทรัพย์ สาขา อ่อนนุช ซ.๑๖

ปล.สำคัญมาก.... "ห้ามนำไปเปิดในร้านอาหาร ผับ บาร์ และ ทำสตรีมไอพีทีวีนะครับ" เพราะนั้นหมายถึง คุณได้ร่วมทำร้ายเพื่อนร่วมกลุ่มให้หมดช่องทางใช้บริการในราคาที่เอื้อมถึงได้ทุกระดับนะครับ "ช่วยๆกันดูแลให้อยู่กันได้นาน ๆ ทรูจะได้ไม่ยกเลิกโครงการนี้ออกไป" ขอโปรดอย่าทำนะครับ ขอขอบพระคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 27, 2016, 05:47:51 pm โดย Krit Suansiam »

ออฟไลน์ bossi

• *
ถ้าเปิดก๊วนใหม่แจ้งด้วยนะครับ แบบเคเบิล หรือ จาน ก็ได้ครับผม

ขอบคุณครับ

ถ้าเปิดก๊วนใหม่แจ้งด้วยนะครับ แบบเคเบิล หรือ จาน ก็ได้ครับผม

ขอบคุณครับ
รับทราบครับ

แต่ต้องลงแจ้งผมไว้ครับว่าจะรับแบบไหน ผมจะได้เปิดกลุ่มถูก

จองพร้อมเบอร์ติดต่อด้วยครับ

ออฟไลน์ bossi

• *

ขอบคุณครับ
รับทราบครับ

แต่ต้องลงแจ้งผมไว้ครับว่าจะรับแบบไหน ผมจะได้เปิดกลุ่มถูก

จองพร้อมเบอร์ติดต่อด้วยครับ

ขอแบบสายครับ แต่ถ้าเปิดจานก่อนก็เอาครับผม

หนุ่ม 0811227687

ขอบคุณครับ