ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องของทรู "สายและจาน" พร้อมสาระพันบันเทิงกับกีฬาด้วยการ "รับคีย์โค๊ดทางเน็ต"  (อ่าน 1079584 ครั้ง)

ออฟไลน์ chatchatcha

• Flat TV member
  • *
Re: เรื่องของทรู "สายและจาน"
« ตอบกลับ #630 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2014, 02:30:24 am »
สรุปยอดกลุ่มใหม่ "ระบบจาน" ครับ
๑.คุณวัฒนา สระบุรี 08 5420 5278
๒.คุณบอย ลำลูกกา 08 9786 2055 (boybee)
๓.คุณ ps17 เชียงใหม่ (โทรฯมายืนยันเมื่อวานครับ)
๔.คุณสุเมธี เพิ่มสิน ๐๘ ๙๔๘๘ ๐๖๓๓
๕.คุณสุธี บางจาก (petite777)
๖.คุณต้น นครปฐม (trunk69)

ครบแล้วครับทุกท่าน วันนี้ขอเวลาช่วงว่างๆ จะโทรฯแจ้ง ๕ ท่านแรก เพื่อยืนยันก่อนนะครับ แต่ถ้าท่านใดเข้ามาเห็นและยืนยันในหน้ากระทู้นี้ ผมก็ไม่ต้องโทรฯหานะครับ ส่วนท่านใดสะดวกยืนยันมาทางไลน์ก็ได้ครับ

เรียนสมาชิกกลุ่มนี้ทั้ง ๖ ท่านครับ ตอนนี้ยืนยันมาครบทุกท่านแล้ว แต่เนื่องจากว่ารถยนต์ผมต้องทำการซ่อมแบบโอเวอร์ฮอลล์ จะแล้วเสร็จตอนปลายสัปดาห์ ทีนี้ถ้าผมเปิดสัญญทันทีก็เกรงว่ากว่ารถผมจะเสร็จแล้วเดินทางไปติดตั้งจานให้กับคุณบอย ที่ลำลูกกาด้วย ก็อาจจะกินเวลาหลายวัน ก็เลยขอถามทั้ง ๕ ท่านที่เหลือว่า รออีกซักประมาณ ๑ อาทิตย์ได้มั๊ยครับ จะได้รับเครื่องในช่วงเวลาที่ใกล้เคียงกันครับ

และหลังจากเปิดชุดนี้เสร็จแล้ว ผมจะตั้งกลุ่มใหม่แบบระบบ "สาย" ขึ้นใหม่ครับ มีจองมา ๑ ท่านแล้วครับ ท่านใดต้องการใช้แบบสายก็ลงชื่อจองได้เลยครับ

ขอบคุณครับ ช่างกฤต สวนสยาม
คุณวัฒนา สระบุรี 08 5420 5278  รับทราบครับ

ออฟไลน์ major

• *
« ตอบกลับ #631 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2014, 04:50:00 pm »
หมายเลขนำส่งครับ
EL 2888 4708 5 TH คุณวิเศษพล
EL 2888 4709 9 TH คุณวสันต์
EL 2888 4710 8 TH คุณสาธิต

ปล.ขออภัยครับ เมื่อคืนกลับมาดึก เช็คที่อยู่คุณ ANDA แล้วตอบกระทู้เสร็จ เลยลืมแจ้งไปครับ

แก้ไข เพิ่มเติมครับ
EL 2888 5035 9 TH คุณประสิทธิ์

ขออภัยแจ้งช้าเพราะเสร็จงานดึกครับ

จะครบ 6 เดือนแล้วครับช่วยแจ้งยอดโอนด้วยครับ ทางกล่องข้อความก็ได้ครับ

ออฟไลน์ Krit Suansiam

• Full LED TV member
  • ??????? ??????? ????????????????????????? ????????????????
« ตอบกลับ #632 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2014, 04:57:45 pm »
EL 2888 4708 5 TH คุณวิเศษพล
EL 2888 4709 9 TH คุณวสันต์
EL 2888 4710 8 TH คุณสาธิต

ปล.ขออภัยครับ เมื่อคืนกลับมาดึก เช็คที่อยู่คุณ ANDA แล้วตอบกระทู้เสร็จ เลยลืมแจ้งไปครับ

แก้ไข เพิ่มเติมครับ
EL 2888 5035 9 TH คุณประสิทธิ์

ขออภัยแจ้งช้าเพราะเสร็จงานดึกครับ

จะครบ 6 เดือนแล้วครับช่วยแจ้งยอดโอนด้วยครับ ทางกล่องข้อความก็ได้ครับ
ผมโทรฯแจ้งแล้วครับ ได้รับคำตอบกลับว่า เบอร์นี้ไม่ใช่ชื่อสาธิตครับ เป็นผู้หญิงรับสายครับ พอรุ่งเช้า ลองโทรฯหาอีก ๒ ครั้ง ก็ปิดเครื่องไปแล้ว ผมจึงใช้หมายเลขในเครือข่ายเดียวกันส่ง SMS ไปแจ้งให้ทราบ ก็ยังไม่ได้รับการตอบกลับ จากหมายเลขที่ท่านติดต่อผมมา จนท่านมาสอบถามในหน้ากระทู้และที่ข้อความครับ

หมายเลข บ/ช เดิมครับ ยอด ๓,๖๙๐ ฿. ครับ ระยะเวลา ม.ค. - มิ.ย. ๕๘

ออฟไลน์ major

• *
« ตอบกลับ #633 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2014, 05:00:59 pm »
รับทราบครับ

ออฟไลน์ ps17

• *
« ตอบกลับ #634 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2014, 05:45:02 am »
สรุปยอดกลุ่มใหม่ "ระบบจาน" ครับ
๑.คุณวัฒนา สระบุรี 08 5420 5278
๒.คุณบอย ลำลูกกา 08 9786 2055 (boybee)
๓.คุณ ps17 เชียงใหม่ (โทรฯมายืนยันเมื่อวานครับ)
๔.คุณสุเมธี เพิ่มสิน ๐๘ ๙๔๘๘ ๐๖๓๓

ครบแล้วครับทุกท่าน วันนี้ขอเวลาช่วงว่างๆ จะโทรฯแจ้ง ๕ ท่านแรก เพื่อยืนยันก่อนนะครับ แต่ถ้าท่านใดเข้ามาเห็นและยืนยันในหน้ากระทู้นี้ ผมก็ไม่ต้องโทรฯหานะครับ ส่วนท่านใดสะดวกยืนยันมาทางไลน์ก็ได้ครับ

เรียนสมาชิกกลุ่มนี้ทั้ง ๖ ท่านครับ ตอนนี้ยืนยันมาครบทุกท่านแล้ว แต่เนื่องจากว่ารถยนต์ผมต้องทำการซ่อมแบบโอเวอร์ฮอลล์ จะแล้วเสร็จตอนปลายสัปดาห์ ทีนี้ถ้าผมเปิดสัญญทันทีก็เกรงว่ากว่ารถผมจะเสร็จแล้วเดินทางไปติดตั้งจานให้กับคุณบอย ที่ลำลูกกาด้วย ก็อาจจะกินเวลาหลายวัน ก็เลยขอถามทั้ง ๕ ท่านที่เหลือว่า รออีกซักประมาณ ๑ อาทิตย์ได้มั๊ยครับ จะได้รับเครื่องในช่วงเวลาที่ใกล้เคียงกันครับ

และหลังจากเปิดชุดนี้เสร็จแล้ว ผมจะตั้งกลุ่มใหม่แบบระบบ "สาย" ขึ้นใหม่ครับ มีจองมา ๑ ท่านแล้วครับ ท่านใดต้องการใช้แบบสายก็ลงชื่อจองได้เลยครับ

พร้อมเมื่อไหร่ แจ้งยอดด้วยครับ   ps17    
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 21, 2014, 08:26:02 am โดย ps17 »

• ??????? ??????? ????????????????????????? ????????????????
« ตอบกลับ #635 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2014, 09:11:39 am »

พร้อมเมื่อไหร่ แจ้งยอดด้วยครับ   ps17    
รัทราบครับ รถผมซ่อมเสร็จวันอังคาร ผมจะโทรฯแจ้งเปิดสัญญาในวันจันทร์ พรุ่งนี้ คาดว่าช่างคงจะนัดส่งเครื่องในวันอังคารช่วงเช้าได้ ช่วงบ่ายก็ส่งเครื่องออกทางปณ.หรือมารับที่ผมได้ครับ

แจ้งเปิดสัญญาแล้วครับ พรุ่งนี้เครื่องส่งมาถึง ได้รับแล้ว จะมาสรุป คชจ. ให้ทราบครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 22, 2014, 10:46:54 am โดย Krit Suansiam »

« ตอบกลับ #636 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2014, 11:25:37 am »
สรุปกลุ่มใหม่ "ระบบจาน" กลุ่มนี้ เปิดสัญญาเรียบร้อยตั้งแต่เมื่อวานช่วงเย็นครับ ช่างนำส่งผมพร้อมดูได้ครบทุกช่อง เมื่อช่วง ๑๐ โมงเช้าที่ผ่านมา

จึงขอสรุป คชจ. ดังนี้

ผมเปิดโดยใช้โปรฯ จ่ายค่าบริการเต็มปกติ ตั้งแต่แรกเข้า แต่ฟรีค่าติดตั้งทุกจุด และค่าประกันอุปกรณ์ทุกจุด (โดยคิดรวม = 3,686.85 ฿./ด./6จุด) แยกการคิดได้คือ
๑.ค่าบริการรายเดือน 3,686.85÷6=614.475 ฿./1จุด
๒.ค่าบริการรายวัน (เปิดสัญญาไม่ครบ ๓๐ วัน) 3,686.85÷30 (วัน)=122.895÷6 (จุด)=20.4825 (ต่อวัน)×10 (วัน [๒๒-๓๑ ธ.ค. ๕๗])=204.825 ฿.
๓.ค่าประกันการยกเลิกใช้บริการ เก็บเพิ่ม ๑ เดือน 615 ฿.
๔.ค่าดำเนินการ 500 ฿.
๕.ค่าจัดส่งไปรษณีย์ 150 ฿.
สรุปรวม = (๑-๔) 5,006.675 ฿. ขออนุญาตปัดเศษ เป็น 5,010 ฿. หรือ
สรุปรวม = (๑-๕) 5,156.675 ฿. ขออนุญาตปัดเศษ เป็น 5,160 ฿. ครับ

ปล.เครื่องพร้อมส่งออกได้ช่วงบ่ายสามครับ ท่านใดต้องการให้ส่งภายในวันนี้ แจ้งโอนเงินพร้อมที่อยู่จัดส่งได้เลยครับ
ขอบคุณครับ
ช่างกฤต สวนสยาม

« ตอบกลับ #637 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2014, 01:15:36 am »
เตรียมนำส่งครับ

(ถ่ายรูปไว้ จะเอามาลงให้ดู พึ่งนึกได้ว่า เครื่องแอนดรอยด์ ยังลงรูปไม่เป็นนี่หว่า ขอติดไว้ก่อนครับ แต่ที่ไลน์มี ๓ ท่านผมส่งให้ดูแล้วนะครับ)

ต้องขออภัยทุกท่านด้วยครับ ไปรับรถแล้วไปที่ปณ.ซื้อกล่องบรรจุไม่ทันครับ ขอใช้บรรจุภัณฑ์แบบใช้แล้วบรรจุแทนนะครับ บางใบอาจจะดูซีดไปแล้ว เก็บไว้นานครับ ขอบคุณครับ
ปล.เหลือคุณประสานกับคุณต้น ต้องแจ้งที่หน้ากระทู้ เสร็จตรงนี้แล้วไปแจ้งให้ทราบครับ

« ตอบกลับ #638 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2014, 07:49:19 pm »
แจ้งหมายเลขนำส่งครับ
๑.คุณนิศาชล สั่งรีโมทฯเพิ่ม EN 7401 4417 4 TH
๒.คุณธราพงษ์ (ต้น:6) EN 7401 4418 8 TH
๓.คุณสุเมธี (sumathee:4) EN 7401 4419 1 TH
๔.คุณประสาน (ps17:3) EN 7401 4420 5 TH
๕.คุณวัฒนา (สระบุรี:1) EN 7401 4421 4 TH
๖.คุณสุธี (petite777:5) EN 7401 4422 8 TH
แจ้งทางไลน์ไป ๓ ท่านแล้ว เหลือคุณต้น กับ คุณประสาน ผมไม่มีไลน์ไอดีครับ เลยเข้ามาแจ้งทางนี้ใหม่ทั้งหมดครับ ส่วนของคุณบอย ลำลูกกา นัดติดตั้งวันนี้ ปรากฎว่ารถไม่สมบูรณ์ 100% จึงต้องกลับเข้าไปแก้ไขใหม่ ตอนนี้สมบูรณ์แล้ว พรุ่งนี้ช่วงเช้าจะรีบเดินทางไปติดตั้งครับ

ปล.ตอนนี้มีคู่แข่งแล้วครับ
ปล.๑ มีเครื่องส่งคืน ๑ ตัว ท่านใดต้องการติดต่อได้เลยครับ

เรียบร้อยแล้วครับ ส่งเครื่องครบทั้ง ๖ ท่านแล้ว รวมทั้งงานติดตั้งบ้านคุณบอย ลำลูกกา (แต่เนื้องานไม่สมบูรณ์ 100% ครับ มีปัญหาที่หัวรับสัญญาณแบบ ๒ ขั้ว รับสัญญาณได้ไม่แรง ทำให้ความถี่ในกลุ่มช่อง HBO HD รับไม่ได้เลย ติดหัว ๒ ขั้วไปหัวเดียว กับอีกหัวเป็นแบบ ๑ ขั้ว จึงใส่ให้ดูไปก่อน นัดวันขึ้นปีใหม่ไปเปลี่ยนให้) ปกติจะมีอุปกรณ์ทุกอย่างพร้อมในรถ แต่พึ่งซ่อมรถเสร็จ ยังไม่ได้จัดเรียงอุปกรณ์ใดๆเข้ารถ จึงหยิบแต่ที่จำเป็นไปครับ เสียเวลาทำช่วงแรกๆ ดีกว่าต้องมาเสียเวลาแก้ไขโดยหาสาเหตุไม่เจอ
ขอบคุณทุกท่านครับ
ช่างกฤต สวนสยาม
ปล.๒ วันก่อนมีความคิดเล่นๆว่า ปีหน้าทรูมีเปลี่ยนแปลงอีกรอบ ผมอาจจะลูกค้าครบ ๖๐ แอคเค้าท์ก็ได้ ใครจะไปรู้ คิดเล่นๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 26, 2014, 08:15:29 am โดย Krit Suansiam »

ออฟไลน์ cyberlove

• *
« ตอบกลับ #639 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2014, 10:26:18 am »
โปร ตัวนี้หรือเปล่าครับ

« ตอบกลับ #640 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2014, 12:48:59 pm »
โปร ตัวนี้หรือเปล่าครับ

ผมก็พึ่งทราบเมื่อสักครู่ จากหน้าเว็บอื่นครับ
เริ่มต้นวันปีใหม่ไม่ได้ไปไหน นับเคาท์ดาวน์เสร็จแล้ว ก็ลองเปิดช่อง 354/454 ดูครับ ว่าภาพและเสียงมาหรือยัง ถ้ามาแล้ว ทรูอัพให้เอง ถ้าไม่มาต้องโทรฯทวงครับ และรบกวนแจ้งเขามาด้วยครับ ผมจะได้โทรฯตามให้

ออฟไลน์ wunlop siriwong

• *
« ตอบกลับ #641 เมื่อ: มกราคม 01, 2015, 02:54:48 pm »
ช่างกฤตช่วยแจ้งด้วยว่า ในเดือนมกราคม 2558 มีกลุ่มไหนครบหกเดือนแล้วต้องส่งค่าใช้จ่ายมาให้เท่าไหร่ พี่ก้องคิดว่ากลุ่มของพี่น่าจะครบเดือนนี้ จะให้ส่งภายในเดือนนี้หรือต้นเดือนกุมภาก็ขอให้บอกด้วยนะครับ

« ตอบกลับ #642 เมื่อ: มกราคม 01, 2015, 07:32:22 pm »
ช่างกฤตช่วยแจ้งด้วยว่า ในเดือนมกราคม 2558 มีกลุ่มไหนครบหกเดือนแล้วต้องส่งค่าใช้จ่ายมาให้เท่าไหร่ พี่ก้องคิดว่ากลุ่มของพี่น่าจะครบเดือนนี้ จะให้ส่งภายในเดือนนี้หรือต้นเดือนกุมภาก็ขอให้บอกด้วยนะครับ
ผมจำได้ว่าครบกำหนดเดือนนี้ครับ ผมจะแจ้งทุกท่านหลังวันที่ ๑๕ ไปแล้ว และมีเวลาโอนถึงผมไม่เกินวันสิ้นเดือนครับ

และขอกล่าวคำว่า

สวัสดีปีใหม่ เพื่อนสมาชิกร่วมกลุ่มทรู ทุกท่านครับ ขอให้ทุกท่านประสพแต่สิ่งที่ดีๆ ตลอดปี ๒๕๕๘ ครับ

« ตอบกลับ #643 เมื่อ: มกราคม 06, 2015, 09:04:25 am »
มีเครื่องลูกค้าคืน ๑ ตัว ท่านใดต้องการติดต่อได้เลยครับ

จ่าย ๕ เดือน ดู ๖ เดือน (ทั้งเดือนนี้ที่ไม่เต็ม) ๖๑๕ x ๕ = ๓,๐๗๕ + ค่ามัดจำ ๑ พัน + ค่าดำเนินการ ๕๐๐ + ค่าส่งปณ. ๑๕๐ รวมเท่ากับ ๔,๗๒๕ ฿. ครับ

นับรอบ ม.ค. - มิ.ย. ๕๘ ครับ จ่ายอีกครั้ง ภายในสิ้นเดือน มิ.ย. ๕๘ จำนวน ๓,๖๙๐ ฿.

ออฟไลน์ vivaharry

• *
« ตอบกลับ #644 เมื่อ: มกราคม 07, 2015, 09:11:22 am »
ช่างกฤตครับ

ผมนันทวิชนะครับ ขอเปลี่ยนจากระบบจานเป็นระบบสายตามที่ได้คุยไว้ครับ

ครบรอบ 6 เดือนจะดำเนินการส่งกล่องคืนช่างกฤตนะครับ ส่วนระบบสายก็รอจนครบแล้วค่อยโอนเงินเหมือนเดิมใช่มั้ยครับ

ขอบคุณมากครับ

« ตอบกลับ #645 เมื่อ: มกราคม 07, 2015, 10:41:21 am »
ช่างกฤตครับ

ผมนันทวิชนะครับ ขอเปลี่ยนจากระบบจานเป็นระบบสายตามที่ได้คุยไว้ครับ

ครบรอบ 6 เดือนจะดำเนินการส่งกล่องคืนช่างกฤตนะครับ ส่วนระบบสายก็รอจนครบแล้วค่อยโอนเงินเหมือนเดิมใช่มั้ยครับ

ไม่รอจนระบบสายครบแล้วค่อยคืนหรือครับ ค่าใช้จ่ายก็ใช้หักลบกันเอา ที่เกรงว่าจะเป็นปัญหาคือ ช่วงนี้พึ่งจะหลังปีใหม่ หลายท่านใช้จ่ายไปมาก จึงคิดว่ายังคงไม่มีใครต้องการเครื่องในตอนนี้มากพอ และสิ่งสำคัญ ตอนนี้มีคืนมาอยู่ในมือผม ๑ ตัว และกำลังจะเดินทางมาอีก ๑ ตัว แล้วถ้าเกิดคุณส่งคืนมาอีก ๑ ตัว รวมเป็น ๓ ตัว ก็ครบจำนวนที่ผมต้องยกเลิกสัญญากับทรู ๑ ชุดทันที ซึ่งผมไม่สามารถที่จะรอท่านอื่นมารับช่วงต่อได้ทันแน่ เพราะระยะเวลาที่เก็บเพิ่ม ๑ เดือนเพื่อกันการยกเลิกแล้วให้คนใหม่ได้ดูฟรีนั้น ถ้าท่านใดรับปลายเดือน ก็จะเหลือวันดูฟรีน้อยลง

ตอนนี้ผมจำได้ของท่านยังไม่ครบกำหนด น่าจะเป็นเดือนหน้า ตอนนี้ที่ทำได้คือ ให้ท่านลงกระทู้จองระบบสายไว้ก่อนเลย แล้วตอนครบจำนวนก่อนเปิดสัญญา ค่อยมาดูกันว่ามีจำนวนเหลือต่างกันมาก น้อยเท่าไหร่ ดีไม่มีในกลุ่มที่เปิดไปแล้วและครบชำระรอบหน้าอาจจะมีคืนก็ได้ ถ้าไม่มีคืนผมอาจจะเรียกคืนจากลูกค้าที่มีปัญหาการจ่ายที่ล่าช้ากว่าท่านอื่น ต้องทวงถามหลายรอบถึงจะโอนให้ ถ้าไม่ทวงก็ทำเฉย (ผมไม่ได้ทำงานตำแหน่งทวงหนี้ครับ และผมคิดค่าจัดกลุ่มแค่ครั้งเดียว แต่ผมต้องทำงานบริการทุกอย่างให้ทุกท่านได้ดูโดยไม่มีปัญหาใดๆ จนกว่าจะเลิกดูกันไปข้างหนึ่ง ขออย่าให้ผมเข้าเนื้อมากกว่านี้เลยครับ เพราะอาชีพติดจาน หรือกิจการของภรรยาผม ผมก็อยู่ได้ครับ ไม่เดือดร้อน เพียงทำเพื่อความสุขของพวกท่าน ท่านก็ไม่ควรเอาความทุกข์มาใส่ผม แค่นี้ผมก็ทำด้วยความสบายใจแล้ว/บ่นยาวไปหน่อย) ผมถึงตั้งเกณฑ์เอาไว้ว่าในเดือนครบรอบ หลังวันที่ ๑๕ ผมจะแจ้งเตือน สัปดาห์สุดท้ายของเดือนคือระยะเวลาโอนเงินเข้ามาใน บ/ช ผม แต่มีบางท่านรับทราบแล้วลืม ก็โทรฯมาบอกและโอนให้ทันที แต่บางท่านชอบลืมแล้วลืมเลย ผมจะทราบเมื่อตอนผมว่างและนั่งเคลียร์ยอดโอนเข้ามา ก่อนที่ผมจะไปชำระไม่เกิน ๒ วันสุดท้ายในใบแจ้งหนี้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 07, 2015, 10:43:15 am โดย Krit Suansiam »

ออฟไลน์ vivaharry

• *
« ตอบกลับ #646 เมื่อ: มกราคม 07, 2015, 11:03:29 am »
ช่างกฤตครับ

ไม่รอจนระบบสายครบแล้วค่อยคืนหรือครับ ค่าใช้จ่ายก็ใช้หักลบกันเอา ที่เกรงว่าจะเป็นปัญหาคือ ช่วงนี้พึ่งจะหลังปีใหม่ หลายท่านใช้จ่ายไปมาก จึงคิดว่ายังคงไม่มีใครต้องการเครื่องในตอนนี้มากพอ และสิ่งสำคัญ ตอนนี้มีคืนมาอยู่ในมือผม ๑ ตัว และกำลังจะเดินทางมาอีก ๑ ตัว แล้วถ้าเกิดคุณส่งคืนมาอีก ๑ ตัว รวมเป็น ๓ ตัว ก็ครบจำนวนที่ผมต้องยกเลิกสัญญากับทรู ๑ ชุดทันที ซึ่งผมไม่สามารถที่จะรอท่านอื่นมารับช่วงต่อได้ทันแน่ เพราะระยะเวลาที่เก็บเพิ่ม ๑ เดือนเพื่อกันการยกเลิกแล้วให้คนใหม่ได้ดูฟรีนั้น ถ้าท่านใดรับปลายเดือน ก็จะเหลือวันดูฟรีน้อยลง

ตอนนี้ผมจำได้ของท่านยังไม่ครบกำหนด น่าจะเป็นเดือนหน้า ตอนนี้ที่ทำได้คือ ให้ท่านลงกระทู้จองระบบสายไว้ก่อนเลย แล้วตอนครบจำนวนก่อนเปิดสัญญา ค่อยมาดูกันว่ามีจำนวนเหลือต่างกันมาก น้อยเท่าไหร่ ดีไม่มีในกลุ่มที่เปิดไปแล้วและครบชำระรอบหน้าอาจจะมีคืนก็ได้ ถ้าไม่มีคืนผมอาจจะเรียกคืนจากลูกค้าที่มีปัญหาการจ่ายที่ล่าช้ากว่าท่านอื่น ต้องทวงถามหลายรอบถึงจะโอนให้ ถ้าไม่ทวงก็ทำเฉย (ผมไม่ได้ทำงานตำแหน่งทวงหนี้ครับ และผมคิดค่าจัดกลุ่มแค่ครั้งเดียว แต่ผมต้องทำงานบริการทุกอย่างให้ทุกท่านได้ดูโดยไม่มีปัญหาใดๆ จนกว่าจะเลิกดูกันไปข้างหนึ่ง ขออย่าให้ผมเข้าเนื้อมากกว่านี้เลยครับ เพราะอาชีพติดจาน หรือกิจการของภรรยาผม ผมก็อยู่ได้ครับ ไม่เดือดร้อน เพียงทำเพื่อความสุขของพวกท่าน ท่านก็ไม่ควรเอาความทุกข์มาใส่ผม แค่นี้ผมก็ทำด้วยความสบายใจแล้ว/บ่นยาวไปหน่อย) ผมถึงตั้งเกณฑ์เอาไว้ว่าในเดือนครบรอบ หลังวันที่ ๑๕ ผมจะแจ้งเตือน สัปดาห์สุดท้ายของเดือนคือระยะเวลาโอนเงินเข้ามาใน บ/ช ผม แต่มีบางท่านรับทราบแล้วลืม ก็โทรฯมาบอกและโอนให้ทันที แต่บางท่านชอบลืมแล้วลืมเลย ผมจะทราบเมื่อตอนผมว่างและนั่งเคลียร์ยอดโอนเข้ามา ก่อนที่ผมจะไปชำระไม่เกิน ๒ วันสุดท้ายในใบแจ้งหนี้ครับ

งั้นรอให้ระบบสายครบก่อน หรือถ้ามีล็อคลงได้แล้วค่อยคืนกล่องในระบบจานก็ได้ครับ ยังไงเมื่อถึงเวลานั้นรบกวนช่างกฤตคำนวณค่าใช้จ่ายให้หน่อยนะครับ จริงๆ ถ้าคืนไปก่อนก็กลัวว่าจะไม่มีอะไรดูเหมือนกันครับ 555

ปล.ว่าแต่ช่างกฤตไม่ได้บ่นผมใช่มั้ยครับ (เหมือนว่าจะไม่นะ 555)

« ตอบกลับ #647 เมื่อ: มกราคม 07, 2015, 09:49:33 pm »
ช่างกฤตครับ

งั้นรอให้ระบบสายครบก่อน หรือถ้ามีล็อคลงได้แล้วค่อยคืนกล่องในระบบจานก็ได้ครับ ยังไงเมื่อถึงเวลานั้นรบกวนช่างกฤตคำนวณค่าใช้จ่ายให้หน่อยนะครับ จริงๆ ถ้าคืนไปก่อนก็กลัวว่าจะไม่มีอะไรดูเหมือนกันครับ 555

ปล.ว่าแต่ช่างกฤตไม่ได้บ่นผมใช่มั้ยครับ (เหมือนว่าจะไม่นะ 555)

๕๕๕๕ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ (หัวเราะแบบไทยๆ)