ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องของทรู "สายและจาน" พร้อมสาระพันบันเทิงกับกีฬาด้วยการ "รับคีย์โค๊ดทางเน็ต"  (อ่าน 1079737 ครั้ง)

ออฟไลน์ Krit Suansiam

• Full LED TV member
  • ??????? ??????? ????????????????????????? ????????????????
Re: เรื่องของทรู "สายและจาน"
« ตอบกลับ #648 เมื่อ: มกราคม 09, 2015, 08:17:18 am »
มีเครื่องลูกค้าคืน ๑ ตัว ท่านใดต้องการติดต่อได้เลยครับ

จ่าย ๕ เดือน ดู ๖ เดือน (ทั้งเดือนนี้ที่ไม่เต็ม) ๖๑๕ x ๕ = ๓,๐๗๕ + ค่ามัดจำ ๑ พัน + ค่าดำเนินการ ๕๐๐ + ค่าส่งปณ. ๑๕๐ รวมเท่ากับ ๔,๗๒๕ ฿. ครับ

นับรอบ ม.ค. - มิ.ย. ๕๘ ครับ จ่ายอีกครั้ง ภายในสิ้นเดือน มิ.ย. ๕๘ จำนวน ๓,๖๙๐ ฿.

เครื่องนี้มีลูกค้ารับแล้วครับ นัดส่งพรุ่งนี้ พร้อมเดินสายเปลี่ยนหัวแอลฯ แยกสัญญาณ

ปล.จะมีลูกค้าส่งเครื่องคืนอีก ๑ ตัว ยังมาไม่ถึงมือผมครับ

ออฟไลน์ win_gump

• *
« ตอบกลับ #649 เมื่อ: มกราคม 23, 2015, 09:28:34 am »
อีก เดือน สองเดือน อาจได้ร่วมก๊วนด้วยครับ
รอคอนโดเสร็จ คาดว่าคอนโดจะใช้แบบสายครับ ^^

• ??????? ??????? ????????????????????????? ????????????????
« ตอบกลับ #650 เมื่อ: มกราคม 23, 2015, 11:25:03 am »
อีก เดือน สองเดือน อาจได้ร่วมก๊วนด้วยครับ
รอคอนโดเสร็จ คาดว่าคอนโดจะใช้แบบสายครับ ^^
รับทราบครับ

ปล.ตอบคำถามในกระทู้ข้างๆที่คุณถามไว้ เครื่องรับสัญญาณแบบเคเบิ้ล (สาย) กับ แบบดาวเทียม (จาน) ในที่นี้หมายถึงทรู สามารถนำไปใช้งานที่ไหนก็ได้ เมื่อที่นั้นมีสัญญาณที่เครื่องรับแบบนั้นมาถึง แต่มันจะมีความแตกต่างตรงที่ระบบสาย มันจะมีข้อแม้ของการลากสายสัญญาณจากภายนอกอาคาร เข้าสู่ภายในอาคารของเราซึ่งเราไม่สามารถทำเองได้ (จ้างช่างอื่นๆทำได้ แต่จะถูกข้อหาลักทรัพย์) จึงต้องเรียกเจ้าของสายฯมาให้บริการ (แล้วแต่ว่าเราจะเอาบริการใดเข้ามาใช้ ซึ่งในสายมันรวมอยู่ครบหมดในสายเดียว) หลักนั้นคุณจะทำอะไรในบ้านคุณมันก็ไม่ใครมาว่าคุณได้

ขอประกาศว่า จะเปิดกลุ่มระบบจานใหม่ เนื่องจากมีลูกค้าที่ผมไปซ่อมงานให้ที่บ้าน สอบถามรายละเอียดมากับผม แล้วสนใจ แต่ไม่ได้เป็นสมาชิกในเว็บบอร์ดนี้ จองมา ๑ จุด ผมจึงต้องมาเปิดกลุ่มรอครับ
๑.คุณเป รามอินทรา ๖๑ / ๐๘ ๒๐๑x x๙๙๓
๒.คุณ ?
๓.คุณ ?
๔.คุณ ?
๕.คุณ ?
๖.คุณ ?
เรียนเชิญร่วมความสนุก บันเทิงครับ

ปล.เริ่มไตรมาสที่ ๓ ของปีนี้ อาจจะมีอะไรเปลี่ยนแปลงจนทำให้ทุกท่านที่ตัดสินใจช้า ต้องกล่าวคำว่าเสียดายกันก็ได้ เพราะขึ้นชื่อว่าทรูแล้ว ทำได้ทุกอย่าง

ออฟไลน์ win_gump

• *
« ตอบกลับ #651 เมื่อ: มกราคม 23, 2015, 01:30:30 pm »
รับทราบครับ

ปล.ตอบคำถามในกระทู้ข้างๆที่คุณถามไว้ เครื่องรับสัญญาณแบบเคเบิ้ล (สาย) กับ แบบดาวเทียม (จาน) ในที่นี้หมายถึงทรู สามารถนำไปใช้งานที่ไหนก็ได้ เมื่อที่นั้นมีสัญญาณที่เครื่องรับแบบนั้นมาถึง แต่มันจะมีความแตกต่างตรงที่ระบบสาย มันจะมีข้อแม้ของการลากสายสัญญาณจากภายนอกอาคาร เข้าสู่ภายในอาคารของเราซึ่งเราไม่สามารถทำเองได้ (จ้างช่างอื่นๆทำได้ แต่จะถูกข้อหาลักทรัพย์) จึงต้องเรียกเจ้าของสายฯมาให้บริการ (แล้วแต่ว่าเราจะเอาบริการใดเข้ามาใช้ ซึ่งในสายมันรวมอยู่ครบหมดในสายเดียว) หลักนั้นคุณจะทำอะไรในบ้านคุณมันก็ไม่ใครมาว่าคุณได้

ขอบคุณมากๆเลยครับสำหรับคำตอบ ^^

ออฟไลน์ ZicKe

• *
« ตอบกลับ #652 เมื่อ: มกราคม 26, 2015, 12:09:57 pm »
โอนให้แล้วนะครับ รายละเอียดอยู่ใน PM ครับ

« ตอบกลับ #653 เมื่อ: มกราคม 26, 2015, 10:28:58 pm »
โอนให้แล้วนะครับ รายละเอียดอยู่ใน PM ครับ
รับทราบครับ

ออฟไลน์ wunlop siriwong

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #654 เมื่อ: มกราคม 27, 2015, 08:37:57 pm »
พี่ก้องได้โอนเงิน 3690 บาทไปให้แล้ว เมื่อประมาณบ่ายสามโมงครึ่งวันนี้(27 มกราคม) จากแบ๊งค์กรุงเทพ สาขาโลตัส ท่ายาง จังหวัดเพชรบุรี จึงแจ้งมาให้ช่างกฤตทราบครับ

« ตอบกลับ #655 เมื่อ: มกราคม 27, 2015, 09:31:52 pm »
พี่ก้องได้โอนเงิน 3690 บาทไปให้แล้ว เมื่อประมาณบ่ายสามโมงครึ่งวันนี้(27 มกราคม) จากแบ๊งค์กรุงเทพ สาขาโลตัส ท่ายาง จังหวัดเพชรบุรี จึงแจ้งมาให้ช่างกฤตทราบครับ
รับทราบครับ รบกวนถ้ามีสลิป ช่วยลงให้หน่อยครับ ที่นี่ หรือที่ ข้อความส่วนตัว และที่ไลน์ก็ได้ครับ (ทั้งไลน์ตรงหรือไลน์กลุ่ม)

« ตอบกลับ #656 เมื่อ: มกราคม 28, 2015, 10:28:18 am »
ท่านใดโอนเงินเข้าในวันที่ ๒๖ ช่วงเวลาค่ำครับ ขอหลักฐานหน่อย หาตัวตนไม่เจอครับ ด่วนครับเดี๋ยวจะงง แล้วทวงใหม่

ออฟไลน์ vatin8799

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #657 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2015, 01:42:53 pm »
ขอลงชื่อร่วมกลุ่ม 1 จุด ระบบจาน ลงชื่อ ธีรภัทร  ฝากเบอร์ไว้ทาง PM ครับ

« ตอบกลับ #658 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2015, 08:29:35 pm »
ขอลงชื่อร่วมกลุ่ม 1 จุด ระบบจาน ลงชื่อ ธีรภัทร  ฝากเบอร์ไว้ทาง PM ครับ
รับทราบครับ

ขอประกาศว่า จะเปิดกลุ่มระบบจานใหม่ เนื่องจากมีลูกค้าที่ผมไปซ่อมงานให้ที่บ้าน สอบถามรายละเอียดมากับผม แล้วสนใจ แต่ไม่ได้เป็นสมาชิกในเว็บบอร์ดนี้ จองมา ๑ จุด ผมจึงต้องมาเปิดกลุ่มรอครับ
๑.คุณเป รามอินทรา ๖๑ / ๐๘ ๒๐๑x x๙๙๓
๒.คุณธีรภัทร (เบอร์ที่ข้อความส่วนตัว)
๓.คุณ ?
๔.คุณ ?
๕.คุณ ?
๖.คุณ ?
เรียนเชิญร่วมความสนุก บันเทิงครับ

« ตอบกลับ #659 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2015, 11:51:57 am »
ลืมไป

คุณบอยฯ ส่งข้อความส่วนตัวมาจอง ๑ จุด

๒.คุณธีรภัทร (เบอร์ที่ข้อความส่วนตัว)
๓.คุณบอย ฯ
๔.คุณยุวดี ภูเก็ต (เพิ่ม ๑ จุด)
๕.คุณ ?
๖.คุณ ?

ปล.แก้ไขเพิ่มชื่อคุณยุวดี
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 16, 2015, 01:07:26 pm โดย Krit Suansiam »

ออฟไลน์ ypunbuth

• *
« ตอบกลับ #660 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2015, 08:08:13 pm »
หลานขอสมัคร1จุดค่ะ

ปัญญดา ไกรนุกูล
หมู่บ้านเจ้าฟ้าการ์เดันโฮม เกาะแก้ว
79/43 หมู่4 ต.เกาะแก้ว
อ.เมืองภูเก็ต
ภูเก็ต83000

« ตอบกลับ #661 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2015, 11:50:31 pm »
หลานขอสมัคร1จุดค่ะ

ปัญญดา ไกรนุกูล
หมู่บ้านเจ้าฟ้าการ์เดันโฮม เกาะแก้ว
79/43 หมู่4 ต.เกาะแก้ว
อ.เมืองภูเก็ต
ภูเก็ต83000
รับทราบครับ

ออฟไลน์ niwate

• *
« ตอบกลับ #662 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2015, 01:58:52 pm »
ขอรายละเอียดหน่อยครับ กำลังสนใจอยู่ครับ

« ตอบกลับ #663 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2015, 02:27:41 pm »
ขอรายละเอียดหน่อยครับ กำลังสนใจอยู่ครับ
รายละเอียดทั้งหมดอยู่ที่หน้ากระทู้แล้วครับ รบกวนย้อนกลับอ่านหน้าก่อนๆครับ มีหลายหน้าเลยครับ

ออฟไลน์ niwate

• *
« ตอบกลับ #664 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2015, 04:11:40 pm »
ขอสมัคร1จุดครับ ชื่อปัญญา นครปฐม

« ตอบกลับ #665 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2015, 05:44:52 pm »
ขอสมัคร1จุดครับ ชื่อปัญญา นครปฐม
รับทราบครับ

ปล.เห็นข้อความแล้วครับ