ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องของทรู "สายและจาน" พร้อมสาระพันบันเทิงกับกีฬาด้วยการ "รับคีย์โค๊ดทางเน็ต"  (อ่าน 1079220 ครั้ง)

ออฟไลน์ Krit Suansiam

• Full LED TV member
  • ??????? ??????? ????????????????????????? ????????????????
Re: เรื่องของทรู "สายและจาน"
« ตอบกลับ #720 เมื่อ: มีนาคม 26, 2015, 08:18:48 pm »
ผมยัง confirm จองในระบบสายอยู่ครับ ธานินทร์
รับทราบครับ

และ

กลุ่มจานมีจองเพิ่มอีก ๑ จุด จากข้อความไลน์

ออฟไลน์ srisit

• *
« ตอบกลับ #721 เมื่อ: มีนาคม 27, 2015, 05:54:59 pm »
ผมได้รับเครื่องแล้วเมี่อตอนบ่าย อยากทราบว่าครบรอบเมื่อไหร่ครับต้องโอนเป็นเงินเท่าไหร่ครับ  ขอบคุณรับ                                                                                               

ออฟไลน์ bundit.su

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #722 เมื่อ: มีนาคม 27, 2015, 07:11:13 pm »
ครบกำหนดจ่ายเงินเมษาใช่มั้ยครับ ขอยอดด้วยนะครับ

• ??????? ??????? ????????????????????????? ????????????????
« ตอบกลับ #723 เมื่อ: มีนาคม 27, 2015, 10:20:27 pm »
ผมได้รับเครื่องแล้วเมี่อตอนบ่าย อยากทราบว่าครบรอบเมื่อไหร่ครับต้องโอนเป็นเงินเท่าไหร่ครับ  ขอบคุณรับ                                                                                               
สิ้นเดือน ก.ย. ๕๘ ครับ ยอด ๓,๖๙๐ ฿. ครับ (เข้าสัปดาห์ที่ ๓ จะแจ้งทางไลน์ (ไลน์ผมที่ออนฯตลอด kritsuansiamtrue) เป็นหลัก ตอบรับแล้ว จะไม่โทรฯแจ้งซ้ำ สัปดาห์ที่ ๔ ช่วงเวลาโอนครับ ไม่เกินวันสุดท้ายของเดือน ขึ้นเดือนใหม่ขอปรับวันละ ๑๐ ฿. จนกว่าจะโอน และตัดสัญญาณด้วยครับ)

ครบกำหนดจ่ายเงินเมษาใช่มั้ยครับ ขอยอดด้วยนะครับ
ใช่ครับ ขอให้รอก่อนนะครับ ต้นเดือนหน้าตอนโทรฯแจ้งต่ออายุราย ๖ เดือน จะต่อรองราคาลงมาให้อยู่ที่เดือนละ ๖๑๕ ฿. เท่ากันทั้งหมด ถ้าไม่ได้ จะแจ้งยกเลิกสัญญา แล้วเปิดใหม่แทนครับ

« ตอบกลับ #724 เมื่อ: มีนาคม 28, 2015, 11:32:21 am »
เริ่มกลุ่มใหม่เพิ่มอีกกลุ่มครับ
๑.คุณเอก (sirmarcus) 08 935X XX64 {เครื่องที่ ๒}
๒.คุณนที นครสวรรค์
๓.คุณ ?
๔.คุณ ?
๕.คุณ ?
๖.คุณ ?

รออีก ๔ ท่านครับคุณเอก อาจเปิดทันสิ้นเดือนนี้ และ ตามลูกค้าเก่าร้องขอครับ

เปิดกลุ่มระบบสายใหม่
๑.คุณสหชัย สมาชิกเก่าระบบจานจองเพิ่ม
๒.คุณธานินทร์ ส่งรายละเอียดการจองมาที่ข้อความส่วนตัวของเดิมยังใช้จานอยู่ (แต่ผมไม่แน่ใจว่าจะยังต้องการอยู่มั๊ย จึงลงชื่อตามที่คุยกันเบื้องต้นไว้ก่อน)
๓.คุณ ?
๔.คุณ ?
๕.คุณ ?
๖.คุณ ?

ปล.มาดูกันว่าระบบไหนจะเต็มก่อนกัน ๕๕ๆๆ

สงสัยว่ากลุ่มระบบจานกว่าจะครบเกินสิ้นเดือนนี้แน่ เงียบจัง ส่วนระบบสายไม่ต้องพูดถึง น่าจะเป็นเดือนกว่าจะครบ
๒๘ แล้วคุณเอก คู้บอน สงสัยไม่ได้ตามเป้าแน่เลย เวลาต้องเหลือบกัน ๑ เดือนแน่

ออฟไลน์ bundit.su

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #725 เมื่อ: มีนาคม 28, 2015, 08:01:27 pm »

ใช่ครับ ขอให้รอก่อนนะครับ ต้นเดือนหน้าตอนโทรฯแจ้งต่ออายุราย ๖ เดือน จะต่อรองราคาลงมาให้อยู่ที่เดือนละ ๖๑๕ ฿. เท่ากันทั้งหมด ถ้าไม่ได้ จะแจ้งยกเลิกสัญญา แล้วเปิดใหม่แทนครับ
[/quote]

ขอบคุณมากมายครับผม

ออฟไลน์ nongball2000

• *
« ตอบกลับ #726 เมื่อ: มีนาคม 28, 2015, 10:07:09 pm »
สวัสดีครับช่างกฤต

ได้รับพัสดุตั้งแต่เมื่อวานแล้วนะครับ พอดีติดธุระเลยเพิ่งได้เช็คของ ลองทดสอบใช้งานดูแล้วเรียบร้อยดีครับ
ปล. ของผมรอบบิลสิ้นสุด ก.ย. 58 ใช่มั๊ยครับ ยอดโอนคือเดือนละ 615 x 6 เดือน = 3,690 ถูกมั๊ยครับ
ไว้สัปดาห์สุดท้ายของเดือน ก.ย. จะโอนเงินให้แล้วมาแจ้งให้ทราบอีกครั้งนะครับ ผมแอดเข้าไลน์กลุ่มแล้ว
รบกวนช่วงใกล้ๆ ช่างกฤตช่วยเตือนผมอีกทีนะครับ

ขอบคุณครับ

โสภณ / ตากสิน27

« ตอบกลับ #727 เมื่อ: มีนาคม 28, 2015, 10:37:55 pm »
สวัสดีครับช่างกฤต

ได้รับพัสดุตั้งแต่เมื่อวานแล้วนะครับ พอดีติดธุระเลยเพิ่งได้เช็คของ ลองทดสอบใช้งานดูแล้วเรียบร้อยดีครับ
ปล. ของผมรอบบิลสิ้นสุด ก.ย. 58 ใช่มั๊ยครับ ยอดโอนคือเดือนละ 615 x 6 เดือน = 3,690 ถูกมั๊ยครับ
ไว้สัปดาห์สุดท้ายของเดือน ก.ย. จะโอนเงินให้แล้วมาแจ้งให้ทราบอีกครั้งนะครับ ผมแอดเข้าไลน์กลุ่มแล้ว
รบกวนช่วงใกล้ๆ ช่างกฤตช่วยเตือนผมอีกทีนะครับ

ขอบคุณครับ

ครับ  แล้วที่ทอนกลับไปได้รับมั๊ยครับ

ออฟไลน์ nongball2000

• *
« ตอบกลับ #728 เมื่อ: มีนาคม 29, 2015, 07:15:17 pm »
ครับ  แล้วที่ทอนกลับไปได้รับมั๊ยครับ

เรียน ช่างกฤต

ได้รับเรียบร้อยแล้วครับ คุณแม่ถามทำไมมีเงินในกล่องด้วยก็เลยเล่าให้ฟัง
คุณแม่เลยฝากมาชมว่าแฟร์ๆ แบบนี้คงใช้บริการด้วยกันไปอีกนานเลย
และฝากมาอวยพรขอให้กิจการการค้าเจริญรุ่งเรืองมียอดเข้ามาเยอะๆ นะครับ
ไว้ถ้ามีคนรู้จักสนใจจะแนะนำมาให้ใช้บริการกับช่างกฤตด้วยกันนะครับ

ขอบคุณครับ

« ตอบกลับ #729 เมื่อ: มีนาคม 29, 2015, 09:18:13 pm »

เรียน ช่างกฤต

ได้รับเรียบร้อยแล้วครับ คุณแม่ถามทำไมมีเงินในกล่องด้วยก็เลยเล่าให้ฟัง
คุณแม่เลยฝากมาชมว่าแฟร์ๆ แบบนี้คงใช้บริการด้วยกันไปอีกนานเลย
และฝากมาอวยพรขอให้กิจการการค้าเจริญรุ่งเรืองมียอดเข้ามาเยอะๆ นะครับ
ไว้ถ้ามีคนรู้จักสนใจจะแนะนำมาให้ใช้บริการกับช่างกฤตด้วยกันนะครับ

ขอบคุณครับ

ขอบคุณครับ

« ตอบกลับ #730 เมื่อ: มีนาคม 30, 2015, 10:44:48 am »
รบกวนสอบถาม คุณเอก,คุณนที,คุณหนุ่ม ครับ ด้วยว่าคุณนทีต้องการเครื่องด่วนภายในวันที่ ๑ เม.ย. นี้ และคุณเอกก็ต้องการเปิดสัญญาในเดือนนี้เพื่อให้รอบการชำระเงินจ่ายพร้อมกันทั้ง ๒ เครื่อง เพื่อให้เหตุสอดคล้องกัน จะขอสอบถามว่า ผมจะดำเนินการเปิดแบบ ๔ จุดก่อน แล้วค่อยเพิ่มอีก ๒ จุดในภายหน้า จะได้มั๊ยครับ (๔ จุดคนละ ๗๐๓ ฿./เดือน ซึ่งอาจจะคิดราคานี้แค่ เดือน หรือ ๒ เดือนครับ) เมื่อเริ่มเป็น ๖ จุด เมื่อไหร่ก็คิดแบบตามเดิมในวันที่เริ่มเพิ่มจุดครับ

« ตอบกลับ #731 เมื่อ: มีนาคม 30, 2015, 11:00:02 am »
ดูซิ พิมพ์กระทู้ถามเสร็จ นึกขึ้นได้ว่าพี่ไก่สั่งจองไว้ตั้งแต่ปีที่แล้ว เลยไลน์ถามว่ายังต้องการอีกมั๊ย พี่ตอบมาทันทีว่า ต้องการ เปิดได้เลย จึงสรุปว่า ขาด ๑ ท่านตอนนี้ แต่ผมก็ต้องเปิดก่อนเพื่อให้ตรงตามต้องการของผู้จองครับ

สรุปกลุ่มใหม่จะเปิดสัญญาในวันที่ ๑ เม.ย. ๕๘ นี้
๑.คุณเอก (sirmarcus) 08 935X XX64 {เครื่องที่ ๒}
๓.คุณหนุ่ม รังสรรค์ ลูกค้าเก่า จองเพิ่ม ๑
๔.คุณนครินทร์ (พี่ไก่) บางมด 1
๕.คุณนครินทร์ (พี่ไก่) บางมด 2
๖.คุณ ?

« ตอบกลับ #732 เมื่อ: มีนาคม 30, 2015, 12:52:57 pm »
ดูซิ พิมพ์กระทู้ถามเสร็จ นึกขึ้นได้ว่าพี่ไก่สั่งจองไว้ตั้งแต่ปีที่แล้ว เลยไลน์ถามว่ายังต้องการอีกมั๊ย พี่ตอบมาทันทีว่า ต้องการ เปิดได้เลย จึงสรุปว่า ขาด ๑ ท่านตอนนี้ แต่ผมก็ต้องเปิดก่อนเพื่อให้ตรงตามต้องการของผู้จองครับ

สรุปกลุ่มใหม่จะเปิดสัญญาในวันที่ ๑ เม.ย. ๕๘ นี้
๓.คุณหนุ่ม รังสรรค์ ลูกค้าเก่า จองเพิ่ม ๑
๔.คุณนครินทร์ (พี่ไก่) บางมด 1
๕.คุณนครินทร์ (พี่ไก่) บางมด 2
๖.คุณ ?

ผมแจ้งเปิดสัญญาไปแล้วนะครับ โดยเปิดแบบ ๖ จุดและไม่ได้รอท่านที่ ๖ มาเข้าร่วมก่อน เนื่องจากว่า ต้องให้ทันกับเหตุผลในการเปิดของข้อความด้านบน ผมจึงแจ้งเปิดในวันนี้แล้ว ช่างจะนัดส่งเครื่องพรุ่งนี้ แต่ผมติดงานอยู่ ตจว.จึงนัดส่งในเช้าวันที่ ๑ เม.ย. แทน โดยในจุดที่ ๖ ผมจะขอดูก่อนว่า ท่านที่จะมารับนั้น มารับในช่วงเวลาใด จำเป็นหรือไม่ที่ช่วงระหว่างรอ ทั้ง ๕ ท่านจะช่วยเฉลี่ยคชจ.แทน ขอดูก่อนนะครับ

« ตอบกลับ #733 เมื่อ: เมษายน 01, 2015, 03:17:58 pm »

๖.คุณ ?

ผมแจ้งเปิดสัญญาไปแล้วนะครับ โดยเปิดแบบ ๖ จุดและไม่ได้รอท่านที่ ๖ มาเข้าร่วมก่อน เนื่องจากว่า ต้องให้ทันกับเหตุผลในการเปิดของข้อความด้านบน ผมจึงแจ้งเปิดในวันนี้แล้ว ช่างจะนัดส่งเครื่องพรุ่งนี้ แต่ผมติดงานอยู่ ตจว.จึงนัดส่งในเช้าวันที่ ๑ เม.ย. แทน โดยในจุดที่ ๖ ผมจะขอดูก่อนว่า ท่านที่จะมถถารับนั้น มารับในช่วงเวลาใด จำเป็นหรือไม่ที่ช่วงระหว่างรอ ทั้ง ๕ ท่านจะช่วยเฉลี่ยคชจ.แทน ขอดูก่อนนะครับ
จัดเตรียมนำไปส่งให้ทั้ง ๓ ท่าน (ก่อน ๔ โมงครึ่ง) แล้วครับ ส่วนของคุณเอก คู้บอน จะเข้ามารับค่ำวันศุกร์ ในส่วนท่านที่ ๖ มีติดเข้ามาสอบถามและพร้อมติดตั้งจานด้วย ณ ตอนนี้รอคำยืนยันอยู่ครับ

« ตอบกลับ #734 เมื่อ: เมษายน 01, 2015, 04:22:06 pm »

๖.คุณ ?

ผมแจ้งเปิดสัญญาไปแล้วนะครับ โดยเปิดแบบ ๖ จุดและไม่ได้รอท่านที่ ๖ มาเข้าร่วมก่อน เนื่องจากว่า ต้องให้ทันกับเหตุผลในการเปิดของข้อความด้านบน ผมจึงแจ้งเปิดในวันนี้แล้ว ช่างจะนัดส่งเครื่องพรุ่งนี้ แต่ผมติดงานอยู่ ตจว.จึงนัดส่งในเช้าวันที่ ๑ เม.ย. แทน โดยในจุดที่ ๖ ผมจะขอดูก่อนว่า ท่านที่จะมถถารับนั้น มารับในช่วงเวลาใด จำเป็นหรือไม่ที่ช่วงระหว่างรอ ทั้ง ๕ ท่านจะช่วยเฉลี่ยคชจ.แทน ขอดูก่อนนะครับ
จัดเตรียมนำไปส่งให้ทั้ง ๓ ท่าน (ก่อน ๔ โมงครึ่ง) แล้วครับ ส่วนของคุณเอก คู้บอน จะเข้ามารับค่ำวันศุกร์ ในส่วนท่านที่ ๖ มีติดเข้ามาสอบถามและพร้อมติดตั้งจานด้วย ณ ตอนนี้รอคำยืนยันอยู่ครับ
แจ้งหมายเลขนำส่ง
1.คุณนที EN 1648 3479 5 TH
2.คุณรังสรรค์ EN 1648 3480 0 TH
3.คุณนครินทร์ EN 1648 3481 3 TH
ครับ

« ตอบกลับ #735 เมื่อ: เมษายน 03, 2015, 08:35:28 am »

๖.คุณ ?

ผมแจ้งเปิดสัญญาไปแล้วนะครับ โดยเปิดแบบ ๖ จุดและไม่ได้รอท่านที่ ๖ มาเข้าร่วมก่อน เนื่องจากว่า ต้องให้ทันกับเหตุผลในการเปิดของข้อความด้านบน ผมจึงแจ้งเปิดในวันนี้แล้ว ช่างจะนัดส่งเครื่องพรุ่งนี้ แต่ผมติดงานอยู่ ตจว.จึงนัดส่งในเช้าวันที่ ๑ เม.ย. แทน โดยในจุดที่ ๖ ผมจะขอดูก่อนว่า ท่านที่จะมารับนั้น มารับในช่วงเวลาใด จำเป็นหรือไม่ที่ช่วงระหว่างรอ ทั้ง ๕ ท่านจะช่วยเฉลี่ยคชจ.แทน ขอดูก่อนนะครับ
แจ้งหมายเลขนำส่ง
1.คุณนที EN 1648 3479 5 TH
2.คุณรังสรรค์ EN 1648 3480 0 TH
3.คุณนครินทร์ EN 1648 3481 3 TH
ครับ

สรุปว่าตอนนี้เครื่องที่ ๖ ที่จองโดย (โทรฯจองหลังจากสอบถามรายละเอียดแล้วอธิบายทั้งหมดให้ทราบแล้วตกลงเอา แต่พอแจ้งราคารวม กลับยกเลิก) ร้านผับ บาร์ ในซอยมหาดไทย ได้ยกเลิกการจองแล้ว (ไม่สู้ราคา แต่จะเอาฟุตบอลทุกลีก มาเปิดเรียกลูกค้าเข้าร้าน แบบจ่ายถูกๆ / เชิญเสี่ยงกับการซุ้มจับกับทางซีทีเอชได้ตามสบายครับ) จึงทำให้ยังเหลืออีก ๑ เครื่อง มีท่านใดต้องการด่วนเชิญเลยครับ

ออฟไลน์ sirmarcus

• *
« ตอบกลับ #736 เมื่อ: เมษายน 05, 2015, 10:12:34 am »
-มายืนยัน ยังว่างอยู่1ที่นะครับ สำหรับกลุ่มนี้ , ผมไปรับมาเมื่อคืนวันศุกร์ที่3 ที่ผ่านมาครับ

« ตอบกลับ #737 เมื่อ: เมษายน 07, 2015, 06:05:10 pm »
เปิดกลุ่มระบบสายใหม่ ณ ตอนนี้มี
๑.คุณสหชัย สมาชิกเก่าระบบจานจองเพิ่ม
๒.คุณธานินทร์ ส่งรายละเอียดการจองมาที่ข้อความส่วนตัวของเดิมยังใช้จานอยู่ (แต่ผมไม่แน่ใจว่าจะยังต้องการอยู่มั๊ย จึงลงชื่อตามที่คุยกันเบื้องต้นไว้ก่อน)
๓.คุณ (stone12) ฝากจอง จากเว็บโซน๗ (สมัครเข้าที่ไม่ได้)
๔.คุณ ?
๕.คุณ ?
๖.คุณ ?

ปล.มีท่านที่ ๔ ถามมาทางไลน์ ผมรอคำยืนยันอยู่ จะได้ลงชื่อไว้