หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: โหลดหนังสามมิติทำอย่างไรดี  (อ่าน 1956 ครั้ง)
ancharlee
*

ดูรายละเอียด อีเมล์
« เมื่อ: ตุลาคม 10, 2013, 09:20:42 am »

เพิ่งมีทีวีสามมิติเครื่องแรกคะเป็นpanaรุ่น DT50T อยากโหลดหนังสามมิติมาไว้ดู  ขอผู้รู้ช่วยที คอมก็ไม่ค่อยเก่ง ไม่เคยโหลดหนังมาไว้ดูเลย
1. ต้องโหลดจากที่ไหนดีคะ
2.คอมที่มีอยู่ใช้โหลดได้หรือเปล่า คอมที่ใช้โหลดต้องมีโปรแกรมอะไรหรือเปล่า คอมที่ใช้เป็นsumgsung
3. เคยลองโหลดมาแล้วเมื่อพิมพ์โหลดหนังสามมิติจากบางเว็บ แต่เค้าแบ่งเป็นpart ลองมาpart1 แบบmkv มันมาเป็นไฟล์Zip แตกไฟล์ไม่ได้ โดหลดตั้งนานอดดู
4. ช่วยบอกข้ันตอนการโหลดให้มือใหม่หัดโดหลดจักขอบคุณมากๆเลย  ช่วยด้วย เป็นแม่ค่ะ อยาดโหลดการ์ตูนให้ลูกดู ตอนนี้มี เรื่องเดียว ร้านTV ให้มาแซมมี่
kritkris
Full LED TV member

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2013, 10:15:06 am »

ถามก่อนว่าที่บ้านมี hdd ext ไหมครับ ซักประมาณ 500gb ก็ได้ สำหรับมือใหม่แนะนำว่าควรหาซื้อเครื่องเล่น hd player มาใช้ครับ แนะนำรุ่นนี้ http://www.digilifegadget.com/1292119/egreat-r6s-pro ราคาประมาณ 3 พันบาท ไม่ก็รุ่นนี้ครับ http://www.digilifegadget.com/840509/himedia-910b ราคาประมาณ 4 พันแต่รุ่นนี้ใส่ hdd ในเครื่องได้ เพราะถ้าเราหาหนังมาเล่นกับทีวีมันมีข้อจำกัดหลายๆอย่าง รึว่าจะลองโหลดหนังมาดูก่อนก็ได้ครับแต่พวกหนัง 3D ที่เล่นกับทีวีจะเป็นพวก SBS ไม่ก็ over/under (คือหนังที่มี2จอ แล้วให้เรามากดรวมภาพที่จอทีวีเราอีกทีครับ คาดว่าหนังที่ร้านแถมมาน่าจะเป็นแบบนั้น) ส่วนวิธีการโหลดควรโหลดจากเวบบิทครับ เนื่องจากหาไฟล์หนังได้ง่ายกว่า โหลดง่ายกว่า ใช้คอมอะไรก็ได้ ขั้นตอนคือ
1.สมัครเวบบิทก่อน แนะนำเวบนี้ครับ www.siambit.org ค่าสมัครเข้าเวบ 150บาท(ระหว่างนี้จะมีสถานะเป็น vip คือโหลดได้ไม่จำกัดครับ) ที่แนะนำเวบนี้เพราะหนัง 3D มีเยอะครับ และไม่ต้องเสียเงินค่าโหลดหลายรอบ
2.การเล่นเวบบิทจำเป็นต้องมีค่าการดาวโหลดถึงจะโหลดได้เรื่อยๆไม่มีหมดอายุ วิธีก็คือ ให้เราสมัครใช้บริการ colo ครับ ขั้นตอนในข้อนี้อาจจะซับซ้อนนิดนึง(ไว้ผมบอกหลังไมค์ครับ) แต่แค่ลองทำความเข้าใจ มันไม่ยากครับ ไว้คุณแม่บ้านลองทำตามด้านบนก่อน ติดขัดยังไง pm มาสอบถามได้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 10, 2013, 10:16:49 am โดย kritkris » บันทึกการเข้า
KVYoung
LCD TV member
**

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2013, 10:18:19 pm »

คุณkritkrisครับ ถ้าไม่เป็นการรบกวนผมขอวิธีโหลดหนัง3Dด้วยครับ ไม่ทราบว่าใช็โน๊ตบุ๊คโหลดได้ไหมครับ ผมเพิ่งหัดใช้โน๊ตบุ๊คได้เดือนกว่า
ยังไม่เคยโหลดอะไรเลย แต่ก็พยายามศึกษาอยู่ครับ แล้วความเร็วเน็ตแค่ 5-6 M.โหลดได้ไหมครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ
kvyoung187@gmail.com
kritkris
Full LED TV member

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2013, 10:47:54 pm »

คุณkritkrisครับ ถ้าไม่เป็นการรบกวนผมขอวิธีโหลดหนัง3Dด้วยครับ ไม่ทราบว่าใช็โน๊ตบุ๊คโหลดได้ไหมครับ ผมเพิ่งหัดใช้โน๊ตบุ๊คได้เดือนกว่า
ยังไม่เคยโหลดอะไรเลย แต่ก็พยายามศึกษาอยู่ครับ แล้วความเร็วเน็ตแค่ 5-6 M.โหลดได้ไหมครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ
pm ไปแล้วครับ
KVYoung
**

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2013, 12:04:32 am »

ขอบคุณอีกครั้งครับ
thekorp
Flat TV member
*

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2013, 06:05:04 pm »

...แนะนำที่filecondoอีกที่นึงครับ...
...ผมก็โหลดจากที่นี่...^^
kiatyasothon
**

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #6 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2013, 03:30:59 pm »

pm ไปแล้วครับ
ขอด้วยคับผมก็โหลดยังไม่เป็นเลย
lukyak
*

« ตอบ #7 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2013, 04:52:54 pm »

ตอบ
1.โหลดจากเวปบิท  ดีที่สุด
2.คอมที่ใช้ โหลดได้หมด ต้องมีโปรแกรมเกี่ยวกับบิท เช่น bit comet  หรือ utorrent หามาติดตั้ง
ตอนใช้งานจริง   เราล๊อคอินเข้าเวปบิท สั่งโหลด มันจะเด้งออกมาแสดงสถานะเอง
3.โหลดมาเป้น part หนังนั้นเค้าแบ่งหลายพาทมาก 30 +  และให้โหลดแค่วันละpart
กว่าจะโหลดหมด ก็เดือนนึง   ยกเว้นต้องจ่ายตังค์   จะโหลดได้วันละหลายเรื่อง
4.การโหลดบิท
   4.1.ติดตั้งโปรแกรมเกี่ยวกับบิท
   4.2 สมัครสมาชิกเวปบิท
   4.3ล๊อกอิน เลือกหมวดงานที่จะโหลด
   4.4 กดโหลด  มันจะเด้งไปที่โปรแกรมบิทที่เราติดตั้ง
ก็บอกมันไปว่าจะเก็บไฟล์ไว้ที่ไหน   กด OK โลดดดดด
   4.5 หัดใช้ออฟชั้นของโปรแกรม โหลดได้ 20 เรื่อง เปิดเครื่องทิ้งไว้ ข้ามวันข้ามคืน
         พอโหลดเป็น  ปัญหาที่ตามมา คือ ไม่มีที่เก็บไฟล์  ต้องลบทิ้งไฟล์เก่า หรือ ซื้อใหม่ ลูก 500 หรือ 1000 กิ๊ก
2000 บาท พอได้หายจนละที่นี้
Royty
*

« ตอบ #8 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2013, 11:43:17 pm »

ผมเเนะนำเว๊ป www.siambit.org ครับ ผมลองไปดูล่ะที่ฝากไฟล์จาก filecondo ก็เอาหนังมาจาก สยามบิทนี่เเหละส่วนตัวผมก็โหลดจากที่นี่
คนโมหนังใส่ซับจะอยู่ที่นี่ทุกคน นอกจากนั้นถ้าจะหาไฟล์ series HD ทั้ง US Korea ก็คนโมก็อยู่ที่นี้อีกด้วย ที่นี่จะเป็นที่เเรกที่ปล่อย
การโหลดไฟล์จากสยามบิทค่อนข้างเข้มงวดเรื่อง Ratio ไม่เหมือนที่อื่น ดังนั้นเวลาโหลดเเล้วก็เปิดเครื่องปล่อยต่อให้คนอื่นโหลดด้วย
ถ้าคิดว่าไม่ชอบเปิดทิ้งปล่อยต่อก็สมัคร VIP ไป
ส่วนพวกไฟล์ HD ใหญ่ๆจะโหลดฟรี ส่วนตัวผมชอบโหลดของน้องซีซ่าครับถ้าหนัง HD เพราะเค้าจะโมซับมาให้เลือกเยอะมากที่ถูกใจคือซับเเบบ Low เวลาดูหนังซับจะมาอยู้ข้างใต้หนังที่มันเป็นขอบดำ
ข้อดีอีกอย่างคือที่นี่มีไฟล์เเบบ HD ให้เลือกเยอะ
ตั้งเเต่ขนาดเท่าเเผ่นเเท้ สมมุติ 45 GB เเล้วก็มีขนาด 23GB เเละ 12 GB เเละ 7 GB จนยัน3GB เป็นต้น
ความชัดก็ไล่ไปตามขนาดสะดวกเก็บเเบบไหนก็เลือกเอา
การเลือกโปรเเกรมโหลดบิทก็สำคัญ เเต่ละตัวจับ seed ได้เร็วไม่เท่ากัน ถ้าจะเอาจับเร็วก็ bittorret utorret
ถ้าเอาลูกเล่นดีๆก็ bitcomet
หน้า: [1]
  พิมพ์