หน้า: [1] 2 3 ... 33
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มีที่ไหนโหลดหนัง 3D บ้างครับ  (อ่าน 170303 ครั้ง)
yong9222
*

ดูรายละเอียด อีเมล์
« เมื่อ: ธันวาคม 20, 2010, 07:21:34 pm »

ไม่ทราบว่าโหลดหนัง 3D กันที่ไหนบ้างครับ
vira
Edge LED TV member

« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2010, 07:28:20 am »

siambit ตอนนี้มีอยู่ 3 เรื่อง Avatar,Alice in Wonderland และ Clash of the Titan
yong9222
*

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 02, 2011, 11:46:56 am »

หนัง 3D แท้หรือเปล่าครับ พอดีกำลังหาอยู่นะครับ
jfk6
Flat TV member
*

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 02, 2011, 09:56:58 pm »

หนัง 3D แท้หรือเปล่าครับ พอดีกำลังหาอยู่นะครับ

ผมมีแต่ 3D แบบ SBS ที่เป็น mkv โหลดเก็บไว้ทั้งหนังและสารคดี IMAX น่าจะเกิน 40 เรื่องแล้วครับ

เอามาทั้งจากฝั่งเวียดนามและเยอรมัน ได้มาแล้วจับลงเสียงไทยเอานะครับ
ตัวอย่างจากเวปเวียดนามเว็บนึงครับ
http://vn.360plus.yahoo.com/phim-3D/

ถ้าเป็นเวปของเยรมันจะมีหนังหมวด Adult 3D ด้วย ซึ่งทางฝรั่งเค้าทำออกมานานแล้ว เป็น 3D แท้ๆเลย

ตัวอย่างหนังที่โหลดมาในเครื่องครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 02, 2011, 10:09:25 pm โดย jfk6 » บันทึกการเข้า
jfk6
*

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 02, 2011, 10:21:46 pm »

อันนี้เป็น IMAX โหลดมาครับ ภาพสวยดีแต่หาไทยลงได้อันเดียวคือชุด Under the Sea
นอกนั้นก็เป็นหนังใหม่ที่รอใส่ไทยอยู่หลายเรื่องเหมือนกันเช่น ResidentEvil4, Shrek4, Legend of the Guardians 3D ฯลฯ
ผมว่าหนัง 3D ออกมาเรื่อยๆเลยเดือนนึงหลายเรื่องอยู่เหมือนกัน ตามเก็บไม่ทัน

bask001
*

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 03, 2011, 06:22:13 pm »

ผมมีแต่ 3D แบบ SBS ที่เป็น mkv โหลดเก็บไว้ทั้งหนังและสารคดี IMAX น่าจะเกิน 40 เรื่องแล้วครับ

เอามาทั้งจากฝั่งเวียดนามและเยอรมัน ได้มาแล้วจับลงเสียงไทยเอานะครับ
ตัวอย่างจากเวปเวียดนามเว็บนึงครับ
http://vn.360plus.yahoo.com/phim-3D/

ถ้าเป็นเวปของเยรมันจะมีหนังหมวด Adult 3D ด้วย ซึ่งทางฝรั่งเค้าทำออกมานานแล้ว เป็น 3D แท้ๆเลย

ตัวอย่างหนังที่โหลดมาในเครื่องครับ

เยี่ยมเลยครับ แล้วไฟล์มันใหญ่มากมั๊ย ใช้ box เ่ล่นได้มั๊ยครับ
สนใจ 3D TV ของโซนี่ 40นิ้ว NX710 มันมีระบบรวมภาพ side by side เหมือนของยี่ห้ออื่นมั๊ยครับ

jfk6
*

« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 03, 2011, 08:15:05 pm »

ถ้าเป็น side by side แบบ mkv เล่นได้กับ HD player ทั่วไปได้ครับ ขนาดก็เท่ากับหนัง HD ทั่วๆไป แต่จอต้องรองรับ 3D แบบ Side by side เท่านั้นเอง
bask001
*

« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 04, 2011, 07:15:07 pm »

ถ้าเป็น side by side แบบ mkv เล่นได้กับ HD player ทั่วไปได้ครับ ขนาดก็เท่ากับหนัง HD ทั่วๆไป แต่จอต้องรองรับ 3D แบบ Side by side เท่านั้นเอง

ขอบคุณมากครับ ยี่ห้อโซนี่ ทำได้ใช่มั๊ยครับ side by side
วันนี้ไปยืนดู พานา พลาสม่่า 3D ตัวท๊อป 65 นิ้ว ประทับใจมาก แต่ราคาเกินฝัน
yong9222
*

« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 04, 2011, 10:58:28 pm »

เยี่ยมเลยครับ แล้วไฟล์มันใหญ่มากมั๊ย ใช้ box เ่ล่นได้มั๊ยครับ
สนใจ 3D TV ของโซนี่ 40นิ้ว NX710 มันมีระบบรวมภาพ side by side เหมือนของยี่ห้ออื่นมั๊ยครับ

ไฟล์พวกนี้โหลดยังไงครับช่วยบอกหน่อยครับ
jfk6
*

« ตอบ #9 เมื่อ: มกราคม 05, 2011, 09:47:05 pm »

ส่วนมากโหลดมาจาก http://3dblurayiso.com ครับ ถ้าให้ดีต้องสมัครสมาชิกแบบ premium ของเวปที่เค้าฝากไฟล์ไว้จะได้โหลดได้ง่าย+ไว ของผมสมัครของ netloader (NL) ไว้ เสียเดือนละ 300 กว่าบาทแต่โหลดได้เต็ม speed ใครมีเน็ทไวๆ สมัครแค่เดือนเดียวก็โหลดได้ทั้งเวปแล้วครับ

มีทั้งแบบ mkv มาเลย หรือเป็นแบบไฟล์ bluray แล้วมาถอดเอาเฉพาะภาพออกมา
จากนั้นหาเสียงไทยโดยถอดจากไฟล์ hidef ไทยหรือจาก dvd ไทย เอาไป mux ใส่อีกทีครับ ก็ได้หนัง 3D-SBS แบบพากย์ไทยแล้ว
เนื่องจากใส่ sub ใน 3D มันต้องใช้ sub ไทยแบบ text ซึ่งหายากหน่อย ถึงจะเอามาใส่ได้ งั๊นเลยต้องใส่เสียงไทยจะง่ายกว่า และส่วนมากเอาไว้ให้เด็กๆดูด้วยครับ เพราะการ์ตูนเยอะ

ที่เคยลองใช้ที่ทำงานก็มี JVC GD-463D10 ตัวนี้ดูสบายตามาก (ที่ทำงานเป็น dealer ขายตัวนี้อยู่เลย demo บ่อย)
ส่วนที่บ้านเป็น Zalman ZM-M240W ครับ หลักการแสดงผลแบบเดียวกันทั้ง 2 จอ ใช้แว่น Circular Polarize แบบเดียวกับ IMAX
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 05, 2011, 09:51:06 pm โดย jfk6 » บันทึกการเข้า
bask001
*

« ตอบ #10 เมื่อ: มกราคม 06, 2011, 04:47:55 am »

ส่วนมากโหลดมาจาก http://3dblurayiso.com ครับ ถ้าให้ดีต้องสมัครสมาชิกแบบ premium ของเวปที่เค้าฝากไฟล์ไว้จะได้โหลดได้ง่าย+ไว ของผมสมัครของ netloader (NL) ไว้ เสียเดือนละ 300 กว่าบาทแต่โหลดได้เต็ม speed ใครมีเน็ทไวๆ สมัครแค่เดือนเดียวก็โหลดได้ทั้งเวปแล้วครับ

มีทั้งแบบ mkv มาเลย หรือเป็นแบบไฟล์ bluray แล้วมาถอดเอาเฉพาะภาพออกมา
จากนั้นหาเสียงไทยโดยถอดจากไฟล์ hidef ไทยหรือจาก dvd ไทย เอาไป mux ใส่อีกทีครับ ก็ได้หนัง 3D-SBS แบบพากย์ไทยแล้ว
เนื่องจากใส่ sub ใน 3D มันต้องใช้ sub ไทยแบบ text ซึ่งหายากหน่อย ถึงจะเอามาใส่ได้ งั๊นเลยต้องใส่เสียงไทยจะง่ายกว่า และส่วนมากเอาไว้ให้เด็กๆดูด้วยครับ เพราะการ์ตูนเยอะ

ที่เคยลองใช้ที่ทำงานก็มี JVC GD-463D10 ตัวนี้ดูสบายตามาก (ที่ทำงานเป็น dealer ขายตัวนี้อยู่เลย demo บ่อย)
ส่วนที่บ้านเป็น Zalman ZM-M240W ครับ หลักการแสดงผลแบบเดียวกันทั้ง 2 จอ ใช้แว่น Circular Polarize แบบเดียวกับ IMAX

ผมสนใจทีวี 3D ระบบนี้เหมือนกันครับ 2 รุ่่นนี้พอแจ้งราคาได้มั๊ยครับ ตัวที่ท่านใช้ ซื้อจากที่ไหนครับ
แว่นตาที่ใช้กับทีวีสองตัวนี้ ไ่ม่ต้องใส่ถ่านใช่มั๊ยครับ ผมเข้าใจถูกต้องมั๊ย
jfk6
*

« ตอบ #11 เมื่อ: มกราคม 06, 2011, 10:33:22 pm »

ผมสนใจทีวี 3D ระบบนี้เหมือนกันครับ 2 รุ่่นนี้พอแจ้งราคาได้มั๊ยครับ ตัวที่ท่านใช้ ซื้อจากที่ไหนครับ
แว่นตาที่ใช้กับทีวีสองตัวนี้ ไ่ม่ต้องใส่ถ่านใช่มั๊ยครับ ผมเข้าใจถูกต้องมั๊ย

ไม่ต้องใส่ถ่านครับ Zalman เป็นจอใช้กับคอมครับ ขนาด 24" เท่านั้น ตัวแทนเท่าที่เห็นมีเจ้าเดียวในไทยครับ ร้านเจไดที่พันธ์ทิพ ราคา 17900
ส่วน JVC ผมได้แต่ทดลองใช้ ราคาอยู่ประมาณ 3 แสนครับ
bask001
*

« ตอบ #12 เมื่อ: มกราคม 07, 2011, 04:45:09 am »

ขอบคุณครับ ผมหาร้านเจอแล้ว ตัว Zalman ราคาพอไหว ส่วน JVC ราคาเกินฝันครับ
อยากสอบถามว่า ตัว Zalman ดูระบบ 3 มิติ ยังไงครับ เห็นว่า ต้องต่อผ่านคอมฯ
ต้องมีอุปกรณ์อะไรบ้างครับ ต้องใช้การ์ดจออะไร ต้องใช้โปรแกรมอะไรเล่น
และภาพ3 มิติ พุ่งหรือมีมิติมากมั๊ยครับ เมื่อเทียบกับ ทีวีระบบอื่นที่กำลังนิยมกัน เ่่ช่น ซัมซุง พานา โซนี่
และเมื่อเทียบกับตัว JVC ราคาสามแสน ภาพต่างกันมากมั๊ยครับ
ตัวนี้สามารถใช้กับโปรแกรม power dvd10 ได้มั๊ยครับ

jfk6
*

« ตอบ #13 เมื่อ: มกราคม 07, 2011, 07:19:32 pm »

ขอบคุณครับ ผมหาร้านเจอแล้ว ตัว Zalman ราคาพอไหว ส่วน JVC ราคาเกินฝันครับ
อยากสอบถามว่า ตัว Zalman ดูระบบ 3 มิติ ยังไงครับ เห็นว่า ต้องต่อผ่านคอมฯ
ต้องมีอุปกรณ์อะไรบ้างครับ ต้องใช้การ์ดจออะไร ต้องใช้โปรแกรมอะไรเล่น
และภาพ3 มิติ พุ่งหรือมีมิติมากมั๊ยครับ เมื่อเทียบกับ ทีวีระบบอื่นที่กำลังนิยมกัน เ่่ช่น ซัมซุง พานา โซนี่
และเมื่อเทียบกับตัว JVC ราคาสามแสน ภาพต่างกันมากมั๊ยครับ
ตัวนี้สามารถใช้กับโปรแกรม power dvd10 ได้มั๊ยครับ

ข้อแตกต่างระหว่างจอ zalman กับjvc คือจอzalman ต้องใช้กับคอมเท่านั้นครับเพราะตัวจอไม่มีระบบเอาภาพซ้าย-ขวาของ3d side by side มาซ้อนกันให้เต็มจอ
เลยต้องอาศัยโปรแกรมจากคอมช่วยซึ่งโปรแกรมเล่นหนัง3dแบบนี้ก็เห็นมีอยู่ 2-3 ตัวครับ แต่ไม่ต้องห่วงเพราะถ้าซื้อจอก็จะได้โปรแกรมมาด้วยคือstereoscopic player zalman edition ส่วนคอมก็สเปคกลางๆที่พอเล่นไฟล์ mkv ได้ก็พอครับส่วนต่อjvc นั้นมีระบบเอาภาพมาขยายซ้อนกันได้ในตัว ดังนั้นเราใช้ hdd player เล่นไฟล์ 3d เข้าไปที่จอได้เลย(แบบภาพซ้าย-ขวา) แล้้วใช้ฟังชั่นของจอทำ3dให้ เรื่องมุมมองตััวjvcทำได้ perfect เลยครับมองข้างๆได้กว้าง ส่วนเรื่องความเป็น 3d พุ่งออกหรือยุบเข้าทำได้พอกันและก็อยู่ที่หนังด้วย
แต่เรื่องความสบายในการใส่แว่นนั้น3dแบบนี้กินขาด และราคาแว่นถูกจะซื้อไว้เยอะๆก็ได้ครับอย่างผมมีอยู่สี่อันเอาไว้ให้หลานๆไว้ดูการ์ตูน อีกอย่างนึงครับ3dแบบนี้ภาพไม่ได้กระพริบจึงดูสบายตามาก ข้อเสียอย่างเดียวคือภาพไม่ได้คมชัดเท่าแบบactive แต่ถ้าไฟล์ที่เราดูมีบิทเรทสูงหน่อยก็ดูไม่ออกหรอกครับ อย่างที่ลองกับจอjvcไม่เคยมีใครถามถึงความคมชัดเลย
yong9222
*

« ตอบ #14 เมื่อ: มกราคม 08, 2011, 12:16:27 am »

หนัง 3D แบบ side by side หาโหลดได้ที่ไหนบ้างครับแล้ว แล้วจะรู้ได้ไงว่าเป็น 3D side by side ครับ
bask001
*

« ตอบ #15 เมื่อ: มกราคม 08, 2011, 04:35:35 am »

ผมสนใจ Zalman จริง ๆ ละ โทรไปถามร้านแล้ว บอกว่าของเข้าสัปดาห์หน้า
ขอถามอีกนิดนึงครับ
ภาพสามมิติเป็นเหมือนทีวี3Dป้ัจจุบันใช่มั๊ยครับ ไม่ใช่มีขอบเขียว แดง เหมือนระบบเก่าใช่มั๊ย
คือผมไปค้นหาใน youtube มีบางอันมีขอบเขียว แดง เหมือน 3D รุ่นเก่า ผมเลยสงสัย
ถ้าเป็นแบบนี้ คงดูไม่สบายตาครับ ไม่เวิร์คแน่ แต่ร้านเจได เขาบอกผมว่า การ์ดจอต้องเป็น Nvidia เท่านั้น
ใช่หรือป่าวครับ หรือค่ายแดงก็ได้

jfk6
*

« ตอบ #16 เมื่อ: มกราคม 08, 2011, 09:04:39 am »

ผมสนใจ Zalman จริง ๆ ละ โทรไปถามร้านแล้ว บอกว่าของเข้าสัปดาห์หน้า
ขอถามอีกนิดนึงครับ
ภาพสามมิติเป็นเหมือนทีวี3Dป้ัจจุบันใช่มั๊ยครับ ไม่ใช่มีขอบเขียว แดง เหมือนระบบเก่าใช่มั๊ย
คือผมไปค้นหาใน youtube มีบางอันมีขอบเขียว แดง เหมือน 3D รุ่นเก่า ผมเลยสงสัย
ถ้าเป็นแบบนี้ คงดูไม่สบายตาครับ ไม่เวิร์คแน่ แต่ร้านเจได เขาบอกผมว่า การ์ดจอต้องเป็น Nvidia เท่านั้น
ใช่หรือป่าวครับ หรือค่ายแดงก็ได้

3d แบบ2 สีมันจะเป็นอะนากริปแบบเก่าครับ ส่วน zalman เป็นเหมือน imax แต่ไม่เหมือนพวก 3d 120hz ที่ภาพซ้าย-ขวาสลับกันมา เพราะ zalman แค่ 60hz ครับภาพซ้าย-ขวามาพร้อมกัน การ์ดจอผม ati ครับ HD5770 ใช้ได้ครับ แต่จะบอกว่าถ้าเป็น nvidia รุ่นต่ำๆที่เคยลองก็เล่นได้ลื่นแล้ว ส่วน ati เมื่อก่อนเห็นว่ามีปัญหาผมเลยไม่แน่ใจว่าการ์ดรุ่นเก่าได้หรือเปล่าครับ แต่ ati รุ่นใหม่จะรองรับหนัง 3d ได้หมดแล้วครับ จริงแล้วถ้าจะใช้การ์ดจอรุ่นไหนลองค้นดูจาก google ได้ครับ อย่างของผมลองดู zalman + hd5770 ก็จะเจอหลายๆคนใช้อยู่เหมือนกันครับ ส่วนจอที่บอกเข้าอาทิตย์หน้าต้องจองนะครับเพราะผมก็จองไว้อีกตัวเหมือนกัน ถ้าไม่จองเค้าว่าจะหมดก่อน
jfk6
*

« ตอบ #17 เมื่อ: มกราคม 08, 2011, 09:09:38 am »

หนัง 3D แบบ side by side หาโหลดได้ที่ไหนบ้างครับแล้ว แล้วจะรู้ได้ไงว่าเป็น 3D side by side ครับ
เวปที่โหลดผมแจ้งไว้ด้านบนแล้วครับ ปกติเค้าจะบอกครับว่า 3d ที่ให้โหลดเป็นชนิดไหน
ถ้า side by side ก็จะบอกว่า side by side หรือ SBS
ถ้าาเป็นแบบเดิมๆก็จะเป็น untouch เหมือนแผ่นต้นฉบับ
อีกแบบคือ L/R คือแยกภาพซ้ายกับขวาออกเป็นคนละไฟล์
สุดท้ายคือ anaglyp เขียนถูกรึเปล่าไม่แน่ใจ แต่คือแบบ 2 สีรุ่นเก่าครับ
หน้า: [1] 2 3 ... 33
  พิมพ์